1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mong một ngày bình yên

Chủ đề trong 'An Giang' bởi muadongtrang, 28/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Hôm nay , công tác tư tưởng thì nghe to tát quá . Thôi thì những người bạn của ta , ta đã lắng nghe , ta đã sa đà , chìm xuống và nổi lên ...Bao lần rồi không đong đếm được . Cám ơn bọn mày , đã ở bên cạnh ta trong chốn SG này . SG ơi , ta cảm ơn ngươi đã cho ta 1 chỗ trú ngụ . Ta ko ân hận vì đã vào đây . Ta ko ân hận vì đã bỏ quê hương như vậy .....
    Đọc lại bài những trang trước , chỉ toàn là những đau khổ , sụt sùi lên xuống , nhưng ko sao ... Đó là 1 góc trong cuộc sống của ta ....
  2. LDH_az

LDH_az Thành viên mới

hôm nay là 1 ngày bt như mọi ngày
    sang dậy lên giảng đường - trưa về ăn jui ngủ -chiều học chút đi đá bóng jui đi ăn - tối online chút jui lại học chán ->dsống SV của tôi
  3. vietasv555

vietasv555 Thành viên mới

vậy mà ngày hôm nay toàn sóng và gió
  4. Wildcat

Wildcat Thành viên quen thuộc

Tôi có thói quen lục tìm trong kí ức những hình ảnh xưa cũ..nhưng lại không bao giờ lưu trữ những kỉ vật. Cũng chẳng hiểu vì sao...Có lẽ do tôi không nhiều nữ tính và ít khi quay đầu lại phía sau lưng..
    Kì thật, tôi dễ chạnh lòng trước cảnh khổ của người, nhưng ít khi khóc cho cảnh khổ của chính mình..Có lẽ do tôi đã quen rồi..!Trải qua bao sóng gió mới hiểu cái lạc quan trong tôi nó lớn đến chừng nào! Thời kì đen tối nhất trong đời là lúc ba tôi bị nạn, mẹ con tôi khăn gói trở về quê sống trong một căn nhà tranh rách nát..Ấy thế mà chẳng buồn! Mẹ con chúng tôi (hay chỉ riêng tôi? Đến giờ cũng không tìm ra được câu giải đáp..) vẫn sống vui vẻ trước ánh mắt ghẻ lạnh của bao người. Lúc đó, nhà tôi nghèo ghê lắm..đến giờ nghĩ lại mới biết rơi nước mắt...Thế mà chị em tôi đều đã học đại học, một quãng đường quá ư chông gai, cuối cùng rồi cũng qua dù nó đã để lại trong tôi quá nhiều vết sẹo!
    Năm ấy là năm tôi học lớp 12, có những hôm kiệt quệ tinh thần, tôi ngồi lì trên bàn đến gần sáng...Cuối cùng, tôi nghĩ ra một cách để vực dậy tinh thần của mình : tìm một tấm bìa cứng màu trắng và nắn nót viết lên đó mấy dòng chữ sau "Phía trước là bầu trời xanh thăm thẳm, cố lên em..những gì em đang làm là cho chính em..Đừng ngã gục giữa đường, em nhé"..Sau đó tôi cắt tấm bìa theo hình oval và cho vào khuôn kính mà ta vẫn thường dùng để treo ảnh. Tôi treo nó ngay phía trước bàn học...Bất cứ khi nào mệt mỏi về thể xác và tinh thần, tôi nhìn lên nó và mỉm cười.
    Sự kì lạ nào cũng có ý nghĩa riêng của nó. Tôi không cho rằng những dòng chữ đó đã giúp tôi khỏe thêm lên, nhưng chúng đã cho tôi cảm giác được che chở và an ủi khi bên cạnh mình không có bóng cổ thụ chở che (người cha)..Từ đó tôi đã sống và đã bước ra cuộc đời, đối diện với bao cạm bẫy bằng niềm tin mãnh liệt "Phía trước là bầu trời" xanh thăm thẳm..Dù có bầu trời xanh hay không, tôi cũng sẽ bước đi, cho đến khi sức tàn lực kiệt, tôi tin là như thế..
    Bạn đang mong một ngày bình yên? Nó không ở đâu xa..nó nằm ngay trong chính bạn..Khi bạn nhìn cuộc sống không bình yên, nó sẽ hiện ra như thế..Tôi từng có những chuỗi ngày không bình yên, nhưng ngay lúc ấy tôi cố gắng xem như nó đang bình yên, rồi nó cũng bình yên thật..Và đó là lúc bạn đã quen với những va chạm trong cuộc đời. Hãy tự cho mình sự bình yên trong tâm hồn bạn nhé, ấy là lúc cuộc sống sẽ trở nên bình yên nhất...
    *** Tôi định post lên đây nhạc phẩm "Bình Yên" của Quốc Bảo, do Trần Thu Hà hát để cùng nghe nhưng không được, hẹn các bạn khi khác vậy..Chúc tất cả một ngày thật yên bình..
  5. nhin_gi_ma_nhin

nhin_gi_ma_nhin Thành viên mới

Spam thôi . [​IMG]
  6. Deltatoni

Deltatoni Thành viên quen thuộc

Một ngày bình yên đối với ta là ra đường không thấy trẻ em xin ăn, đánh giày; cụ già không lụm khụm, khép nép mời mọc để bán từng tờ vé số.
    Vẫn cứ là mơ ước!
  7. octieu101

octieu101 Thành viên mới Đang bị khóa

Chả biết ngày bình yên của mình là như thế nào. Đc ăn được ngủ được học, được chơi. Nhưng đôi khi thấy nhạt nhẽo wá. Hix. Còn thiếu mục tiêu phấn đấu???
  8. satthutinhdoi

satthutinhdoi Thành viên mới

Thất nghiệp, thất bát, thất tình, thất bại.
  9. VuMobylette

VuMobylette Thành viên mới

Thế là bạn mâu thuẫn rồi. Lúc muốn người ta quan tâm đến mình, lúc lại không.
    Cuộc sống là vậy đó bạn ạ. Vui buồn lẫn lộn. Mỗi người có 1 hòan cảnh khác nhau. Có người sinh đã sướng rồi như cậu bé 13 tuổi hưởng gia tài vài chục triệu usd đó hay có người ra đã nghèo rồi.
    Mình thì chẳng êm đềm gì. Mỗi tháng phải chịu sự khủng bố từ quê nhà. Nhưng chấp nhận để sống.
  10. hoakhongtim

hoakhongtim Thành viên mới

đang đi học mà bảo là thất nghịp là sao?