1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một con gà con cần các cao thủ giúp đỡ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 1andonly1, 05/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DarkDragons

DarkDragons Guest

Mình làm biếng on YH lắm bạn ui , với lại trên đây cao thủ nhìu như mây , bạn thắc mắc gì pót ra lun để các cao thủ trợ giúp . Chứ mình thì đụng chuyện gì từng trải rùi mình mới chỉ được , chứ ko thì cũng điếc .
  2. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Thế em trình bày luôn và ngay
    Tình hình là em lúc nào cũng muốn nt và chat với Cáo, hôm nọ em nt, mãi 2h sau Cáo mới reply. Em đang bận học bài nên tn cũng đơn giản và em kêu Cáo "Đi ngủ đi"
    Thế là Cáo hỏi em giận Cáo à? Cho Cáo xin lỗi bla bla bla.
    Em chốt 1 câu "Ko, Gà ko giận gì Cáo, thương ko hết mà giận gì trời..."
    Tình hình là Cáo của em có nói với em "Biết ai thích Cáo mà Cáo ko thích lại thì Cáo ko đi chơi với ng ta đâu"
    Cuối tuần này em muốn đi uống nc với Cáo, mục đích là nói Cáo đưa tài liệu môn Cáo thi (12-9 này thi rồi), em về em soạn ra cho Cáo học (Em chỉ có khoản học hành là tự tin).Nhưng nhà Cáo mới có bà chị họ ở nước ngoài về hôm CN trước, thêm bà Cáo mới qua đời. Em có rủ Cáo wa yahoo nhưng Cáo nói "Dạo này đi chơi cũng khó xin lắm" Các bác giúp em 1 cách rủ Cáo đi cuối tuần này đi ạ. Mục đích đi em đã trình bày, nhưng em ko biết nói làm sao cả
    Tính tới hôm nay là 14 ngày ko đi chơi với Cáo, em nhớ Cáo lắm rồi ạ. Chỉ muốn rủ Cáo đi ăn uống và giúp Cáo học thôi là em sướng tê rồi ạ.
  3. quangoclau

quangoclau Thành viên mới

các bác cho em spam 1 bai de co the gui chu de moi a. thanks
  4. DarkDragons

DarkDragons Guest

Các hành động và những câu nói mang tính chất gợi ý , cũng chỉ là để chăn gà mà thôi , trừ giống cáo thích lợi dụng lòng tốt ra , những con cáo bình thường ko bao giờ có tình cảm với những con gà hay cung phụng , chiều chuộng cáo cả. Đó là 1 quy luật muôn thuở
    "Ko, Gà ko giận gì Cáo, thương ko hết mà giận gì trời..." ==> những câu như vầy cần dẹp ngay , ko được xài nữa .Vì nó thuộc loại : Cực gà
    Câu này :"Biết ai thích Cáo mà Cáo ko thích lại thì Cáo ko đi chơi với ng ta đâu" ==> Cáo đang tự làm giá . Cho gà thý là chị có giá lắm đấy . Được cung phụng chị như hiện tại là niềm vinh dự lớn cho chú , ko phải ai cũng được cái quyền này đâu . Câu này vừa tăng giá cho cáo vừa chăn được cho gà tưởng bở . Nói thiệt nếu gà tưởng bở quá xá mà đi tỏ tình thì đảm bảo sẽ ăn ngay cái câu : " em rất quí mến anh / em xem anh như anh trai của em vậy / em xem anh hơn 1 người bạn nhưng chưa được như 1 người iu ...
    Muốn rủ cáo đi chơi thì cứ nhấc điện thoại lên mà gọi , tốt nhất là gọi ko nt . Điều tra trước giờ rảnh của em nó .
    "alo em cáo à , chiều / sáng thứ ... tuần này anh đy uống cafe ở quán xyz đây , em ra uống với anh cho vui . Nhân tiện cho em cái này . "
    Bí quyết khi đặt câu hỏi , đó là ko dùng những câu hỏi : Có , không . Tỉ như : cuối tuần này em có rảnh ko? ,Vì 99% câu trả lời sẽ là KHÔNG .
    làm theo lời sư phụ Quark , câu hỏi phải nói lên được :
    Anh đi làm việc của anh , anh rủ em đi cùng cho vui , em ko đi thì em mất dịp vui , anh vẫn đy bình thường / . Còn cái vụ "cho em xem cái này" , sẽ ghây tò mò cho cáo . Con gái rất thích cái gì bi ẩn , nó sẽ thắc mắc ngay là cái gì . Đáp : "gặp thì bik"
    p/s: nếu rảnh thì nên xem lại những topic kinh điển của sư phụ Quarker . sẽ rút ra được khối điều hay đó
  5. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Mục đích của em rủ Cáo đi ra ngoài là kêu Cáo mang tài liệu em xem có giúp gì cho Cáo đc ko. Em thì với bạn bè cũng thế chứ ko riêng gì Cáo.
    Cao thủ bảo hộ em cách rủ đi ạ. Ko phải rủ đi uống nc bình thường mà còn muốn Cáo mang tài liệu theo nữa cơ
  6. mhtn

mhtn Thành viên mới

Ngoài lề tý. Tớ thích con gà này thế, trong sáng và đầy cảm xúc.
  7. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Chắc tại đây là lần đầu tiên của em đấy ạ.
    Mà ko biết người ta có thích ko
    Các bác giúp em rủ Cáo với. Tuần sau nhà em đi vắng hết, em có time ở nhà soạn bài ra cho Cáo ôn. Chỉ mong Cáo thi đậu, học nốt để có cái bằng đi làm cho đỡ cực
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi trả lời theo quan niệm cá nhân:
    - Khi nào ít kinh nghiệm thì thích quen với ng nhiều kinh nghiệm (cư xử "trúng" hơn chứ không cư xử dở hơi nửa người nửa ngợm).
    - Khi nào nhiều kinh nghiệm thì thích quen với người nhiều kn hơn mình, để mình đỡ "việc" trong mqh.
    - Thỉnh thoảng, khi đã nhiều kinh nghiệm, cũng thích quen với ng ít kinh nghiệm hơn, để được đứng ở trên, ngó xuống, nhìn kẻ kia lăng xăng cuống quýt xoắn xuýt ở những tình huống thật ra xử lý rất dễ. Đây không phải là thái độ khinh bỉ chê bai, mà là thái độ thích thú theo dõi sự trưởng thành (trong việc tán gái) của một người non kinh nghiệm.
  9. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Chài, tư vấn cho mấy cậu chưa yêu lần nào thế này mệt lắm.
    Đề nghị cậu tìm đọc lại lý thuyết của quarker, azazuj,...
  10. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Em đã đọc file PDF của bác quarker rồi ạ. Nhưng có 1 số tình huống ko nằm trong đó nên em ko biết giải quyết sao.
    Ví dụ như lần rủ đi chơi này em ko biết phải làm sao.