1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỗi tuần một nhân vật ! Danh sách những thành viên đã PV (Trang 1 - Topic cũ). Nhân vật tuần này: RB

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi baotrungvip, 16/01/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitop

vitop Thành viên mới

2. RBDuong

RBDuong Thành viên mới

Vit mổ anh một cái, xem chừng thấy ngọt giọng nên mổ tiếp rồi!
    Ở bên này đang lạnh Vit ạ! Nhiệt độ ngoài trời khoảng -5 độ, mấy hôm trước là - 10. Bác lười học lắm nên cũng không ấm mấy! Xa nhà, nhớ nhà nữa nên lạnh cả vật lý lẫn tinh thần.
    Oài, mà sao Vít bảo bác "ẩm" thế!
  3. RBDuong

RBDuong Thành viên mới

Hôm nay ngồi dọn dẹp lại cái máy tính, sắp xếp lai các thư mục linh tinh, loằng ngoằng, vớ lại được mấy cái ảnh cũ, nghe lời SVTT, up lên mấy cái chia sẻ với mọi người, hy vọng gặp người quen nhé!
    Một trong những sở thích:
    Cũng yêu bóng đá lắm, chơi và xem, hi vọng sau này về được tham gia cùng đội bóng KBC mình
    Mùa hè, đi tàu thuỷ trên sông Volga gặm nhấm sở thích thứ 2 và thứ 3: Đi du lịch và câu cá
    May mắn một lần cùng đội tuyển sinh viên Việt Nam dành cúp trước đội các nước Châu Phi trong giải sinh viên quốc tế mở rộng (bao gồm cả SV Nga và 1 số đội ko phải là SV)
    Cái dưới này chụp để đi hỏi vợ đây! Sau khi cặm cụi ăn mặc cho nó da dáng một chút, chụp xong cho vao Photo Shop vật lên vật xuống, chỉnh đi chỉnh lại thấy mình cũng ....đẹp trai ra phết. Nói các bác đừng cười nhé! Hề hề!
    Cái này chụp trong lễ mãn hạn lưu đày lần 1 đây. Đứng cùng mấy anh bạn Tây ba lô Liên Xô, thấy người Việt Nam mình cũng đâu co nhỏ bé, các bác nhỉ! "Tớ chấp mấy cậu đứng lên bậc thềm nhé!"
    Về nước lần 1, lại vướng phải lưu đày lần 2, xa nhà, xa quê mãi khiến cuộc sống nhiều lúc cũng phải trầm tư, thế là sinh ra tật hút thuốc, 3 giây/1 điếu! Phảii cai dần thôi!
  4. RBDuong

RBDuong Thành viên mới

Oài, sorry các bác nhé! Mấy cái ảnh ko để ý kích thước, up lên rồi mới thấy cái to, cái nhỏ, mặc dù đã nén nó xuống còn khoảng 100 kb mỗi cái! Diễn đàn mình ko có chức năng tự co hình thì phải nhỉ!
    Đấy, hàng đấy, các bác có chặt chém gì thì chặt chém cho em sớm ra viện nhé! :)
  5. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Chả biết mắt iem có nhá nhem nhầm nhọt gì không mà lại trông bác có nét gì đó giống ai đó sinh ra ở nơi nào đó trên nước Việt Nam, và hiện giờ người đó đang là thành viên của làng KBC :D Kha kha kha...
    Hờ, thế em mổ tiếp nhá:
    Theo như cảm nhận của bác thì bác thấy tự hào nhất về mình ở điểm nào?
    Hiện giờ thấy chán học chưa? "Hộc máu" chưa ?
    Điều đầu tiên bác sẽ làm ngay khi đặt chân về quê hương là gì?
    Nếu biết ngày mai là ngày tận thế thì anh sẽ làm gì trong ngày hôm nay?
  6. minhuVH

minhuVH Thành viên mới

Ngày mai mà tận thế thì hum ni phải hỏi zdơ phải hôk Pác? không phí của dời nhể ?
  7. kikovn

kikovn Thành viên rất tích cực

Nếu pác gặp câu hỏi củ chuối thì pác trả nhời như thế nào
  8. totruongto3

totruongto3 Thành viên mới

Ở bển thuốc lá có đắt không bác? lại hút thuốc của khựa à?
  9. RBDuong

RBDuong Thành viên mới

Uầy, SVTT mấy hôm nay chắc bận công việc đây, tiện lên bắn liên thanh pác 5-7 phát liền, bộ pháp này gọi là liên hoàn cước thì phải. Trúng 4 phát, để bác gỡ rối tơ vò từng phát một nhé!
    Phát thứ nhất: Bác thấy tự hào nhất về mình ở điểm: "lì đòn" và lạc quan, pác có tính ham vui với anh em bạn bè, từ hôm Tết Tây, đến sắp Tết ta gặp anh em, lần nào cũng "Dốc Tình" vài chai cay cay đến lê tê phê, mệt đứ đừ, sau đó đứng trước gương tự làm bản kiểm điểm là lần sau ko thế nữa, nhưng mỗi lần như thế bác lại lạc quan bảo, vui với mọi người cho nó đỡ lạnh. Chả là mấy hôm nay nhiệt độ cứ dưới -10 độ hoài mà.
    Phát thứ hai: Nhiều lúc nghĩ thì cũng thấy chán học đến tận mang tai ồi, 28 tuổi sì tin thì đến 22 năm ngồi trên ghế nhà trường chai hết cả ...ấy, Pác chọn tình huống giải thoát: "Gọi điện thoại cho người thân" U bảo: "Học cho nó ấm vào thân con ạ, sau này dễ kiếm công ăn việc nàm, về quê cố gắng phấn đấu thế nào đến 50 tuổi chả được pà con tín nhiệm bầu làm trưởng thôn". Cá không ăn muối cá ươn nên pác chọn giải pháp học từ từ cho nó đỡ hộc máu.
    Phát thứ 3: Cử chỉ đầu tiên khi hát bài "Về quê" là pác bắt trước Bác, có khi nằm lăn xuống ôm hôn đất mẹ một cái (Tất nhiên chọn chỗ nào sạch sạch ồi), nhưng chắc ko đượ như Bác, ví dụ có bé nào nhỏ nhỏ xinh xinh cỡ mấy cô KBC nhà mình ra đón thì có khi ôm đất mẹ sau cũng được mà....tự dưng xấu hết cả hổ.
    Phát thứ tư: Đồng ý với Minhu VH, nhưng chắc phải vào thẳng vấn đề, bỏ qua các thủ tục rườm rà cưới hỏi. Hehhe. Chén luôn!
  10. hahathayroai

hahathayroai Thành viên mới

Em cũng là một thơ mổ của lò nhưng lâu nay " Mai danh ẩn tích " hihi. Nay có dịp qua lại " Bến cũ đò xưa '' tranh thủ chém anh một vài phát.
    - Đọc những câu trả lời của anh nhận ra anh là một người rất hài hước vui tính. Ngưỡng mộ anh - Một con người học rộng lại có sự hài hước như vậy. Đáng quý. Xin cho hỏi anh còn tù đầy đến bao giờ nhỉ?
    - Muốn các Liền chị Kinh Bắc cũng phải cẩn thận đó.
    - Anh đang làm Ph.D về đề tài gì nhỉ?
    Kính anh vài phát
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa