1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một cảm giác không bình thường!

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi Carcassi, 20/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taisaolaithe

taisaolaithe Thành viên mới

Ừa ,tôi cũng đang rơi vào tình trạng dở khóc dở cười đây ! Có ai hiểu tôi không? chán ! Chẳng lẽ ai cũng " vậy " trước lúc yêu sao? tôi đang buồn đây ! Chính vì thế mà tôi to mồm đấy, giá như bây giờ được ghét cay ghét đắng một người nào đó .Thật là bất hạnh ai đã từng iu tôi ! Tại sao lại thế ?có lẽ tôi là người không bình thường mất rồi ,he he ,nực cười quá !
    Bất hạnh thay cho những ai chỉ vì hoàn cảnh mà đánh mất đi một tình yêu đích thực !  
  2. GiaCatPhuc

GiaCatPhuc Thành viên mới

He he, có nhiều người không " vậy " trước lúc yêu và cũng không " vậy " vào lúc đang yêu đến khi cưới. Kết quả: Vợ bị bất hạnh vì không biết làm cho chông sung sướng và cũng không đc sung sướng còn chồng thì chẳng biết làm gì ngoài cái trò đẩy xe hic hic.
    Bác buồn làm gì, buồn mau già. Theo em bác nên tìm thú vui nào đó thay vì than vãn. Em nghĩ là bác không bình thường thật đấy. Có triệu trứng hoang tưởng " Em không đùa đâu " Bác nên đến bác sĩ để khám he he
    Chúc bác mau khỏi bệnh
    Nguoi tu vi minh voi Ngoa Long tien sinh Khong Minh
  3. suculamdieu

suculamdieu Thành viên mới

Có anh hiểu em đây. Em đang ở giữa hiện thực và lý tưởng, hiện thực nó cho em thấy cái mà nó bình thường vẫn thế, đã thế và sẽ thế. Nhưng suy nghĩ cổ kính của em lại ko muốn chấp nhận nó như là một sự thực. Trong suy nghĩ của em có lẽ vẫn tồn tại TC chỉ đóng hộp giữa hai người và ngay cả viêc thể hiện tình cảm vơi nhau ở mức độ bình thường ( hôn nhau, ôm nhau) ở nơi công cộng là ko đựoc phép. (tôi kô nói đến vụ vòng tay ra sau quờ quạng của mấy chú đi xe máy đèo NY - thô quá). Mà đúng là VN có cai thói lạ, hôn nhau chui vào bụi mà di vệ sinh lại đi ra đường. Cái giá trị đich thực cần quan tâm đên thì ko nhưng những cái hình thức lại rất hay soi mói (Trinh tiết ...)
    Thôi nói ngắn cho đỡ mệt nhỉ.
  4. taisaolaithe

Thôi chết ! đọc bài các bác an ủi tôi thì tôi lại tiếp túc dở khóc dở mếu mất rồi .Trời ui, không ai hiểu nổi buồn cảu tôi cả ! Chà ,khó nói quá, chuyện là thế này, mỗi lần ngồi hôn hít, người ta đòi tôi làm chuyện ấy, mà tôi lại không muốn làm chuyện ấy trước kết hôn, nói trắng ra là tôi sợ mất trinh trước kết hôn ! Tôi sợ khi làm chuyện ấy rồi, người ta sẽ chán tôi, coi thường tôi và bỏ tôi ! Tôi nghi ngờ mọi thứ ! Bởi vì trước mắt , tình yêu của hai đứa chưa có gì chắc chắn cả ! Chính vì thế tôi buồn vì chuyện này. Mỗi lần hôn nhau xong, tôi rất thương anh ấy, tôi áy náy vô cùng, nhưng tôi đành phải kiềm chế bản thân mình, trong khi anh ấy " tự làm ", khổ thế đấy. Nhiều lúc nghĩ mà buồn .
    Bất hạnh thay cho những ai chỉ vì hoàn cảnh mà đánh mất đi một tình yêu đích thực !  
  5. thanh_ala

thanh_ala Thành viên rất tích cực

Ặc ặc thế thì hạn chế hôn hít đi . Và cũng đừng cho hắn nắn bóp nữa . không chịu được là mất đó
    -»(¯`»(¯`?´¯)«´¯)«-Có ai từng yêu mà chưa đau đớn một lần--»(¯`»(¯`?´¯)«´¯)«-(-¸,+°´°+,¸.·´¯`·.¸(^ o ^)¸.·´¯`·.,+°´°+,¸Có ai từng yêu mà chưa từng khóc  ¸,+°´°+,¸.·´¯`·.¸(^ o ^)¸.·´¯`·,+°´°+,¸-)

6. theBrick

theBrick Thành viên mới

Chuyện học hỏi không có nghĩa là phải thực hành đâu nhé! Nếu nói như chú mi thì tất cả những ai ko quan hệ trước hôn nhân đều là những người bất hạnh? Và có chắc rằng những người quan hệ rồi thì kỹ thuật cũng hơn người chưa quan hệ không? Mỗi người một quan điểm, không thể bắt người khác nghĩ theo cách nghĩ của mình được!

Một thế giới mà mọi lỗi lầm đều được tha thứ ...
  7. theBrick

theBrick Thành viên mới

Tôi nghĩ vấn đề này chẳng có gì để buồn cả. Con gái biết giữ cho mình là tốt! Con trai sẽ mất gì khi chia tay ? Chẳng mất gì cả! Chẳng có cô gái nào đi hỏi người yêu của mình còn trinh hay ko. Thế đấy! Đôi khi có những tư tưởng rất thông thoáng như Tây, nhưng bạn cũng nên biết rằng đó chỉ là lời nói! Một trăm người con trai khi biết bạn gái của mình đã quan hệ trước hôn nhân thì có bao nhiêu người tha thứ, có bao nhiêu người thông cảm? Haha... Hãy biết thương cho mình! Một khi con ong đã tỏ đường đi lối về thì người đau khổ sẽ là bạn chứ ko ai khác!

Một thế giới mà mọi lỗi lầm đều được tha thứ ...
  8. taisaolaithe

Có lẽ tôi đã cảm nhận được điều này từ chính lời phát ngôn của Bác ! Chúc bác vui vẽ !
  9. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

ôi cãi nhau làm gì nhỉ.... nó đến rồi sẽ đến thôi....ai xua đuổi đuợc *** đi đâu...cứ nói sẽ không quan hệ, đấy là chưa đến thời điểm đúng lúc thôi..uncertain future, who knows?...
    to bác tại sao lại thế: chán nhẩy ..trong tình yêu *** chỉ là một trong những cách để biểu lộ tình cảm nồng nàn nhất.. sao bác bảo "thực hành" làm chi, đấy đâu có fải trò đùa trong tình yêu đích thực...
    Flowers grow...Rainbow sky...Stars appear..Color shine...And Bleeding heart. Move on w/o u.
    Get numb by l0v3.
  10. pvt72vn

pvt72vn Thành viên mới

anh ấy "tự làm" là làm gì????, trước mặt bạn ư???
    nếu đúng vậy theo tôi nên tránh xa thằng cha ấy đi, chẳng có ai mới chỉ hôn hít mà lại "bức xúc" đến thế. Theo tôi anh bạn đấy có ý khác đấy. Cẩn thận nhé.