1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một con gà con cần các cao thủ giúp đỡ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 1andonly1, 05/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Joker1412

Joker1412 Thành viên quen thuộc

Rút ra được 2 cái đó thì cứ làm ngược lại. Xoắn quá thì phải bít kiềm chế, không lẽ không có thú vui nào khác ngoài việc gái gú à, kiếm 1 môn thể thao chơi đi, có bạn thì rủ đi cafe tập ê a chém gió, học hành thì phải tốt, cuối tuần rảnh thì đi biển du lịch, việc nhà thì cáng đáng ( sửa bóng đèn, ống nước các kiểu ) ... Tập như thế này chừng 2 3 tháng là thấy dáng dấp khác hẳn, cáo ít nhất cũng có cái nhìn khác . Bơ cáo 1 tháng đi
    Trước khi chưa là gì thì phải hòa đồng với tất cả, ý đồ lộ quá nó thủ thì tấn công thế nào.
    Ngày xưa mình mới quen cáo, chỉ bi mỗi cái facebook ngoài ra chưa gặp mặt bao giờ và cũng không có số dt ( chỉ thấy mỗi cái ava, khỗ thế đấy ) lúc vào face thì thấy hằng hà sa số các vệ tinh vây quanh la liếm cm các kiểu, mình không cm gì chỉ "like" , có 1 lần cáo pót lên face bảo " cầu xxx đẹp quá, bữa nào đi thôi " y như rằng 1 đám bay vào " đi với a nè ... abc...xyz" mình cm thế này " cầu này đẹp lắm, bữa nào rủ đông đông đi cho vui hehe" sau đó cáo reply và cứ thế à ơi ... ---> chỗ này là phải hòa đồng, giương cao ngọn cờ tình bạn, cứ thế mà tiến
  2. DarkDragons

DarkDragons Guest

Rút ra được 2 điều đóa , coi như đã thấu triệt về sách vở . nhưng chỉ là chưa đem ra thực hành được
    Cố gắng bình tĩnh .Mới áp dụng được vào thực tế , đúng nơi đúng lúc.
    Với cả kỹ năng chém gió = SMS vẫn còn sai xót nhìu chỗ . Nhất là cái tình tiết
    "Gà ko biết nhưng Gà cảm thấy Cáo có lẽ ko hứng thú khi đi với Gà thì phải?" ===> Thể hiện sự dỗi hờn , thiếu tự tin .
    "Mai mốt Gà có bị mất tích chắc Cáo cũng ko biết wá. Bạn bè mà thế đấy"===> Tính nhõng nhẽo với 1 con cáo chưa có cảm tình với gà thì mất điểm vô cùng .
    Đấy là những cái sai hơi bị nghiêm trọng , ráng khác phục nhá

3. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Cám ơn anh Dragon và NeuBietTruoc. Sự thật thì thường ko đẹp nên em dù rất khó chịu nhưng vẫn biết ơn những lời thật của anh.
    Cách em xử lý là "Từ giờ ko chủ động liên lạc nữa, để đến trước hôm Cáo thi thì alo hỏi thăm và chúc may mắn".
    Tạm thời đến với 1 số mục tiêu khác, tập trung học hành và rèn luyện bản thân để có thể tạo đc 1 điểm nhấn cho riêng mình.
    Em tính thế đấy, các bác OK chứ?
  4. vuthang100

vuthang100 Thành viên mới

Tàm tạm thôi! Em nghĩ bác cũng chẳng cần phải alo hỏi thăm chúc may mắn mà bác nên tạo một sự bất ngờ cho em ý bằng cách là để em ý thi xong mua hoa tặng em ý rồi rủ đi chơi, sau đấy thì cầm nã thủ.....
  5. willrock9999

willrock9999 Thành viên mới

Mình nói ngoài lề một chút
    Giả sử như cáo tình cờ chui vào cái thớt này, đọc đc những dòng của gà thì sẽ ra sao nhỉ...???
    Cái tấm chân tình, chung thủy của gà bị mấy "cao nhơn" trên đây đầu độc mất rồi...
    just for fun, đừng để ý lời mình nói nhé.
    Tối nay vui quá, nên khùng khùng ấy mà >"<

6. DarkDragons

DarkDragons Guest

Kính bác 5*
    Bác phân tích rất chính xác .
    Ngay từ đầu mình đã nói với chủ thớt nên hạn chế cái vụ học hành , vì nó rất dễ mang lại cảm giác nhàm chán ( trừ phi em rất thích học )
    Đừng nên lúc nào cũng chỉ bo bo mỗi chuyện đó , để làm lý do nói chuyện với em. Lý do nói chuyện với em , nên là những chuyện vui , hài hước ...Và khi nào em cần , em nhờ , thì anh đây sẽ bỏ ít thời gian ra chỉ em , mà có khi anh bận công việc nên ko chỉ được cho em nữa .( Sự quá Sẵn sàng, nhiệt tình chính là điều cấm kỵ )
    @Will : sỉn rồi hở
  7. 1andonly1

1andonly1 Thành viên mới

Đã nhận ra khuyết điểm, em cũng có cách giải quyết là giữ im lặng với Cáo, tự làm mới mình, wan hệ nhìu hơn, xoá kiếp Gà để ko còn là 1 thằng "mở mồm là em nó biết muốn nói gì rồi"
    Các bác thấy trong 2 cách sau cách nào hay hơn?
    1/ Im lặng 1 time rồi liên lạc lại.
    2/ Vẫn liên lạc nhưng ko đả động gì đến chuyện học hành và ko rủ Cáo đi chơi nữa.
    PS: Cái này là em đang hỏi để học chứ ko phải hỏi để hành động đâu ạ