1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một con gà con cần các cao thủ giúp đỡ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 1andonly1, 05/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DarkDragons

DarkDragons Guest

Cái kế giả chết sau đó bất ngờ tấn công sẽ dùng khi mà các kế khác xài hok được
    Tình hình là vẫn cứ tạm lắng , chờ đến thời cơ là rủ đi lun . Nhớ điều tra trước ngày đó đúng là ngày em rảnh . Và nhắc lun , lỡ trường hợp xấu có xảy ra : em từ chối . Thì cách giải quyết sư phụ Quarker đã nói rõ : uh thế thôi . Dập máy . Như thế dù là bị từ chối nhưng vẫn ghi điểm
    -Em giờ bài câu giờ : "Để em xem đã có gì em gọi lại cho anh sau"
    Nó cho mình vào danh sách dự bị đó , chặn đầu nó ngay : "Em bận thì thôi "
    Chúc thành công !
  2. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Hic hic, tình hình là em phải đi học quân sự cả tuần này, từ 6h - 17h mới về. Hôm nay ngồi trên chỗ QS mà nhớ Cáo kinh khủng, may mà ko nhấc đt lên gọi và cho Cáo biết "Anh là Gà".
    Nếu rủ đi chơi thì chỉ tối thứ 7 là đẹp nhất, mà tối thứ 7 ko biết Cáo có phải đi chùa ko (bên Phật cúng 7 tuần)
    Cái câu nói "Ai thích Cáo mà rủ Cáo đi chơi là Cáo luôn luôn từ chối, thậm chí Cáo trốn người ta luôn" nó cứ văng vẳng trong đầu em mỗi khi em nhớ đến việc thất bại khi rủ Cáo đi hôm thứ 7 rồi... Các bác giúp em với.
    À, hôm nay em cũng nghĩ ra 1 tình huống mà theo em là khá khó giải quyết, các bác thử xem sao:
    Giả sử em đi cùng Cáo và 1 đứa bạn gái của Cáo. Trong lúc nói chuyện thì bạn Cáo là 1 người cực hồn nhiên, hỏi em "Thấy mình có xinh ko?" Dĩ nhiên em phải trả lời là "Trước đến nay thường khi nào T khen ai đó xinh xắn thì người ta hay mời T đi ăn kem, thế có muốn mời T đi ăn kem ko để T biết đường trả lời nào" <= sau khi nghiên cứu bí kíp, nó là câu trả lời hay nhất mà em nghĩ ra đc, các bác xem em học hành thế nào rồi ạ?
    Sau đó nhỏ đấy lại hỏi "T có bạn gái chưa?" trong điều kiện Cáo ngồi cùng. Em phải trả lời thế nào để Cáo luôn có câu hỏi "không biết con gà này có thích mình ko???" nhảy nhót trong đầu, mà ko khiến cho Cáo nghĩ "con Gà này ko thích mình rồi".
  3. quanghuy1388

quanghuy1388 Thành viên mới

Bác bảo là : sao bạn hỏi giống mẹ tớ thế rồi quay sang cười mỉm nhìn vào mắt cáo hoặc bạn cáo, thế là xong. đại loại là câu trả lời hư hư ảo ảo không biết thế nào mà lần .
    Cáo sẽ thắc mắc k biết nó nhìn mình có ý j nhỉ :))
  4. willrock9999

willrock9999 Thành viên mới

Trả lời cũng hay đó , dù hơi sặc mùi gài hàng gái
    Mình lấy từ chuyện của bản thân mình nhé
    1).
    Cáo: thấy cáo xinh chứ?
    Gà: muốn nghe lời nói dối hay lời chân thật nào? - cười huyền bí
    Cáo: nói thật trước nào... (TH của mình là thế, còn ngược lại thì từ từ tính sau )
    Gà: uhm, trông cũng xinh xinh. ko đến nỗi tệ.
    Cáo: còn nói dối?
    Gà:rất là xinh đó - cười huyền bí típ
    Cáo: <phản ứng tùy cách các bác cười nhé >
    2).
    Cáo: gà có bạn gái chưa?
    Gà: bạn gái ấy à, tính từ thời trên người ko có thớ vãi nào chạy đi tắm mưa, rồi vào mẫu giáo, cấp 1,2,3, lên tới Đại học, nếu đếm chắc đoàn tụ với ông bà sớm mất...
    <TH của mình đến đây gái phá ra cười lun, quên mất cái mục đích của nó... chắc chắn sẽ có gái khác vẫn ngoan cố bảo:"ý cáo nói là người ấy cơ?">
    Nói chung, cách trả lời hay là làm gái nó cười là thành công. Cố đừng làm trò hề là tạm ổn... Còn nếu thân nhau nhìu rồi, thì thêm một cách trả lời hay nữa là làm sao "đá xoáy" đc nó, làm nó "ko đỡ đc" <biểu hiện thường là màn ngắt, nhéo,... chống chỉ định TH đang chạy xe >
    Trường hợp còn lại của 2 tình huống trên, mời các "giáo sư - tiến sĩ" vào giảng đạo típ ợ ^^
  5. DarkDragons

