1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Món này ai chê thì mời out

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi tinhyeubuon, 04/01/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tinhyeubuon

tinhyeubuon Thành viên mới

Món này ai chê thì mời out

Nhằng nhằng cái lại sắp tết cổ truyền rồi nhỉ. Các bạn có biết món bánh trưng ăn kèm với gì ngon nhất và được đa số người ưa thích là món gì chứ ? Đó là củ kiệu ngâm cách làm cũng khá đơn giản như muối dưa muối cà thôi , em hèm tớ thấy rất tiếc ai đó ko măm được cái món này đấy
  2. blessthechild

blessthechild Thành viên rất tích cực

Tớ kô ăn với củ kiệu đâu, tớ ăn với củ hành muối ngon hơn, hí hí, vậy tớ out nhé???
  3. mvc

mvc Thành viên mới

tớ thì không biết món bánh trưng là bánh gì nên tớ cũng out luôn, hehe
  4. tinhyeubuon

Ái Chà chà ko biết Bánh Trưng là gì chắc ấy là người Miên à ? Hẹ hẹ củ hành muối cũng có họ hàng với củ kiệu rồi hì
  5. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

Năm nào tết đến L cũng ăn món này suốt ,nhất là bánh trưng rán kèm magi,củ kiệu.eo ui..cứ gọi là ngon tuyệt...he he ,sắp được về nhà ăn rùi thích wá cơ.
  6. clicclac

clicclac Thành viên mới

Hehe, tớ nghĩ bạn này bạn ấy bảo là ko biết bánh trưng là bánh gì là bởi vì bạn tinhyeubuon viết sai chính tả rồi, bánh chưng chứ!
  7. tiger_ag

tiger_ag Thành viên mới

Nghe cứ tưởng bánh Trưng là cái quái giề, nhưng nhìn kỹ lại thì là bánh Chưng, trong Nam tớ gọi là bánh Tét, gói theo hình khác như cũng không khác bánh Chưng. Nhưng mà bánh Chưng ăn với dưa kiệu thì phải thêm thịt kho trứng mới ngon chứ. Chẹp! Chẹp! Nhắc tới lại thèm!
  8. mvc

mvc Thành viên mới

He he, chắc tớ là người MIên quá, nhưng theo tớ biết thì người Việt chỉ có bánh chưng bánh dày thôi chứ khôn có loại bánh trưng mà viết hoa cả hai chữ thế
    Thực ra bánh chưng là bánh hình vuông, ở đâu cũng gọi là bánh chưng. Còn bánh dày hình tròn, dài thì trong nam mới gọi là bánh tét thôi (còn ở quê tớ gọi là bánh đòn )
    Bánh chưng ăn với dưa kiệu / củ hành muốn thì tớ nghĩ chắc khỏi phải bàn vì nó quá hiển nhiên rồi. Không lẽ mấy trăm năm nay người Việt ăn cách khác?
  9. tinhyeubuon

Chết thật đấy Chưng và Trưng cái nào đúng đây ? Ngày trước đọc truyện Lang Liêu thì là bánh Trưng mà ! lạ thật đáy đúng là có cả 2 loại bánh Chưng và Trưng thôi phân biệt như này vậy : Hình Vuông chong chóng ngoài xanh có đậu có hành có cả thịt heo .Đích thị là loại bánh ngày tết cổ truyền nhé :)
    Năm ngoái tớ ko ăn tết ở nhà nên ko được tự tay gói bánh :( tiếc quá nhưng năm nay thì khác rồi có ai muốn gói bánh với tớ thì giơ tay cao lên.untitled.bmpuntitled.bmp
  10. asari85

asari85 Thành viên mới

Tớ thì tớ thích ăn bánh Tr(Ch)ưng rán hơn. Ăn với cả magie -xì dầu + dưa ngóp (dưa chuột or đu đủ xanh ) Ngon nhở
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa