1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một con gà con cần các cao thủ giúp đỡ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 1andonly1, 05/08/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Em vừa rủ Cáo đi chơi tối nay, Cáo nói Cáo bận chở mẹ đi công chuyện, chắc ko đc.
    Em đang học bài nên cũng nói với Cáo em đang học, Cáo cũng nói Cáo đang busy, kêu em học đi, chiều thi tốt.
    Chiều thi xong em có nên rủ Cáo 1 lần nữa ko (có lẽ là ko)
    Nếu rủ lại thì lần sau là khoảng khi nào thì vừa?
  2. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Tình hình đang rất nản.
    Em đang tính tuần sau quay lại nếp sống thường ngày, bỏ gái ra khỏi đầu. Chơi thể thao trở lại... Đến khi nào Cáo nó liên lạc thì tiếp, ko thì tuần sau lại rủ đi, nếu vẫn ko đc thì em bỏ luôn.
  3. DarkDragons

DarkDragons Guest

Đúng rồi đấy, phải có nhìu mối quan hệ khác ngoài cáo . nhưng dù sao lúc này đang buồn bực chán nản thì nói thế thôi , chừng hum sau là lại "say nắng" típ . Cái cảm giác này mình khá rành. Mún khắc phục thì cách tốt nhất là tán con khác . Hoặc là trót gà lần này rồi thì gà típ lun đi , rồi vác lên đây cho anh em chặt chém cho nó bớt gà ^^ .
    Đã bảo tình hình hiện tại trong mắt cáo gà chỉ đáng là 1 thằng nhóc thôi , thế nên những tin nhắn nội dung như thế càng giúp cáo khẳng định cái kết quả ấy là đúng .
    Được 1 cái là chủ thớt tuy gà nhưng có tinh thần tốt , dám đánh dám chiến . Sau này sẽ rất có triển vọng nếu thoát xác gà
  4. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Cám ơn bác. Em thì chỉ có đi sau ng ta thôi, nhưng hi vọng em chạy nhanh sẽ đuổi kịp.
    Có lẽ Cáo bận thật, nhà Cáo mới có ng ở xa về, thêm cái đám tang. Nhưng em cũng cứ im, cho Cáo nó biết mùi, cũng xoá cái suy nghĩ "Thằng con nít mới biết yêu" trong đầu Cáo.
    Nhưng trc tới nay em khá wan tâm Cáo, giờ em bỏ lơ bỏ lửng, có khi nào Cáo nó suy nghĩ em ko thật lòng hay là tán ko đc rồi bỏ ko nhỉ?
  5. DarkDragons

DarkDragons Guest

Ko phải bỏ lun , vì bỏ lun thì lấy gì tán
    mà là quan tâm 1 cách nhẹ nhàng như những người bạn bt. Tốt nhất là hãy quan tâm đến mọi người ( trong đó có cáo) , như thế là ok nhất
  6. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Bác Dragon nói đúng thế ko biết. Sáng nay ngủ dậy tự nhiên ngồi đừ ra nhớ đến Cáo... Làm dzai khổ thật...
    À, hôm wa Cáo nó để status yahoo 1 câu đại loại như "Ráng hiểu lòng người để sống còn..."
    Sau khi nghiên cứu bí kíp em sẽ thử phân tích tình huống trên nhé:
    1/ Gà: Sẽ gọi điện hoặc tìm cách liên lạc với Cáo, hỏi xem "em bị sao thế, buồn gì vậy, anh đến nhà em nhé"
    2/ Cao thủ: Kệ nó, việc mình mình làm, gặp nhau cũng ko đả động gì chuyện này, em nó có nói thì nói ko hỏi.
    3/ Em: Im luôn, ko vồ vập gọi điện như Gà, nhưng ghi nhớ điều ấy. Lần sau khi đi uống nc sẽ hỏi "Hôm nọ hình như đi làm bị ai ghẹo hả, thấy status là lạ mà anh bận quá cũng ko hỏi", cho em nó thấy mình wan tâm nó. Nói vài câu về vấn đề này rồi nói sang chuyện khác
    Các bác vào ném gạch hộ em để em mở mang đầu óc nào...
  7. lalafuture

lalafuture Thành viên mới

Theo minh thi kệ nó, hỏi nó dạo này thế nào thì còn được chứ hỏi về stt :)) chuối 1 nải
  8. DarkDragons

DarkDragons Guest

ok , được đó , hạn chế tối đa nt , đt , chat chit ... Chỉ dùng với mục đích là :rủ cáo đi chơi . Còn lại có chuyện gì thì để đó, gặp mặt thì tha hồ 8 . 8 qua tn , đt chỉ tổ cho cáo thý anh đây nhút nhát . 8 trực típ mới ăn điểm .
    Cứ nhớ kỹ : hóm hỉnh vui tươi , nhưng vẫn tâm lý sâu sắc.
  9. CKmiss68

CKmiss68 Thành viên mới

@1andonly1 Nhìn thấy bác em lại nhớ đến em...hồi mới vào cốc. Nghĩ lại nếu như mình đc học thì chắc cũng chẳng đến nỗi nào
    DarkDragons là cao thủ đó...cố gắng theo bác ấy...hy vọng có thể cứu ván tình hình.
    Theo mình thì tốt nhất là bạn nên ....bỏ cái việc tán cáo sang 1 bên ít nhất là vài tháng.Sau đ0 rồi quay lại .như thế sẽ tốt hơn.Vừa làm mới mình, tạo đc sự tò mò...vừa có thể trao dồi thêm kiến thức.thời gian còn dài mà.
    Chứ cứ như thế ko khả quan đâu....chẳng wa là cáo chưa tìm đc đối tượng thôi.
    GLuck
    Được ckmiss68 sửa chữa / chuyển vào 17:46 ngày 08/08/2010
  10. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Em cũng luôn ghi nhớ trong đầu "MÌNH LÀ GÀ" và luôn lắng nghe lời khuyên của các Cao Thủ, là 1 thằng đàn ông thì phải có cái chí cầu tiến ạ.
    Còn tuần trc Cáo cũng bận thật @_@ Toàn 7h-8h mới về. Trong lúc chat Cáo cũng nói hôm nào đi ăn với cô bạn cùng phòng Cáo mà em mới làm wen nên em nghĩ chắc ko vấn đề gì nghiêm trọng.
    Hiện tại em cũng chưa biết thế nào, trước mắt em tính là im đến thứ 5 (Thứ 7 em sợ Cáo lại phải đi chùa, 7 tuần lận...) gọi rủ Cáo đi thử 1 lần nữa xem sao. Trong các bí kíp có ghi rõ, nhiều khi hẹn 5-7 lần Cáo nó mới chịu đi, mà ko biết đó là lần đầu hay lần thứ mấy nữa...
    Còn vụ bỏ 1 time dài em sợ ko dám làm. Cáo của em hơi bị đẹp, mặc dù trình độ học vấn trung bình thôi, nhưng đc cái cao ( ~ 1m63), dáng đẹp và mặt dễ thương nên cũng lo ạ