1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một bài viết cảm nghĩ về Box Beatles' show ngày 8/12 năm ngoái:D

Chủ đề trong 'The Beatles' bởi chuongbeats, 21/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuongbeats

chuongbeats Thành viên quen thuộc

Một bài viết cảm nghĩ về Box Beatles' show ngày 8/12 năm ngoái:D

Tình cờ bác Tuanbass gửi cho tôi cái link này, ngoại trừ các phần miêu tả rất chi tiết về một số gương mặt "tiêu biểu" của BB mà mọi người không nên chú ý, chúng ta sẽ có một cái nhìn thật khách quan về Box Beatles trong mắt người ngoài. http://blog.360.yahoo.com/blog-s1ZX.n85bqg9CfY_Lp0pIUY-?cq=1&p=87

"...... Hôm nay (7-12) là một ngày tuyệt vời, mặc dù bây giờ đã là 0h42 phút ngày 8 - 12, tròn 26 năm John Lennon bị sát hại.

6h30, giục em đi về, mặc dù em đang họp CLB Tiếng Anh.
    7h kém 5 đến một hàng phở - cơm rang - mì xào trên đường Nguyễn Chí Thanh, ăn quấy quá
    7h15, Capuchino đây rồi, tưởng quán mặt phố hoá ra là trong ngõ, ngõ rộng, quán đẹp, do trong ngõ nên yên tĩnh và không gian thoáng, ngồi ngoài trời. Lúc đến bác để xe hỏi hôm nay tự nhiên sao mọi người đông thế, đang lo ko biết đủ chỗ để xe ko, bác thắc mắc sao biết hôm nay có ca nhạc :)), mình bảo bác là trên mạng nó biết hết rồi. Vào đến quán thấy đã có trống với guitar bày bên ngoài, tuyệt!
    Tìm được một chỗ đẹp, cạnh hàng cây, trên rìa ngõ, ngồi đây có thể nhìn thẳng band mà rất riêng tư, mình hay thích chỗ riêng tư.
    Một cậu phục vụ ra hỏi mình có phải thành viên CLB Beat đến họp ko, mình định bảo là có (đoán là trong CLB thì mới đc ngồi đó) nhưng lại thôi, bảo chỉ đến xem, cậu phục vụ mời mình ngồi vào chỗ đẹp hơn, hoá ra ko phải lúc nào tỏ ra gian manh cũng tốt, khà khà. Chọn một chỗ sát tường, khá đẹp, còn đẹp hơn chỗ lúc nãy, gọi 2 cốc Capuchino. Bắt đầu quan sát.
    Quán to, bên trong nhà khá sáng trọng, bên ngoài rộng, view khá ổn, mọi người bắt đầu kéo đến, độ kín 1/5 quán. mình ung dung vắt chân lên ghế nhìn trời, thấy mọi người lịch sự quá lại đâm ra tự đắc.
    7h30 quán đã bắt đầu kín chỗ, thấy Tuanbass áo đỏ có chữ Nautica mặt chã lăng xăng lên chỉnh chỉnh đàn, Tuanbass mặc dù tự vỗ ngực Hải Đăng tathy nhưng tư tưởng non nớt, trình lý luận kém tắm, rất chã tự nhận là TL''''s beauty protector nghe thật là củ chuối.
    8h05, quán đã rất đông, mình hí hửng bảo em nếu ko sáng suốt đến sớm thì sao kiếm được chỗ tốt thế này, bên cạnh cách một bàn có một anh áo caro mặt hiền lành trông rất ngố đến một bàn đã có 3 người xin ngồi nhờ, anh bảo là ngồi đông hát cho vui, cũng chỉ là nghe hát thôi mà, thấy người thực thà như anh thật đáng quý, mình thấy thật là xấu hổ khi đang gác chân thoải mái lên một cái ghế khác.
    8h10 bắt đầu, Tuanbass vốn hôm trước đã khoe là làm MC, hoá ra làm thật, MC như 4`. Hoá ra độ 4` với độ chã nó khá tỉ lệ thuận với nhau.
    Bài đầu tiên là Imagine đánh instrumental, mãi mới nhận ra, cũng ư ử hát theo mấy câu.
    Tiếp theo là mấy bài sôi động khác, rất hay.
    Được một lúc một anh béo từ miền Nam bay ra tự xưng thành viên của Microware lên hát, Rock''''n''''Roll Music, thực sự rất chất. Mình bảo với em là người béo ai cũng có tài riêng.
    Lần lượt Women, Across The Universe, Oladi Olada v.v ko biết kể thế nào cả, nói chung thì hát, nghe, hát theo, vỗ tay, nhún nhảy và sướng, ôi thực sự sướng....
    Cứ 1, 2 bài sôi động lại đến bài trầm lắng, tuỵêt nhất là có cả Hey Bugalow Bill, nghe anh béo bảo là bài này chỉ mấy hard core fan của Beat mới nhận ra, mình thì thuộc làu làu vậy -> mình là hard core fan của Beat? Hey, Bugalow Bill, What did you kill, Bugalow Bill........all the children sing...
    Ko có Yesterday, thay bằng một số bài trữ tình hết sức lãng mạn như I''''ll follow the sun, And I love her, In my life.... toàn bài mình thích, thật sướng, thật sung, thật ...
    Được một lúc thì quán đi thu tiền, chắc sợ khách về mất, tổng cộng tròn 50k cho 2 ly Capuchino với 1 đĩa hạt dưa. Nhận xét Capuchino rất dễ uống chứ ko ngon, lúc nó mới đưa ra thì ở dưới cùng là nước đường, trên là lớp cafe, trên nữa là lớp bọt có rắc bột quế. Giờ thì hiểu tại sao Capuchino nổi tiếng thế, hoá ra cái gì dễ nuốt đều nổi tiếng.
    Tuanbass hát Get Back, thấy Tuanbass MC thì 4` chứ giọng thì ko 4`, cũng ok lắm, hát được.
    Anh béo Microware giả giọng rất khá, thể hiện nhiều âm độ, anh béo hay.
    Kết thúc là Hey Jude, Hey Jude có đoạn Nah nah muốn kéo dài mấy phút thì kéo, trong PC có mấy bản Hey Jude, có bản 7 phút, bản 4 phút, toàn do đoạn Nah nah cả, mình cố nah nah thật lâu nhưng hình như cũng chỉ có 5 phút là max, sau đó thì ra về.
    Sướng, thích, và tuyệt.
    So với đi xem Bức Tường thì một trời một vực.
    So sánh:
    Bức Tường ------------- The Beatles show
    Ko có em---------- Thỉnh thoảng được ôm em
    Đông, chen lấn ---------- Chỗ ngồi thoải mái
    Nóng---------------- Mát mẻ, có đồ uống
    50k/người ----------------- 50k/2 người
    nhạc với chả nhẽo -------- là thứ mình đam mê
    vậy đủ thấy cái nào kinh tế hơn :))

.."
  2. floatle

floatle Thành viên mới

Cả bài thấy cái này là hay nhất , thực tế và "kinh tế" nhất