1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mỗi tuần một nhân vật (Tập 2). Danh sách những người đã PV (Trang 1). Phỏng vấn thelocbkhn (Trang 56

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi Nogoodfriend7, 21/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. victory_or_death

victory_or_death Thành viên mới

2. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Câu hỏi rất hay!
    Bất cứ ai muốn làm điều gì cho người khác thì phải làm cho bản thân mình trước đã. câu nói đó xuất phát từ bài hát của bryan adam: everything i do, i do it for u! nhưng sutu thấy nếu bản thân mình không sung sướng, hạnh phúc thì không thể đem đến những điều đó cho ai được. Vì thế nên đã cải biên nó lại (hơi xâm phạm bản quyền một chút - đã xin lỗi tác giả rùi)
    Được sutubienbong sửa chữa / chuyển vào 08:53 ngày 26/05/2006
  3. victory_or_death

victory_or_death Thành viên mới

Vậy là Sutubienbong đã đọc quyển "phút nhìn lại mình" .Cái đấy cũng có ý giống sutubienbong... Sutubienbong có thể tư vấn sách nào hay không....
  4. keke1805

keke1805 Thành viên mới

cái này có lẽ xem lại rùi. Làm lãnh đạo mà chỉ Pho mai Seo đến khi có được mới cho thì đến khi nào mới nhận đc chứ nhỉ! có nhiều người đã hy sinh cái sự sung sướng cái hạnh phúc riêng của mình để mang lại hạnh phúc cho nhiều người, cho những người mình yêu thương đó thôi?
  5. Nogoodfriend7

Nogoodfriend7 Thành viên rất tích cực

1. Cậu thích nhậu nhẹt?
    2. Thích ồn ào?
    3. Có thích trêu trọc người khác ko?
    4. Cậu học được từ ai nhiều những điều hay nhất?
    5. Phản ứng thế nào nếu bị làm phiền lúc nửa đêm?
    6. Bạn thích HÁT? Bạn HÁT HAY? Hay chỉ đơn giản là bạn HAY HÁT?
    7. Cử chỉ như thế nào của một người khác giới sẽ khiến tim cậu "rung rinh"? ^_^
  6. sutubienbong

Hì hì, bạn keke@ ơi, chắc bạn có nghe Khổng Tử nói 1 câu, mình tạm nêu nôm na thế này: Làm người phải vui trước cái vui của thiên hạ, lo trước cái lo của thiên hạ. Câu đó đại khái như ý bạn nói, là phải biết chăm lo cho người khác, hơn cả bản thân phải không nào?
    Nhưng cũng chính Khổng Tử lại nói: "Tu thân, Tề gia, Trị quốc, Bình thiên hạ" đấy thôi. Có nghĩa là muốn làm việc lớn thì phải hoàn thiện mình trước đã. Bạn có thấy nghịch lý không? Nhưng cũng không nghịch lý lắm khi ai cũng biết 1 điều là: "Nhân bất vị ngã, thiên tru địa diệt" (Người không vì mình, trời tru đất diệt) đấy thôi. Cái gì cũng nên lo cho mình trước, khi thấy bản thân mình tốt hơn, thì lúc đó mới nên tính đến chuyện "trị quốc, bình thiên hạ" bạn nhỉ?
    À, lỡ xổ Nho rồi, mình cũng xổ thêm 1 câu để chứng minh nữa vậy: "Có thực mới vực được đạo". Hì hì, câu này mình dịch nó sáng tiếng Anh thì nó là chữ ký của mình đấy.
    Chúc bạn vui nhé.
  7. KieuNhatViBG

KieuNhatViBG Thành viên mới

Tuỳ theo loại sách chị sẽ quyết định chỗ đi tìm. Nhưng những loại sách như em nói thì có thể tìm thấy rất nhiều ở phố Nguyễn Xí, đồng thời kết hợp ăn kem Tràng Tiền và đi dạo vòng quanh bờ hồ. Rất tuyệt.
    Mong sớm được gặp và có cơ hội ghi một vài điều j đó vào cuốn sách tặng cho em!
    Số 5 Đinh Lễ là một sự lựa chọn hay chị nhỉ.M rất hay tìm sách ở chỗ đó.
    KEM ah - một món rất tuyệt và lại là món M rất thích nữa chứ
    Ui mong sớm được gặp chị quá
    Best regard,
    Nhật Vi
  8. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Gì thế Xì ke? Sao lôi tớ vào đây!.. chết... chết... mình nổi tiếng đầu gấu thế này thì sao mà... lấy chồng được. Đau khổ!
  9. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Ủa, Ngài Khổng Tử có nói là làm người phải vui trước cái vui của thiên hạ hả sutu??
  10. sutubienbong

Vàng vàng 1: Vict tự tin nhỉ? Biết bản lĩnh của Hải sư gồm những gì chưa mà đã bảo có thừa???
    Vàng vàng 2: Vict nghe câu: Yêu nhau xa mấy cũng gần. Ghét nhau cách một bàn chân cũng lìa chưa hỉ???
    -----
    Nếu Vict đã biết đến cuốn Phút nhìn lại mình, hẳn là Vict cũng biết những cuốn như Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi, Già quá sớm - Khôn quá muộn, Đàn ông đến từ sao hoả - Đàn bà đến từ sao kim v.v... chứ???
    Được sutubienbong sửa chữa / chuyển vào 13:37 ngày 26/05/2006