1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỗi tuần một nhân vật ! Danh sách những thành viên đã PV (Trang 1 - Topic cũ). Nhân vật tuần này: RB

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi baotrungvip, 16/01/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nogoodfriend7

Nogoodfriend7 Thành viên rất tích cực

SVTT: Sao lại nói là suy nghĩ giống anh chứ? Ít ra trong con người anh vẫn có 1/2 là "Thiên thần"
  2. Nogoodfriend7

Nogoodfriend7 Thành viên rất tích cực

Cái ý tưởng của em dự định đến khi nào sẽ xong?
  3. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Tặng bác 100 gold vì cái tội tinh ý, đấy, nghĩa của chữ hay cười là như vậy đấy. Trao thưởng làm sao đây nhỉ, thôi thì bác tặng em 500 gold coi như tiền lì xì đi, rồi , vị chi là bác còn nợ em 400 gold. Cảm ơn bác Phái ạ!
    @NGF: yên tâm, khi nào xong anh sẽ là người tham quan đầu tiên, nhưng có lẽ hơi lâu đấy, vì em không có nhiều thời gian. Nếu có đk nói mạng thì đã khác

Được sinh_vien_thuc_tap sửa chữa / chuyển vào 17:21 ngày 29/01/2007
  4. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

SVTT có khi còn "Tay nhặt lá ...chân đá ống bơ í chứ:))
    tầm nhìn cột điện mà cười một mình chắc cũng ko ít lần đâu:))
  5. sinh_vien_thuc_tap

Chà, câu hỏi của Ha ha phải về nghĩ mới trả lời được, chả biết đường nào mà lần
    1. Quê hương KB đẹp, nhắc đến quê là đẹp rùi, con người KB cũng thân thiện, vừa bước chân ra khỏi ngõ là chào, gặp ai cũng chào. Ở thành phố thì không như vậy. Hì, đặc biệt là về quê thấy mình quê hơn người nhà quê. Phải công nhận đi một ngày đàng học một sàng khôn.
    2. "Người yêu đã có hay còn cô đơn"
    Không tức là có, có tức là không, trong không có có, trong có có không. Mô Phật!
    3. " Trai Kinh Bắc như chim Oanh vũ"
    Mới nghe câu này. Tiếp xúc với con zai KB không nhiều, thôi cứ lấy mấy ông anh họ ra phán nhá (thầy phán, trúng thì cúng mà không trúng thì...thôi). Con trai KB nổ trời sợ, tuy nhiên cũng có người thế này thế khác: người thì chăm chỉ làm việc, người thì chẳng chịu làm gì cả, người thì rất kỹ tính, người lại rất phóng túng..., con zai KB rất sành ăn---> nấu ăn giỏi (đúng không nhể)
    4. Ngày xưa Papa Sinh_viên rời quê hương vào ĐN, nay sinh_viên có ý định tìm các chàng Kinh Bắc coi như là tìm về cuội nguồn hay ko?
    Hỏi khó nhỉ? Đấy là cái duyên cái số, làm sao mà biết được. Wan trọng nà có ai chịu vớt SVTT dzề không mới nói
    @NGF: ghê nhỉ, 1/2 thiên thần và 1/2 ác quỷ
  6. sinh_vien_thuc_tap

Cái gì mà "Tay nhặt lá ...chân đá ống bơ" Đà Nẵng sinh đẹp, nhà không lá, vỉa hè không ống bơ. Hôm trước có nhìn cột điện rồi cười hết mấy hôm. Nguyên nhân là ở cột điện có đề: Luc_thao, chuyên viên tư vấn xe ôm, chạy đường nào cho ngắn, chạy thế nào cho nhanh
  7. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Thế ra SVTT vẫn "vừa đi vừa hát ...vừa rắc cát rải lên đầu àh:))"
    còn cái vụ ...tư vấn chạy xe ôm í:) hồi năm ngóai, còn cắp tráp theo học sư huynh là lão cọ, chạy xe ôm đường dài, nên giờ mới nổi danh như vậy đấy:) cũng may mà vừa vặn lọt vào mắt XANH của em SVTT ấy chớ:))
    cảm ơn lão sư huynh nhé:) kính huynh một chén bên Tửu lầu:))
    bắt đầu ưng cái pụng ròai:))
    he he
    Mổ tiếp này:
    SV có một serries những "đừng thấy, ...đừng thấy"
    thế lỡ thấy người ta ko kịp viết will thì ....đừng tưởng bở àh:))
    hay vẫn vào rừng mơ bắt con tưởng bở?
  8. sinh_vien_thuc_tap

