1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một bài thi khó.....

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi sweetlikehoney177295, 19/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweetlikehoney177295

sweetlikehoney177295 Thành viên mới

Một bài thi khó.....

Đọc một tờ báo ra hàng ngày bất kỳ ( Nhân Dân, Hà Nội Mới..), xem chương trình thời sự buổi tối. Hãy so sánh, làm tương phản phong cách viết của chúng và đánh giá sự bao phủ của những tin tức quan trọng, cho ví du minh hoạ. Trong tương lai bạn có những đề nghị nào cho sự cải thiện của những tin tức mới. Mọi người hãy cùng thử sức nhé.
    Đây là đề thi của khoa báo chí trường đai học Olkahoma. Mình đã mạo muội dịch sang tiếng Việt rồi. Để cho đúng hơn mình sẽ viết lai đề thi bằng cả tiếng Anh cho mọi người.
    Đề bài bằng tiếng Anh:
    Read the Daily Newspaper for at least 2 days, watch the News on TV the same week and compare and contrast the writing styles and the extent of coverage of the hard news stories. You must write an essay giving examples from the two media. What are your recommendatión for the further improvement of the news coverage?
  2. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Ôi...cái đề thi này sao mà giống hệt đề một bài essay của tớ năm ngoái. Thế mới hay các trường đại học cũng hay chôm chỉa ý tưởng của nhau ra phết!
  3. sweetlikehoney177295

Thế bạn còn giữ bài esay đó không? Nếu còn thi bạn hãy upload lên đây cho moi người học hỏi với.....
  4. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Hình như vẫn còn cái soft copy trong máy tính thì phải nhưng đưa lên đây thì mọi người chẳng học hỏi được cái gì hết vì bối cảnh báo chí mỗi nơi một khác, hơn nữa bài tớ cũng chẳng hay ho gì lắm. Nhưng nếu bạn muốn đọc thì gửi cho tớ cái private msg tớ gửi cho mà đọc
  5. sweetlikehoney177295

Mình rất muốn tham khảo bài viết của bạn. Nếu như bạn rỗi hãy gửi bài viết đó của bạn vao hộp mail cho mình.
    congchuaKienNinh@icqmail.com
    Cám ơn bạn rất nhiều