1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một đêm nhạc tình ca: Ngô Thụy Miên, Vũ Thành An, Từ Công Phụng

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi home_nguoikechuyen, 08/08/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

Một đêm nhạc tình ca: Ngô Thụy Miên, Vũ Thành An, Từ Công Phụng

1 đêm nhạc tình ca Ngô Thụy Miên, Vũ Thành An, Từ Công Phụng. Mọi người nghĩ sao nhỉ?

Có lẽ trong số chúng ta không thể nào không yêu thích,đã chìm đắm trong những bản tình ca lãng mạn Áo lụa Hà Đông, Bản tình cuối, Dấu tình sầu, Mắt biếc, Mùa thu cho em, Niệm khúc cuối, Riêng một góc trời (Ngô Thụy Miên); Bài không tên của Vũ Thành An; Bây giờ tháng mấy, Bài cho em, Mắt lệ cho người, Giọt lệ cho ngàn sau, Mùa thu mây ngàn, Như chiếc que diêm, Tuổi xa người (Từ Công Phụng).

Box nhạc Trịnh đã từng thành công trong 1đêm nhạc ngoài Trịnh, đêm nhạc tiền chiến. Vậy để tiếp tục, 1 đêm nhạc tình ca. Và đêm nhạc này chủ yếu hát nhạc phẩm của 3 nhạc sĩ: Ngô Thụy Miên, Vũ Thành An, Từ Công Phụng. Bởi lẽ 1 đêm nhạc tình ca các nhạc sĩ "vang bóng" nên dừng lại ở con số 3. Phạm Duy là 1 tên tuổi lớn, đa phong cách, nếu làm thì nên tách riêng Phạm Duy 1 mình hay Phạm Duy và Văn Cao.

Không biết mọi người nghĩ sao nhỉ? Ủng hộ? Rất mong mọi người cho ý kiến.

Được home_nguoikechuyen sửa chữa / chuyển vào 15:02 ngày 08/08/2008
  2. meo_ko_an_ca

meo_ko_an_ca Thành viên mới

Ủng hộ bạn Home, có việc gì cần thì cứ gọi nhé.Sẽ giúp được trong khả năng có thể
  3. bizoonzoon

bizoonzoon Thành viên mới

Giơ hai cái tay ủng hộ Home nào, anh giúp được gì anh sẽ giúp hết sức nhé...theo anh thì nên giữ các nhạc sĩ mà em đã lựa chọn đi. Anh nghĩ như thế cho đa dạng. Cho anh xí cái bài Niệm khúc cuối nhé hehhe
  4. bich_diem

bich_diem Thành viên mới

Cho bạn đăng ký một xuất khán giả . Có lịch cụ thể thì alô cho bạn nhé.
  5. nhattuanhidro

nhattuanhidro Thành viên rất tích cực

Tớ tán thành cả 2 tay 2 chân. Đêm nhạc này rất hay và ý nghĩa, tuy nhiên những ca khúc "đỉnh" của mấy nhạc sĩ này có thể nói cần giọng hát lôi cuốn và nồng nàn, đặc trưng của thể loại nhạc tình ca.
    Bạn home có ý tưởng rất hay. Tớ đăng kí 2 suất đi luôn nhé. Thường thì các bài hát của 3 nhạc sĩ này hiếm khi được hát live trên sân khấu Việt nam, chỉ được thâu âm là nhiều.
    Cám ơn bạn home
  6. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu anh giúp dc gì thì gọi a nhé ;)
    YM young_strong_and_dangerous
  7. home_nguoikechuyen

Vâng, định cuối tháng 8 này làm, nhưng có 1 đc tha thiết muốn được tham gia và hát trước khi bay về Mĩ, nên có lẽ sẽ dời sang khoảng 5,6 tháng 9 (trước đám cưới Nguyệt ca 1,2 ngày).
    Hiện tại khâu quan trọng nhất đang tính toán và tìm kiếm là khâu địa điểm. Chưa tìm ra đâu 1 địa điểm hợp lí cả.
    Về các khoản nhạc công, âm thanh thì ok rùi. Nhạc công cho đêm nhạc này dự tính 1 guitar, 1 piano và 1 vilon.
    Về các khâu tổ chức khác thì làm cũng quen thuộc rùi nên không có vấn đề gì. Cố gắng sớm có thể tìm được 1 địa điểm hợp lí để làm poster thông báo.
    Hiện đã có 1 số bạn đăng kí hát:
    - Đại Dương (Tình khúc mùa xuân - Ngô Thụy Miên)
    - Hùng Cường (Mùa thu cho em - Ngô Thụy Miên)
    - Lan Hương( Giọt Nước Mắt Ngà - Ngô Thụy Miên; Tuổi xa người - Từ Công Phụng).
    Ai thấy địa điểm nào hợp lí có thể tổ chức đêm nhạc thì giới thiệu nhé!
  8. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Là một thành viên của box nhạc Trịnh. Nhưng mình cũng yêu những đêm nhạc tiền chiến, những con thuyền không bến, những Giọt mưa thu.... Cũng yêu Vũ thành An, Ngô Thuỵ Miên với những Khúc Thuỵ Du, Biển vang lời mẹ nhắn... như các bạn.
    Tuy nhiên, mình cũng như rất nhiều thành viên của box này, muốn mọi thứ đi về với nguyên bản của nó, nghĩa là Trịnh là Trịnh, là dòng nhạc không thể lẫn với những giòng nhạc khác. Vậy nên chăng các bạn nên tạo thêm một box Nhạc tiền chiến hay cái gì đấy đại loại như vậy để tránh tình trạng sử dụng box Nhạc Trịnh cho những chương trình khác - những chương trình NON TRINH.
    ***** các bạn, các bạn làm mất chỗ đi về của mình rồi.
  9. home_nguoikechuyen

***** nhà bạn. Khúc Thụy Du là của Ngô Thụy Miên, Vũ Thành An, Từ Công Phụng í à. Bạn biến đi cho tớ nhờ.
  10. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Sao home lại nói vậy nhỉ??? Thế Khúc thuỵ du không của Ngô Thuỵ Miên thì là của ...Home ah, hay của Walkman??? Hí hí. Sao nóng thế nhỉ???
    Mà cũng có thể mình tuổi già rồi, không khám phá và cập nhật những thông tin mới, có thể Ngô thuỵ Miên đã đạo nhạc chăng???
    Ôi, buồn!!!
    Được lastwalkman sửa chữa / chuyển vào 23:35 ngày 10/08/2008
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa