1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một cung đường hấp dẫn cho những kẻ thích phiêu lưu...: (Hà Giang - Lũng Cú - Du Già - Hoàng Sư Phì

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Free_as_the_bird, 22/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Free_as_the_bird

Free_as_the_bird Thành viên mới

Một cung đường hấp dẫn cho những kẻ thích phiêu lưu...: (Hà Giang - Lũng Cú - Du Già - Hoàng Sư Phì - Xín Mần - Bắc Hà

Dạ, chào các bậc tiền bối trong box du lịch, em xin hỏi các bậc tiền bối 1 vấn đề ạ.
    Em đang ở trên Hà Giang, định 2 ngày tới sẽ chạy sang Bắc Hà theo đường Hà Giang - Hoàng Sư Phình - Xín Mần - Bắc Hà. Tuy nhiên, em ko rõ về tình trạng của đường này, chỉ nghe nói là rất khó đi, hỏi dân địa phương thì họ cũng kô chắc chắn lắm. Bác nào đã từng chạy qua con đường này trong thời gian sớm nhất gần đây có thể cho em một vài kinh nghiệm đc kô ạ? Đặc biệt là các bác trong nhóm Tây Bắc group, bác Du Già và các bậc cao thủ khác. Thời gian đã gấp, mong đc các bác hồi âm sớm. Em xin cảm ơn các bác trước ạh
    Kính cẩn chúc các bác 1 ly
  2. Free_as_the_bird

Đính chính phát
    Được Free_as_the_bird sửa chữa / chuyển vào 19:23 ngày 22/03/2006
  3. DuGia

DuGia Thành viên mới

Trước tiên chú sửa lại tên cái to pic cho đúng đi , không anh em họ lại tưởng cung mới đấy . Hoàng Su Phì nhé !
    Huyện Xín mần và Hoàng Su Phì thuộc tỉnh Hà giang .
    Huyện Bắc hà và SI Ma Cai thuộc tỉnh Lao cai .
    Chú Linh đang ở Hà giang đấy à ? Cung đấy đi đẹp , đường phê gấp nhiều lần Na hang .
    Chuẩn bị có thông tin đây nhé ! Chú chờ chút .
    Được DuGia sửa chữa / chuyển vào 20:04 ngày 22/03/2006
  4. DuGia

DuGia Thành viên mới

Để chú khỏi tìm lâu , đây là chuyến Sa pa - Bắc hà - Si ma cai - Xín mần - Hoàng Su Phì - Hà giang của chú Giangbe box Ô tô Xe máy . Cung này tương đối khó đi , nhưng đi được , phong cảnh còn hoang sơ , đẹp . . . Nhớ mang theo đồ nghề vá xe . Đã đến Bắc hà nên chạy vào xem chợ Cán cấu ( họp Chủ nhật ) , vào Si Ma Cai nữa ( cách BH 30km ).
    Có một số ảnh diễn tả đường xá , phong cảnh trên đoạn Hoàn Su Phì - Xín mần - Bắc hà .
    Bánh xe cứ quay tít mà xe thì chẳng chịu nhúc nhích
    Đoạn này chưa xong thì lại .........
    và lại
  5. tamlytrilieu

tamlytrilieu Thành viên mới

Đường đo chạy tốt, không vấn đề gì đâu. Qua Hoang Su phì là vùng núi đất có lở đôi 3 chỗ nhưng Ok rồi. Từ hoàng su phì sang Bắc hà thỉnh thoảng có 1 vài lối rẽ, người Mong cung ấy hầu hết ko biết tiếng kinh. Can thận kẻo lạc đường.
  6. DuGia

DuGia Thành viên mới

Tiếp nữa này . . .
    quote-giangbe viết lúc 23:10 ngày 28/08/2005-]
    Bỏ của chạy lấy người hay một kiểu dựng xe vùng lầy lội
    Sạt đường chỉ còn một lối nhỏ đi qua đấy thót cả tim
    cuối cùng thi cũng qua đc cung đường đáng đi đó và một mạch thẳng Bắc Hà buổi tối anh em ngồi thư giãn bên chai rượu ngô Bắc hà
  7. DuGia

DuGia Thành viên mới

Tiếp tục > hôm sau lên đường đi Xín mần nói chung đường khá đẹp nên anh em chạy bon bon
    Dọc đường giao lưu với đồng bào thiểu số
    Và đây là hai em nó trong chuyến đi
    về đến Xín mần anh em tạm thời nghỉ ngơi lấy lại sức tìm đại một quán ven đường
    ăn xong anh em lai tiếp tục chạy về Hoàng su phì đến Hà giang thì trời đã xẩm tối
  8. DuGia

DuGia Thành viên mới

Bạn Vật lý trị lộn nói đúng đấy , có ngã ba là phải hỏi cho chắc ăn nhé . Mà hỏi người biết tiếng Kinh ấy , không rồi nó chỉ linh tinh đi lạc mấy chục km lại khóc be be . . .
    Tiếp tục
    Đường rất tốt nhưng đôi lúc có những đoạn bị lầy
    và đường rải đá cấp phối
  9. Free_as_the_bird

Đa tạ bác Du Già và các bậc tiền bối bên box Otô - xe máy lắm lắm.
    Dạ, xin đính chính 1 chút là em chỉ hỏi hộ đứa bạn em thôi, nó mới đang ở Hà Giang, còn em thì vẫn ngồi ở nhà, gõ lời cảm tạ các bác đây. Nhưng vì thời gian gấp quá, em mạn phép lấy đại từ nhân xưng là "em" để mong sớm nhận đc chỉ giáo từ các bác mà thôi.
    Em vừa mới truyền đạt thông tin của các bác cho bạn em xong, nó mừng như chết đuối vớ được cọc, nên nhờ em pot lời cảm tạ các bác. Nó sẽ có buổi báo cáo với các bác sau khi đi về.
    @bác Du già: em kô phải là Linh như bác nghĩ, mà là 1 cậu nhóc mới toe ở box này. Nghe danh bác đã lâu mà chưa có dịp đc hầu chuyện bác, quả là đáng tiếc lăm ru. Em nghe giang hồ đồn đại là bác sẽ đi Khâu Vai vào dịp cuối tháng 4, nếu bác cho thằng em bám càng mới thì thật vinh hạnh cho em lắm
    @mod: các mod làm ơn sửa giúp em cái chữ Hoàng Sư Phình thành Hoàng Sư Phì trong tiêu đề của topic, kẻo các bậc tiền bối thấy thế lại cười em thúi mũi Xí hổ quá
  10. Fatecreator

Fatecreator Thành viên mới

Em đã fạt treo bác một lần vì tội không nhớ tên em, bây giờ nhớ tên rồi thì fạt lần hai vì không nhớ User của em.
    Chú chim tự do này cũng là thành viên F69, bác phổ biến kiến thức cho chú này thì bọn em cũng hóng luôn. Đội ơn bác.! Nhưng fạt thì vẫn fải cạn. Thưởng fạt rõ ràng.
    @Chú chim tự do: Hoá ra không ra sân vì lý do này đây. Biết thế anh theo mày đỡ bị bong gân xưng to đùng...Chụp ảnh về cho anh em chết thèm đi.
    Chào thân ái và quyết thắng.!
    FC.
    La vita è bella.!