1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một đêm nhạc tình ca: Ngô Thụy Miên, Vũ Thành An, Từ Công Phụng

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi home_nguoikechuyen, 08/08/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

à, các quán Cafe Z ở 17 Tông Đản, Index cafe ở 1A Yết Kiêu, Big One ở số 2 Hoa Lư thì các quán này khá nổi tiếng chắc mọi người biết rùi. Các quán này có không gian đẹp, sức chứa trên 200 người. Cafe Z thì phần âm thanh lại hết sức chuyên nghiệp nữa, mình không phải lo gì. Nhưng các quán này nó đều đòi hơn 6 triệu tiền thuê địa điểm, chưa kể đồ uống. Ngoài ra mình còn mất khoảng 1 triệu cho nhạc công nữa. Thì có mà mỗi người quyên góp 100K cũng chả đủ. Mà kiểu tổ chức này ko thể để mọi người quyên góp trên 50K được. Tớ nghĩ mức 50K/1 người là hợp lí roài. Còn chưa kể đồ uống ở các quán này rẻ nhất là 35K 1 đồ uống nữa.
    Quán tớ nói rộng rẻ là ở Kim Ngưu. Không gian nó ko ổn lắm, với lại quên 1 điều nó ngay cạnh đường cái, lại mái kiểu tầng 2 ko kín, thông lan can nhìn ra đường luôn thế nên ko tổ chức đêm nhạc được.
    Hôm nay qua Hạ Viên ở số 4 Triệu Việt Vương. Quán này có sẵn sâu khấu, âm thanh, đàn piano, không gian cũng ổn. Nhưng sức chứa của nó chỉ khoảng 70,80 người thôi. Hic hic.
    Nếu ko tìm được địa điểm nào hơn, có lẽ phải chấp nhận kiểu tổ chức cho 70, 80 người, làm ở Hạ Viên thui. Vì chương trình này rất cần 1 piano, ở các quán khác, ko có piano kể cũng ko ổn.
    Hay có quán mp3 ở Bách KHoa, quán ở Vọng có sẫn sân khấu, âm thanh, sức chứa được trên 120 người, ko phải thuê địa điểm nhưng mà ko gian thì chả ổn tẹo nèo.
    Vẫn đau đầu, khó nghĩ chuyện địa điểm quá đi mất!!!
  2. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

Thời buổi lạm phát cao như này,mức giá 50K là hơi thấp Home ạ. Sắp tới box Trịnh mà offline chắc cũng phả nâng lên 70 - 80K vì thu không đủ bù chi. Như chuơng trình vừa rồi, lỗ gần 2 triệu. May mà có quỹ dự phòng chứ không chắc cũng toi.
    Quán NoK ở trên mạn Hồ Tây đang muốn kết hợp với box mình làm chương trình. Ở đó chuắ đc hơn 100 người, không gian cũng "rừng rú" ghê lắm, không bị sến. :D Chị 69_giotroi hôm truớc có nói với mình như vậy. Home thử add YM của chị ấy xem: jenerostory.
  3. home_nguoikechuyen

Uh, cám ơn Nguyệt Ca nhé, đã nc với chị 69_giotroi, đã liên lạc với anh Thắng chủ quán, tối nay qua đó thử xem.
    Mấy hôm nay phải đi đến chục quán rùi ấy, chậc chậc, đúng là vụ địa điểm lúc nào cũng là đau đầu nhất.
    Thật là 50K bây giờ nó bèo quá, đi uống nước đã 35,40K 1 cốc nước rùi. Mà đêm nhạc còn chuẩn bị gần tháng trời, còn thuê âm thanh, nhạc công bao nhiêu xiền nữa, đó là chưa kể mồ hôi công sức của các "sao" tham gia chương trình. Mà nếu tớ tính để mỗi người quyên góp 50K thì còn phải đi xin tài trợ từ phía các đại gia khoảng tầm 2 triệu nữa mới đủ trả NC à, hay không mình đã bỏ công sức rùi, có khi còn phải bù lỗ tiền kha khá vào nữa ấy chứ. Hic hic, vạch ra rùi thì phải thực hiện thui, chả muốn bỏ nó giữa chừng.
  4. meo_ko_an_ca

meo_ko_an_ca Thành viên mới

Sắp có quán rộng rồi.Các cậu yên tâm.Vừa rộng mà giá lại rẻ.Nhưng chắc phải giữa hoặc cuối thu mới hoạt động được.Chờ tin nhá :P
  5. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

;)) khi nào quán trà tớ mở biết đâu sẽ có kế hoạch tài trợ cho những chương trình của box nhỉ
  6. home_nguoikechuyen

Hôm qua hẹn với anh Thắng chủ quán NOk.
    Quán NOk mà ở gần công viên nước của anh í đóng cửa rùi. Bây giờ anh ý làm quán ở chỗ đường Hàn Quốc (đường mà Tô Ngọc Vân đi vào chứ không phải ở Phủ Tây Hồ).
    Anh ý định hợp tác với box là làm 1 chương trình ngoài trời, địa điểm là cuối đường Hàn Quốc đó, cạnh đầm sen Quảng Bá. Làm chương trình đêm nhạc ngoài trời, quả là chưa có ý định nghĩ đến. Anh ý nói nếu đồng ý hợp tác thì về phía anh ý sẽ lo cho âm thanh và sân khấu. Nhưng có điều hơi xa, mạo hiểm, có lẽ ko thích hợp với chương trình mình định làm.
  7. home_nguoikechuyen