DarkDragons Guest

Cái vụ mới gái đi chơi , đúng là rất khó khi mà Gà đã Lộ Đuôi gà . Đơn giản vì em sẽ đề cao cảnh giác , gà phải làm sao cho thật tự nhiên , th2i mới dụ em ra khỏi hang được
    Còn cái vụ tự nhiên bạn cáo quay qua hỏi : Tớ có xinh ko . THì nói thiệt , hơi bị ảo . nhưng thoy bàn lun cho vui .
    Câu trả lời của bạn , ý nghĩa hay . nhưng cai dở là dài dòng . Thường thì cái gì dài dòng thì rất có vẻ thiếu tự tin . Chỉ nên ngắn gọn xúc tích như vầy : "A khen e ùi có dẫn a đi ăn kem hok , Rồi a được ăn mý cây ? để còn bik đừơng mà khen "
    Cái câu : "...thế có muốn mời T đi ăn kem ko để T biết đường trả lời nào" . Rủi nó bảo là Không . Thì bạn tính sao @@. Chê nó thì mất lòng vẫn khen thì tỏ ra gà . nên tránh .
    "Anh có bạn gái chưa?"
    trả lời theo dragon sư huynh :
    "Chưa , em có quen em nào xinh xinh thì giới thiệu a với ".
    Cứ tỉnh bở , đừng sợ con cáo của bạn nó giận .
    Câu này rất chính xác . Với những câu hỏi khó , cứ trả lời sao cho em nó bật cười là ok .
    nhưng cũng hạn chế khen em nó đẹp nhé , Đừng để cho nó thấy nó quá hòan thiện trong mắt bạn ^^
    Được Darkdragons sửa chữa / chuyển vào 16:44 ngày 10/08/2010
  6. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Em đã rủ Cáo đi mấy lần rồi, cũng chở Cáo đi chơi với nhóm bạn em rồi. Lần nào em rủ Cáo cũng "Cáo ko biết có đi đc ko nữa" Em đều nói "ừ, bận thì thôi khi khác", nhưng tí nữa Cáo đều báo là "Cáo xong rùi, tối nay mún đi đâu?"
    Nhưng từ hôm em mua Upsa-C cho Cáo, nt nói chuyện với Cáo, nt nói Cáo ngủ ngon + mặc ấm bla bla bla (Nói chung là giở trò Gà) thì Cáo với em khá lạnh nhạt, cũng có thể lúc đó Cáo bận (những hôm đó em để ý thì 7-8h Cáo mới về, như lúc này Cáo cũng chưa về)
    Thứ 6 này khoảng 6h30 em gọi Cáo rủ thử xem. Im re mấy ngày nay mà Cáo chả hỏi thăm gì... Bùn wé
  7. lowhigh

lowhigh Thành viên mới

Chú học vẹt quá, mới giai đoạn đầu đã đánh rắn động cỏ, làm nó đề phòng mịa nó rồi nên mới như thế đấy......
    Bây giờ chú nghĩ gì chú cứ làm như thế, thắng thua đuợc mất hậu xét chứ mà cứ vừa đái vừa dòm, đọc sách mà đếu hiểu là tại sao nó viết thế, tại sao nó lại làm thế thì ....xin lạy cụ, lố bịch bằng chết.....
    Làm sao 1 tiểu tốt vo danh bắt đuợc bí kíp chân kinh mà có thể hiểu và thi triển ngay những thế võ trong đó đuợc
  8. Joker1412

Joker1412 Thành viên quen thuộc

Có gì mà phải buồn. Thể thao đâu ( banh bóng gym các thứ ), cafe với bạn bè , etc . Phải cho nó thấy mình là đứa có cuộc sống phong phú, chỉ biết có nó không thì nó làm giá hoài đấy chú ạ ( cứ thế này có bão tố mới thổi đổ nó nhé ! ) . Cho dù có cưa được thì sau này cũng đổ vỡ thôi. Tình yêu là khi cả hai cùng nhìn nhau về một hướng
  9. willrock9999

willrock9999 Thành viên mới

=> qua tóp-pít của bác này xem mà học hỏi kìa
  10. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Em gọi rủ Cáo đi ăn tối đây. Rủ ko đc em nói uhm, bibi thôi ko nó igì hết. Mới xin SĐT đc 2 em mói, cố gắng rũ bỏ kiếp gà