1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một câu chuyện nho nhỏ

Chủ đề trong 'ĐH Xây Dựng' bởi Expresso, 13/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Expresso

Expresso Thành viên mới

Một câu chuyện nho nhỏ

Xin nói trước, đây chỉ là câu chuyện về một cá nhân đang học XD, và là câu chuyện có thật của mình. Chuyện qua lâu rồi, cũng chẳng nghĩ đến nữa nên hôm nay post lên chia sẻ với mọi người, xin mọi người cho ý kiến.
    Hồi năm thứ nhất mình có tình cờ quen một người học XD (xin mạn phép các bạn nếu mình gọi nó là "thằng cha" hoặc một từ nào đó xách mé hơn vì mình không nghĩ ra từ nào hay hơn ). Nó tự xưng là học năm thứ 2, suốt ngày vỗ ngực huyênh hoang về cái sự mê rock của mình, tuyên bố rock là cả cuộc đời anh, và vẽ ra cái hình mẫu của sv XD. Hồi đấy khổ thân mình mới ra khỏi trường phổ thông, nhìn thấy nó như thế (em ghi chú thêm là nó để tóc dài) thì lóa cả mắt, ngưỡng mộ nó như là bạch mã hoàng tử , đâm ra nó được thể suốt ngày lên giọng rao giảng là học hành thì phải thế này thế nọ, anh học vì gia đình vì sự kì vọng của cha của mẹ......... Về sau tình cờ em mới vỡ lẽ ra thằng này chỉ học năm thứ nhất bằng tuổi em, trong suốt gần năm trời mình gọi nó là anh một cách thật ngu ngốc. Ngoài cái mã sinh viên XD ra thì gần hết những gì nó nói chỉ nhằm đánh bóng bản thân hết. Thằng này mắc cái bệnh ảo tưởng về bản thân nó các bác ạ. Mà cái mà mình khinh nó nhất là nó rất hay kiếm cớ để nắm tay nắm chân, và đã vài lần đẩy mình vào thế phải chi tiền trong những lúc đi chơi hay uống nước . Đúng là một bài học quá đau trong lúc mới chập chững bước vào cổng trường đại học.
    Mà cũng đúng là cái dấp, từ đó đến nay gần 2 năm rồi mình không quen thêm được một người bạn nào là con trai nữa, xin chú thích thêm là mình đang học ngoại thương, cả lớp được đúng 1 ông con trai. Cũng nghe nói con trai BK, XD có nhiều ưu điểm lắm, nhưng khổ nỗi tập hợp thống kê của mmình có mỗi một phần tử, mà lại là phần tử cực đoan. Mà kể ra không biết cái thằng đấy bây giờ học hành thế nào rồi , thật đáng tiếc là theo như em được biết thì nó vẫn đang ngồi đàng hoàng ở cái giảng đường trường XD các bác
  2. garu123

garu123 Thành viên mới

khá phết ,!
  3. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Ak, XD cũng có nhiều người, có lẽ bạn này quá ảo tưởng đây.
    Tớ cũng mê rock nhưng tớ chưa bao giờ coi cứ thích rock là phải để tóc
    dài, mặc quần bò xé, áo phông đen, áo khoác da cả.
    Dù sao bạn cũng đã có một bài học hay .
    "Đừng bao giờ nghe họ nói, hãy nhìn những cái họ làm"
  4. hiddendragun

hiddendragun Thành viên mới

Bài này nhiều cảm xúc cá nhân được bộc lộ quá! Gà bị nó chăn phải chịu chứ.
    Ai bảo cứ nghe nó nói làm gì. Hehehe
    Nhưng cũng phải công nhận mác XD của trường mình hay bị lợi dụng quá! Mong các bảo bảo vệ hình ảnh trường mình 1 tý chứ! Cứ để mọi người nói xấu thì chết! Hỏng hết "thương hiệu"!
  5. abc000

abc000 Thành viên rất tích cực

Thấy em này có nhiều bức xúc quá mình
    cũng muốn chia sẻ.Nhưng anh chỉ thấy hơi
    bức xúc khi chú kia đẩy em vào thế trả tiền
    (thêm cả 1phần nể-cả một nghệ thuật).
    Chuyện qua rồi thì bỏ qua đi em à!!
    Câu kết luận của 1 em trường XD đã phát biểu(uhxaydung).
    "Tất cả những thằng con trai XD đều đểu"
  6. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

Thỉnh thoảng cũng có thằng củ chuối, ở đâu chả thế
    Nhưng đại bộ phận trai XDlà ngon, đàng hoàng
    Em đừng bức xúc quá thể thếAnh đoán là hồi đấy nó cưa cẩm ko dứt khoát nên em khó chịu
    Nhưng mà cái đoạn trả tiền kia đúng là chuối cả nải nếu đúng chú ta mang tiền, nhưng có thể chú ấy quên ko mang tiền hoặc đói nhưng nhớ ...em liều gặp thì sao. Hồi sinh viên anh cũng có lúc bạn gái rủ đi uống cà fê ko 1 xu dính túi đành kiếm cớ bận học để té
  7. hiddendragun

ặ, thỏ Expresso là con gĂi à? Chỏạp chỏạp! Thỏ thơ thỏng "anh" kia chuỏằ'i quĂ. Mà "anh" kia ngặỏằi ỏằY 'Âu vỏưy?
  8. nguyenhoangtanru

nguyenhoangtanru Thành viên mới

trời. Đọc vấn đề này thấy nhức đầu quá. KO ngờ hình ảnh của tr mình bị bôi xấu bởi 1 cá nhân như thế. Mà biết đâu cá nhân đấy ko phải tr mình nhể. Thế "bạn ấy" đã xem thẻ sinh viên của "hắn" chưa. Mà xem rồi thì biết đâu cái thẻ ấy dỏm thì sao ?
  9. quangtri72

quangtri72 Thành viên mới

Phải công nhận thằng này khá hóm hỉnh em thân mến ạ!
    Anh không biết phải khâm phục nó ở điểm nào: sự ngu ngốc hay sự liều lĩnh? Có lẽ cả hai.
    Nói chung ở đâu cũng có những thằng như thế em ạ!
    Xây dựng cũng đầy thằng đểu, nhưng cũng đầy nguời tốt (mà anh đây là một trong những nguời tốt đó
    Xây dựng cũng có những chú nghe Rock, nhưng cũng đầy chú khoái Duy Mạnh. Anh lại khoái cả hai mới chết chứ!
    Kết luận: cái mác truờng nọ trường kia chẳng nói lên được cái gì em ạ!
  10. hiddendragun

Ờ, tính cách mỗi người hình thành từ trước khi vào ĐH, chứ đâu phải vào ĐH mới có tính cách như vậy.
    Tui cũng thích Rock nhưng đâu có tóc tai bờm xờm. Mà hình như cũng chưa dám nắm tay em nào.
    Đểu hay ko thì chưa dám khẳng định.
    Nhưng nghe trường mình bị "con sâu làm rầu nồi canh" cũng thấy buồn buồn.