1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một con gà con cần các cao thủ giúp đỡ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 1andonly1, 05/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Một con gà con cần các cao thủ giúp đỡ

Em đã 22 tuổi mà mới biết thích lần đầu tiên. Hiện em đang là SV, còn she học trung cấp, ra đi làm rồi... Em và she học cùng nhau từ cấp 1, mới liên lạc lại...

Nói chuyện bình thường, em với she đi chơi cũng nhiều, mới wen nhau 6 tuần mà tuần nào cũng gặp mặt nhau 1 lần...

Em rủ she đi họp lớp với em ngay từ lần gặp đầu tiên, nhưng she nói ngại lắm ko chịu đi. Nhưng sang tuần sau thì she lại hỏi "khi nào lớp T họp lớp". Cuối cùng đến khi lớp em đi chơi thì she cũng chịu đi với em, nói chuyện vui vẻ. Tính em thì rất galant, nên lúc nhỏ bạn về trc, em cũng đi theo dắt giùm nó cái xe (Do em thấy xe nhỏ đó để sát bên trong, nó dắt 1 mình ko đc) Lúc về em nói với she "hôm nay đi chơi có ng trong mộng của T đi cùng" Có 5 đứa con gái (kể cả she), trong đó 1 đứa có bồ rồi. She đoán 3 cái tên em đều lắc đầu. Đưa she về gần nhà thì she nói "Đoán ra T thích ai rồi, có muốn tỏ tình giùm ko tui giúp cho". Em thì nhát wá, nên nói "Thôi, từ từ rồi tính"

Sau hôm đó she vẫn nói chuyện bình thường với em, nhưng she nói chuyện kì lắm. Mới hôm nọ còn kể cho em đang có cảm tình với 1 anh chưa biết mặt, chỉ nói chuyện wa phone... Còn trc đó thì kể em nghe đang "cảm nắng" 1 anh nào đó, nhưng vài ngày sau em hỏi lại thì lại cười "Hết rồi, vài ngày là lại bình thường" She ngộ wá phải hem?

CN trc she gọi cho em buổi sáng, và báo cho em bà nội She ở Pháp mất, vừa khóc vừa báo. She nói "sợ T gọi cho K ko đc sẽ lo lắng nên K báo. K tắt máy đó, T gọi ko đc đừng có lo nha" Em cũng nhắn tin an ủi, và 2 hôm sau đó em im lặng, chỉ để status "I want to see your smile again" thôi...

Mới hôm thứ 5 em nói chuyện với she lại thì she nói với em she cũng đỡ buồn rồi, chỉ bị rát họng thôi, nói em yên tâm, she ko sao. Em kêu she ăn trưa xong gọi cho em, she cũng gọi nói chuyện, nghe giọng she lí nhí, chắc là đau họng lắm. Tí nữa chat với nhau thì em nói "Mấy nay có time suy nghĩ, cuối cùng cũng xác định đc tình cảm của T với nhỏ bạn." Sau đó she hỏi em nhỏ đó là ai, thì em nói là "hôm nọ K nói K đoán ra mà, ng đó đó"... Nói chuyện 1 hồi thì she kể em vụ "anh chàng chỉ nghe giọng wa phone"

Thứ 6 she nói với em she bị gì đó, sáng dậy bị ói, uống sữa thôi, ko dám ăn gì. Em cũng hỏi thăm và chào she để đi học. Lúc về em mua 1 hộp Upsa-C, ghé vào cty she làm, treo lên xe She rồi về. Đợi she gần về em vờ vịt đi ra chỗ she làm, nói "ra nhìn K 1 cái cho yên tâm rồi về"

Tối đó she nhắn tin cho em hỏi có phải em mua hộp Upsa-C cho she ko? Em hỏi "vì sao lại nghĩ là T, chắc có ai khác wan tâm K thì sao?" thì she nói "K nghĩ chỉ có T mới wan tâm K đến thế chứ" và "đâu ai biết K bị bệnh như thế đâu"!!!