Hôm qua đang ốm dở, qua chỗ đường Hàn Quốc đó (vì ko biét đường Hàn Quốc nên đi lạc lung tung mất 45 p), gió to, về thì bị ốm lăn quay ra lun.
  8. nhattuanhidro

nhattuanhidro Thành viên rất tích cực

Tớ thấy đây là một đêm nhạc tình ca, ko fải một đêm nhạc ROCK hay nhạc trẻ mà có thể làm ngoài trời như thế được
    Hơn nữa ngoài bến Hàn buổi tối có rất nhiều người qua lại, các quán nước quanh đường Hàn nữa, ko thích hợp cho 1 đêm nhạc chút nào
    Bác Home nên tìm 1 quán nào đó gần trung tâm, để mọi người tiện đi lại hơn, hơn nữa đêm nhạc nào cũng về muộn, lúc đó tổ chức ở xa quá mọi người đi về gặp khó khăn hơn
    Bác ốm thì nghỉ ngơi cho lại sức đi. K có bác thì mất đêm nhạc hay.
  9. home_nguoikechuyen

ha ha, thì mình nói thế thôi, vì có lẽ anh Thắng chủ quán, hay chị 69_giotroi sẽ vào đây đọc. he he, chứ chẳng bao giờ mình nghĩ đêm nhạc kiểu Trịnh, Ngô Thụy Miên, Vũ Thành An, Từ Công Phụng sẽ tổ chức kiểu như thế cả. Ngoài ra chỗ đó quá xa, nhiều bất cập (vệ sinh thiên nhiên nhé, ca sĩ thay đồ có mà khóc tiếng mán lun), ha ha. Với lại nếu làm 1 đêm nhạc Rock may ra còn có thể ....
    Thật ra mấy hôm nay mình rất đau đầu vì chuyện tổ chức này! Vì gần sát ngày định tổ chức rùi mà chưa đâu vào đâu cả?
    Làm hoành tráng hay mini!
    Hoành tráng 150-200 người, tiền địa điểm + âm thanh + ánh sáng với mức giá ban đầu cafe Z đưa ra là 6 triệu địa điểm + 2 triệu âm thanh, ánh sáng cho buổi tối = 8 triệu. Và 3 triệu địa điểm + 1 triệu âm thanh, ánh sáng = 4 triệu nếu làm buổi chiều . (Cái này thì tớ đang thương lượng 6 triệu cả địa điểm + âm thanh + ánh sáng, tối nay bọn quán sẽ họp hội đòng quản trị về hồi đáp mình sớm, cái này tớ nghĩ có thể được).
    Nếu tính rẻ nhất có thể là:
    6 triệu địa điểm + âm thanh + ánh sáng
    1 triệu tiền nhạc công (vì đêm nhạc này dự tính có 1 guitar, 1 violon và 1 piano)
    tiền nước trung bình 40K/1 người (cafe Z, tiền đồ uống ré nhất là 35K/1 đồ uống, 35K-50K còn là các đồ uống bình thờng đó). Như vậy nếu là 150 đồ uống = 6 triệu
    -> tổng 13 triệu. Hic hic hic hic, còn chưa kể lặt vặt khoảng 1 triệu lo chi phí tổ chức lung tung nữa. Khoảng 14 triệu.
    150 vé x 50K = 7 triệu rưỡi -> thiếu 6 triệu rưỡi. Chẹp chẹp.
    Mà buồn cười nếu như thế đóng góp 50K/1 người thì buồn cười quá.
    150 x 70K = 10 triệu rưỡi -> thiếu 3 triệu rưỡi.
    Đấy là chưa kể, nếu ca sĩ free hoàn toàn , BTC khoảng 6,7 người ko đóng tiền. Thế có mà??
    Hì , đó là do hôm nay nc với 1 số người, tớ đã nhận được sự đồng ý từ phía "nhà tài trợ", tài trợ cho đêm nhạc 3 triệu đồng. Thế nên tớ mới liên lạc lại với quán cafe Z, thử xem làm 1 đêm nhạc thực sự hoành tráng, ấn tượng xem sao.
    Vậy, rất mong mọi người cho ý kiến.
    Đóng góp mỗi người 70K/1 người liệu có được không?
    Chứ còn mỗi người đóng góp 50K/1 người, thì hoàn toàn ko thể tổ chức 1 đêm nhạc như vậy được đâu.
    1 đêm nhạc ấn tượng, cafe Z đủ chỗ cho 300 người, không gian + âm thanh + ánh sáng cực kì chuyên nghiệp.
    Rất mong mọi người cho ý kiến sớm để nhanh nhanh có thông báo chính thức.
    P/S: về mặt tài chính của đêm nhạc chưa thực sự đảm bảo, nên rất mong sự tài trợ từ các nhà hảo tâm.
  10. home_nguoikechuyen

Không gian Z cafe, 17 Tông Đản
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa