1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mong mọi người tìm giúp Addresses of Asian Shops

Chủ đề trong 'Canada' bởi vuongib, 08/02/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vuongib

vuongib Thành viên mới

Mong mọi người tìm giúp Addresses of Asian Shops

Chào các bạn

Bọn mình đang học tập, sinh sống tại Holland. Hiện tại có kinh doanh 01 Asian shop (cửa hàng bán thực phẩm Á châu).
    Chúng tôi cần tìm địa chỉ một vài cửa hàng Á châu có Uy tín (do người Việt gốc Hoa or Việt Nam làm chủ) tại một số Big cities nhu: Toronto, Vancouver, Montreal, etc.

Mong các bạn học tập, sinh sống tại Canada tìm giúp thông tin chúng tôi như sau:
    - Tên cửa hàng
    - Địa chỉ:
    - Tel:
    - Email (nếu có):

Cảm ơn các bạn nhiều,

Linh Nguyen
  2. vuongib

vuongib Thành viên mới

Chúng tôi đang rất cần liên lạc với các Asian Shops (cửa hàng or supermarket) bán đồ thực phẩm, rau, gạo, mắm, muối, bla... bla. Tuần tới, các bạn đi mua đồ ăn tại những cửa hàng này thì ghi lại (địa chỉ, phone, and email) giúp chúng tôi nhé.
    Cảm ơn các bạn,
    Kim chi & Linh nguyen
  3. vuongib

vuongib Thành viên mới

Các bác chịu khó đi chợ Tàu mua mắm, muối, mì tôm, etc đi chứ !!!. Cả tuần nay chả thấy các bác nào cung cấp cho địa chỉ nào. Nhà chúng tôi đang cần thông tin quá. Nhất là Address các stores tại Vancouver, nơi rất đông Vietnamese và Chinese.
    Chịu khó đi chợ mua đồ sớm và giúp chúng tôi đi nhé !!!
    Thanks,
    Linh nguyen
  4. Junimond

Junimond Thành viên mới

Nhớ ra rồi, có một cái super market rất to của người Tàu ở Vancouver: T&T supermarket, ở đây đủ cả mấy đồ asian food, chả thiếu gì.
    http://www.tnt-supermarket.com/main-e.php
    Ngoài ra còn 1 cái siêu thị cũng to to nữa, mà tớ quên tên rồi. Còn lại thì là mấy cửa hàng nhỏ nhỏ ở khi chinatown, trên đường kingway Ave hoặc gần gần đó. Tớ chả nhớ.
  5. vuongib

vuongib Thành viên mới

Các bác ở Vancouver chuẩn bị Tết thế nào rồi. Đi mua sắm, chuẩn bị Tết ở mấy cái Chinese or Vietnamese shops thì ghi lại address, phone giúp chúng tôi nhé.
    Thanks a lot
  6. raklei

raklei Thành viên mới

Sao ko vào những trang vàng của Canada mà tìm, cái gì chả có. Hỏi ở đây chả ai trả lời đâu mất thời gian.
  7. vuongib

vuongib Thành viên mới

Thanks bac raklei nhe, toi vao yellow page như Bác nói, nhưng chỉ tìm được 01 cái shop. Tôi nghĩ còn một số Shops nữa. Hơn nữa, những Shops mà các Bác Việt Nam nhà mình hay đi thì chắc đáng tin cậy hơn. Do vậy, rất mong các bạn ở Vancouver giúp đỡ.
    Cảm ơn nhiều