Em nói với she "Sao đoán cái gì cũng đúng, mà mỗi 1 thứ đoán ko đúng là sao?" thì she chỉ nói "uhm, 1 thứ đoán hoài ko ra, ko bik đc"

Mấy tối hôm nay em và she cũng nhắn tin... Mọi chuyện khá vui vẻ, em hay thòng thêm vài câu t/c 1 tí vào... Nói chung là bình thường ạ.

Nhưng hôm wa em lại làm trò gà@_@ She nói she bị đau họng, làm biếng ăn wá. Em rủ she đi ăn với em thì she nói she phải về nhà. Em nói để em ra chỗ she làm đi về cùng she thì she nói "T đừng làm K khó xử, K mới vào làm, lại có chị K làm cùng, K ko muốn bị nói ra nói vào". Em cũng ừ ừ, nhưng cuối cùng em cũng vẫn ra nhưng ko đứng đợi ngay cổng mà đứng xa xa, đợi she đi rồi mới vờ như vô tình gặp trên đường. Nghe she nói she bị đau họng, ko ăn gì đc, em lo lắm.

Hôm wa em nhức đầu thật. Lúc gặp she xong về nhà em mới nt "Hôm nay là ngẫu nhiên đó, ko phải cố ý đâu. T đi ăn tối ở wán wen cùng đường K về nên đi chung 1 đoạn" Thì she nói "uh, cứ cho là ngẫu nhiên. Thôi T ăn ngon nhé"

Tối đó em cũng nt hỏi thăm she thế nào, she trả lời she đói wá nên cũng ráng ăn, rùi she nói "ĐT K sắp hết pin rồi, thôi T ngủ ngon (lúc đó 9h)... Lúc này em mới gà...

Em nt nói she mua strepsils ngậm, rồi cuối cùng hỏi 1 câu "T giống ông già wá phải ko?" :! Đợi ko thấy reply, 10h40 em lại nhắn 1 tin nữa "Sao vay? Đang ngủ hay đang xem tv thế? Giận T ch gì à?" Có lẽ hôm wa do em đau đầu wá, nên hành động thiếu suy nghĩ!!!

Em gà quá các bác ạ. Giờ em phải làm sao đây? She đang lên yahoo, em có nên nói gì ko?

P.S Có hơi dài dòng phải ko? Em gom hết 6 tuần vào 1 bài post mà
  2. willrock9999

willrock9999 Thành viên mới

Mình góp ý chút thôi hen, bạn hạn chế cái kỉu Eng-Viet lẫn lộn kỉu này trước đã. Trước mình cũng post bài kỉu này, bị dân tình đả kích dữ lắm...
    Việc bạn quan tâm hỏi han thế này là đúng, cũng để lại ấn tượng đấy, nhưng chưa sâu sắc.
    => đáng lý bạn phải chạy sang nhà gái ngay, rủ đc đâu thì rủ, ko đc thì thôi, ngồi tại nhà gái mà nc an ủi gì đó. Nhỏ đang cần thêm điểm tựa để có thể vượt qua nỗi đau, mà phản hồi lại từ bạn thì quá yếu ớt, nhỏ bảo sao thì làm vậy thì có lúc tiu sớm...
    Khuyên bạn ko nên xoắn xít quá, chưa gì đã loạn xị cả lên thế này... Nói chung tình hình cũng ko có gì tệ cả. Cứ vững tin mà tiến thêm nhé
    Được willrock9999 sửa chữa / chuyển vào 10:12 ngày 05/08/2010
  3. aple

aple Thành viên rất tích cực

Trước hết chú sửa lại bài, thay cho anh : "she" --> "gái"
    Được aple sửa chữa / chuyển vào 10:16 ngày 05/08/2010
  4. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