Hà hà, vụ này mới, nếu thấy người ta ko kịp viết di chúc thì kệ người ta chứ sao, nếu mình có phần thì chuyện gì cũng có pháp luật chia rồi, piết đâu để lại một chồng nợ nần thì khốn
    Xem nào, chắc sẽ phải thêm vào:
    " Đừng thấy người ta không kịp viết di chúc mà tưởng... bở"
  9. hahathayroai

hahathayroai Thành viên mới

hi`hi`hi`. Về cái này chắc ko khó đâu sinh_vien à. He he SVTT hãy đến Trung tâm xúc tiến tình Kủm đó, đăng ký. Trung tâm luôn chào đón những người con Kinh Bắc người muốn quay về XD quê hương. Trung tâm sẽ cố gắng xúc cho SV nhanh một chàng nào đó? Được chứ?
    + SV hiện trong ĐN citỳ, chắc ông bà và họ hàng vẫn ở KB. Giả sử Pa Ma sinh_vien cho phép sinh viên về KB sống, SV có từ biệt nơi náo nhiệt, phồn hoa thành thị để " về nơi sâu đậm tình người xứ Kinh ( Bắc)"?
    + SInh_vien có thể cho mọi người biết ước mơ, hoài bão của mình chứ? Sinh_vien đã, đang và sẽ làm giề để ước mơ, hoà bão đó thành hiện thực?
    + Câu nói mà sinh_viên tâm đắc nhất là giề thía?
    go on..
    Chà, câu hỏi của Ha ha phải về nghĩ mới trả lời được, chả biết đường nào mà lần
    1. Quê hương KB đẹp, nhắc đến quê là đẹp rùi, con người KB cũng thân thiện, vừa bước chân ra khỏi ngõ là chào, gặp ai cũng chào. Ở thành phố thì không như vậy. Hì, đặc biệt là về quê thấy mình quê hơn người nhà quê. Phải công nhận đi một ngày đàng học một sàng khôn.
    2. "Người yêu đã có hay còn cô đơn"
    Không tức là có, có tức là không, trong không có có, trong có có không. Mô Phật!
    3. " Trai Kinh Bắc như chim Oanh vũ"
    Mới nghe câu này. Tiếp xúc với con zai KB không nhiều, thôi cứ lấy mấy ông anh họ ra phán nhá (thầy phán, trúng thì cúng mà không trúng thì...thôi). Con trai KB nổ trời sợ, tuy nhiên cũng có người thế này thế khác: người thì chăm chỉ làm việc, người thì chẳng chịu làm gì cả, người thì rất kỹ tính, người lại rất phóng túng..., con zai KB rất sành ăn---> nấu ăn giỏi (đúng không nhể)
    4. Ngày xưa Papa Sinh_viên rời quê hương vào ĐN, nay sinh_viên có ý định tìm các chàng Kinh Bắc coi như là tìm về cuội nguồn hay ko?
    Hỏi khó nhỉ? Đấy là cái duyên cái số, làm sao mà biết được. Wan trọng nà có ai chịu vớt SVTT dzề không mới nói
    @NGF: ghê nhỉ, 1/2 thiên thần và 1/2 ác quỷ
    [/quote]
    Được hahathayroai sửa chữa / chuyển vào 18:17 ngày 30/01/2007
  10. sinh_vien_thuc_tap

+ Ừ, SVTT cũng định ghé qua nhờ-vả trung tâm, mong trung tâm để tâm đến tâm ý của em, nếu xúc được người như ý, em sẽ hậu tạ ạ
    + Nếu mình được phép đi xa nhà, nơi đầu tiên mình đến sẽ là KB, nhưng mình sẽ không ở lâu, ước mơ nhỏ bé của mình là được đi khắp Việt Nam, tuy nhiên, nơi nào khiến cho mình nhớ khi rời xa thì mình sẽ bám trụ nơi đó
    + Ước mơ và hoài bão, lâu rồi toàn mình hỏi người khác chứ chưa ai hỏi mình điều này, lâu dần cũng quên. Hồi nhỏ, mình muốn trở thành một hoạ sĩ nổi tiếng với những tác phẩm để đời, nhưng rồi cái ước mơ đó dần dần trôi xa, có lẽ mình ko có thực tài chăng? Trước đây mình không thích học kinh tế, nhưng bây giờ thì mình đang học kinh tế, giờ thì mình ôm mộng làm giàu. Không biết ước mơ này bao giờ thành hiện thực còn mình giờ thấy giống... cái bang quá
    + Câu nói tâm đắc nhất: Tôi ơi, đừng tuyệt vọng
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa