1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mong mọi người giúp...

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi November_rain_gt, 08/11/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Mong mọi người giúp...

Xin chào!
    Mình có biết một trường hợp, bé trai năm nay 5 tuổi, năm em 1 tuổi rưỡi thì bị sổt cao dẫn đến co giật, sau đó để lại di chứng về não, gia đình đã cho đi phẫu thuật (cấy một sợi dây nối từ tim lên não). Hiện nay em đã có vẻ khá hơn, nhưng một bên chân và tay em rất yếu, em có thể cử động được nhưng đi không vững, em không ý thức được về chuyện vệ sinh như tiểu tiện hoặc đại tiện. Tuy nhiên em có trí nhớ rất tốt và khá thông minh, mọi người nói em vẫn hiểu và một bài hát dài em chỉ nghe đến lần 3 là thuộc lời, từng đoạn nhạc lên xuống, kể cả cử chỉ của ca sỹ...nhưng em không nói được rõ từ.

Hiện gia đình muốn đưa em đi châm cứu, nhưng em còn nhỏ quá, và liệu châm cứu có phải là phương pháp hữu hiệu. Có bạn nào biết trường hợp giống như thế này và đã biết kinh nghiệm chữa trị, xin trao đổi và tư vấn dùm mình nhé.
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
  2. minhhungnb83

minhhungnb83 Thành viên quen thuộc

em bạn 5 tuổi thì ko phải là nhỏ và vẫn châm cứu được,bạn cứ mang em bạn đến chỗ cụ Tài Thu ở chỗ thái Thịnh xem sao nhưng mà kết quả có thể ko như mong muốn.
    Hoặc bạn mang em bạn đi đến trung tâm phục hồi chức của BV Bạch Mai vì em bạn đã có tổn thương não thực sự và vấn đề là chúng ta chỉ cải thiện tình hình cho em bạn thôi,em bạn còn nhỏ thế này thì nên cho đi vì khi lớn rồi thì sẽ khó hơn đó
  3. November_rain_gt

Nhà đã cho em đi BV Bạch Mai để phẫu thuật rồi, nên bây giờ muốn chuyển qua châm cứu, cũng biết chỗ cụ Tài Thu nhưng có một bác gần nhà chữa ở chỗ cụ mà không giảm bệnh nên nhà mình hơi lo lắng
  4. minhhungnb83

minhhungnb83 Thành viên quen thuộc

Đừng lo lắng quá như thế, tất nhiên cụ Tài Thu ko phải là thánh nên cũng có trường hợp ko khỏi chứ nhưng mà VN mình có ai giỏi hơn cụ đâu .Ở đó người ta có luôn các dụng cụ tập để phục hồi chức năng khá tốt đấy.Bạn nên đưa em bạn đến đó.
  5. November_rain_gt

Cảm ơn bạn, đúng là hiện nay ở VN có cụ Thu là giỏi nhất, hy vọng mọi chuyện sẽ tốt