1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Món ăn miền Nam ở Hà Nội.....

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi how_do_i_live, 03/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. how_do_i_live

how_do_i_live Thành viên mới

Món ăn miền Nam ở Hà Nội.....

Em mới ra Hà Nội thôi, nhưng phải công nhận ở Hà Nội có những cái ở trong Nam không bao giờ có được, thật sự đậm chất dân tộc.Em tương lai sẽ sống trên đất Hà Nội dài dài mà mãi chưa quen được các món ăn ngoài này.Bác nào biết ở đâu có bán các món ăn miền Nam thì chỉ em dzới nha.Em mới chỉ biết món bún riêu Nam Bộ trên Hàng Bông thui, cả chè Sài Gòn nữa.Mới thế thôi, ai biết gì thêm chỉ em dzới nghen.Thank in advance!!!!
  2. LongKing

LongKing Thành viên quen thuộc

Nếu mình nhớ ko nhầm thì có Bún bò Nam Bộ ở chợ Hàng Da, hủ tíu, hoành thánh ở Mỳ Gia gì gì đó trên Bà Triệu ý
    Mà cũng chả biết còn mở nữa ko Lâu quá rùi ...
  3. thuymp

thuymp Thành viên mới

Tớ thấy Quán Ngon mới mở trên đường Phan Bội Châu, cạnh ngõ Nam Ngư ấy... Tớ nghĩ Quán Ngon ra ngoài này cũng phải thay đổi khẩu vị tí xíu để phù hợp với người ngoài này, nhưng chắc các món Trung Nam vẫn sẽ còn nhiều như Ngon trong SG vậy.
    Ở chợ Hàng Da thì có Bún Bò Nam Bộ, gần như Bún Thịt Xào của Miền Nam
    Hoà Mã thì có Bò Beefsteak (Bò Né) và Bún Bò Huế
    Trên đường Hàng Điếu thì có hàng Hủ Tiếu Nam Vang, đi vào trong 1 ngõ nhỏ. Tớ không nhớ số nhà, nhưng nếu đi từ đường chợ Hàng Da xuống thì nó nằm bên tay phải, chưa đến ngã 4 Hàng Điếu - Hàng Bồ đâu
    Trên đường Huỳnh Thúc Kháng thì có lẩu mắm, nhưng tớ cũng chưa thử.
    Nghe nói còn có cả lẩu cá kèo, nhưng đắt lắm. Cái này bạn tờ hình như biết địa chỉ.
    Mới nhớ ra ngần ấy. Chúc bạn sớm quen với khẩu vị món ăn Miền Bắc
    Được thuymp sửa chữa / chuyển vào 11:26 ngày 03/10/2005
  4. rainrain5th

rainrain5th Thành viên mới

Có 1 nhà hàng ngay ngã 3 Hoà Mã, Thi Sách có bán lẩu cá kèo đấy. Biết thế nhưng chưa ăn thử nên không biết có đắt không và ngon không. Nhưng chắc không bằng ăn ở trong kia rồi.
  5. thuymp

thuymp Thành viên mới

Nhà hàng này 4 năm trước em có ăn 1 lần... nhưng hồi đấy chưa ăn trong kia nên không nhớ... hôm nào thử lại
  6. how_do_i_live

Cám ơn các bác đã giúp em.Em cũng có nghe bạn em nói món bò né trên Hoà Mã, ngòai này gọi là bánh mì xá xíu thì fải.Bác nào biết quán phở Nam nào không ạ?Em thèm quá chừng luôn, hic hic.
    To thuymp: em cám ơn chị , hì hì, em cũng đang tập để ăn cho nó ngon miệng.Em sẽ đến tất cả những nơi chị chỉ.Thanks!!!!
  7. chuckle_over

chuckle_over Thành viên rất tích cực

Hihi, định sống ở HN lâu dài thì làm quen với các món HN đi ấy ơi.
  8. thuymp

thuymp Thành viên mới

Phở Nam ngoài này chỉ có 1 quá Phở 24 trên đường bà Triệu. Y hệt Phở 24 trong kia. Nhưng Phở Bắc đi, ngon lắm... ... Có mấy chỗ bán phở Áp Chảo ngon tuyệt
  9. ngthhuan

ngthhuan Thành viên rất tích cực

Bánh xèo Nam bộ trên đường Thái Hà đó bạn. Cà phê Trung Nguyên trên đường Nguyễn Chí Thanh có hủ tíu Nam Vang. Bún bò Nam bộ trên Hàn Thuyên.
  10. how_do_i_live

Hủ tíu Nam Vang trên đường Nguyễn Chí Thanh , dưới quán Cafê Trung Nguyên, em ăn 1 lần cũng lâu lâu rồi, không thấy ngon lắm.Đa số toàn hủ tiếu khô, chả có hủ tiếu nước mấy.Bánh xèo trên Thái Hà ở mạn nào bác nhỉ?Có gần chỗ quán Bún ngan ngon va nổi tiếng kia ko?