ADODB.Field error ''800a0bcd''
    Either BOF or EOF is True, or the current record has been deleted. Requested operation requires a current record.
    /forum/post.asp, line 230
    Em ko e*** đc.
    Tình hình là 10h20 rồi mà Gái chưa online, bình thường đi làm là online. Hay là có chuyện gì rồi!
  5. DarkDragons

DarkDragons Guest

Đọc bài bên topic Đường dây nóng chưa đầy đủ mà đã thý nhìu lỗi quá ùi , sang đây còn nhìu lỗi trầm trọng hơn:
    Có 5 đứa con gái , 1 đứa có bồ là con 4 . Đoán 3 con trật hết . Suy ra còn 1 con là chính em nó . Như thế khác nào bạn "đầu thú" rồi . mà đầu thú nói nôm na là tỏ tình ý , là 1 trong những điều cấm kỵ quan trọng nhất .
    Bảo rồi : Cáo nó rất thích "thử" . Thế nhưng nếu lần nào kết quả cũng thu về từ Gà là "có thích em" , nó sẽ chán gà ngay
    Qua câu chuyện trên thý ko ít lần cáo nó đã thử , và ko ít lần nó đạt được kết quả "đúng như nó đóan" ( uh em bik anh thix em mê mệt mà ) . và nó đang bắt đầu có biểu hiện chán + xem thường gà . Đó cũng là chuyện bình thường .
    Lần sau nếu nó thử típ thì bạn tuyệt đối ko cho nó kết quả như thế nữa nhé , nếu cần cứ bảo bạn đang tính tán con xyz nào đó ...
    p/s : cái vụ an ủi thì mình đồng ý với will , nên chạy sang nhà em nó , vì lúc đó là lúc em rất cần bờ vai để chia sẻ , và đó cũng là phút giây ghi điểm khá cao
    Được Darkdragons sửa chữa / chuyển vào 10:54 ngày 05/08/2010
  6. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Biết sai thì phải sửa? Các bác giúp hộ em cách sửa chữa sai lầm cụ thể đi ạ.
    Cáo giờ này vẫn chưa thấy online đi làm, đt ò í e. Hay là bị gì rồi? Em có nên gọi vào SĐT bàn của Cáo ko?
  7. DarkDragons

DarkDragons Guest

Kệ cáo , hiện giờ trong mắt cáo bạn chỉ là 1 con gà nhép . hãy tự tăng giá bản thân lên . Đừng sửng sốt quan tâm đến cáo như vầy . Khi nào gặp hỏi thăm bt là được . Phải làm sao đế cáo luôn đặt câu hỏi trong đầu : "không biết con gà này có thích mình ko???"
  8. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Anh Dragon nói thế là giờ em cứ mặc kệ Cáo của em ạ?
    Em tính nhắn tin cho Cáo hay là gửi message yahoo, khi nào Cáo lên thì thấy, nội dung đại loại là "Bệnh hay sao vậy mà ko thấy đi làm bla bla bla"
    Chắc có lẽ ko nên hả anh?
  9. DarkDragons

DarkDragons Guest

ko nên , khi nào gặp mặt rồi hỏi thăm sau . Rủ đi ăn chung lun càng tốt ,bảo lý do là: " mừng em đi làm trở lại "
    nên nhớ là bỏ cái phong thái rụt rè ,nhút nhát đi . Cứ tự tin và có chút gì đó hơi ngang tàng vào . như thế thì trong nói chuyện hoặc rủ em đi chơi đều rất dễ dàng và thực dụng .
  10. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Em cám ơn bác. Thế thôi em cứ tịt ngòi luôn đến thứ 7 rủ Cáo đi chơi vậy. Cáo của em sắp thi liên thông Đại Học, mà em thì muốn giúp Cáo ôn thi, Cáo đi làm cả ngày, tối về mệt học hành đc gì đâu.
    Em với Cáo cũng nh chuyện chưa kể tại dài wá.
    PS: Bác xem cái PM chưa ạ?