1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một giao thừa đặc biệt - Lệ Giang tết Âm Lịch 09 (checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi learnonline, 17/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn Songngu chỉ giúp. Mình đã tìm một bạn là thạc sỹ văn để chỉ giúp mấy câu tiếng hán rồi, bạn ấy học văn nhưng chuyên sâu cả về hán học nữa.
    Tiền thì không biết ở Lệ Giang có cột ATM không? Hôm qua sới tung Google thì thấy có ảnh chụp một cột ATM mà view ảnh mấy trăm phần trăm mà vẫn không sao nhìn thấy chữ VISA. Sợ quá chả biết có cho thẻ visa vào được không?
    Mịnh định đến Côn Minh rút tiền ATM visa, à thôi, có khi đổi ở nhà cho nó lành, sang đó mất phí rút tiền rồi tỷ giá nữa, chưa kể chưa tìm ra được ATM thì sao.
    Đoàn mình hiện có bạn đang đi Trương Gia Giới, đã nhờ mua hộ sim điện thoại mà không rõ có thực hiện được không?
    Tối nay rảnh mới xem lại lịch trình của bên bạn gửi cho, có mấy chỗ mà mình thắc mắc.
    Hôm qua để tiết kiệm ngân sách mình đã chuyển xuống mua máy ảnh 135 đô, em Canon A590is, bỏ lựa chọn ban đầu là F100fd hoặc SX110is vì muốn tiết kiệm 100 đô.
    Máy ảnh cơ quan thì to khủng bố, nặng 3kg, chịu chả vác được mặc dù nhiếp ảnh gia vật nài khuyên mang đi "chụp đẹp lắm em ơi, bọn máy du lịch xách dép".
  2. learnonline

learnonline Thành viên mới

Lịch trình của mình cứ tạm tính thế mà. Tầu chạy chuyến 19:20 (theo mình biết là như vậy, bọn mình sẽ mua vé tầu trước khi khởi hành từ VN.
    Cách bạn dùng google dịch tiếng Trung Của thì quả thật là không khả thi.
    Nếu bạn có PDA thì có gì mình gửi cho bộ Phrase book của mình. Cả 2 loại tiếng Trung luôn, mấy trăm câu, có cả phát âm nữa. Còn nếu không có thì bạn chịu khó nhờ cao thủ nào biết tiếng Trung viết ra ấy.
    Một trong những cách hiệu quả nhất để tìm thông tin về nơi bạn đến là lên các Topic của những người đi trước.
    Cách thứ hai cũng vô cùng hiệu quả và rất đầy đủ thông tin đó là: Em Lonely Planet. Cậu cứ ra hiệu sách cũ, mua một em về, chỉ khoảng 120.000VNĐ thôi, sẽ có đủ thông tin từ thời tiết, lịch sử, bản đồ, đi lại, cho đến ăn gì, ngủ ở đâu.....
    Đi du lịch balo, có nghĩa là mình tự chuẩn bị mọi cái, tự tìm hiểu mọi cái, chính vì vậy, khả năng tự tìm kiếm thông tin là rất quan trọng để có một chuyến đi hiệu quả.
    Chúc bạn may mắn!
    Được learnonline sửa chữa / chuyển vào 21:37 ngày 04/01/2009
  3. learnonline

Các bạn có nhu cầu đọc Lonely Planet về China thì download tại đây nhé.
    http://rapidshare.com/files/171346951/China.pdf
    Thanks bac vntuyen ben www.phuot.com
    LearnOnline
  4. learnonline

Úp đết tình hình ọp ẹp hôm qua phát.
    Số lượng các mem đi ọp đúng như dự kiến.
    Tổng số mem con phơm cũng đúng như dự kiến. Và chốt ở con số 12.
    Một con số rất đẹp: vừa cho một cái xe 12 chỗ. Vừa cho 6 phòng đôi (nếu ai muốn ngủ đôi nữa thì thừa giường...).
    Vậy là cho đến thời điểm này, mọi cái diễn ra theo đúng kế hoạch và dự tính.
    Mong rằng hành trình của chúng ta cũng sẽ nuột nà như khâu chuẩn bị.
    Cheer.....!
  5. ung_tu_kien

ung_tu_kien Thành viên mới

bg e mới dc đọc. về xin ba má, mai xin vào đoàn còn kịp ko bác :(
  6. learnonline

Co 4 dia chi mail cua cac ban sau bi sai, cac ban PM lai minh dia chi de minh thong tin cho cac ban thuong xuyen nhe:
    1. Ranggia
    2. Quang Vinh
    3. Sup Dac
    4. Mai Phuong
    Cho minh biet nick tren dien dan, nick yahoo, va ten that de cho moi nguoi de nho.
    Thanks
    LO
  7. intronxoe

intronxoe Thành viên mới

Các bác ơi, đã làm visa chưa? Nói đến chuyện visa mới nhớ ra là ĐSQ cũng nghỉ tết. Em cũng đi Ngọc Long Tuyết sơn dịp tết đây (đã pm cho bác learnonline roài , hi vọng kịp gặp mọi người ở đấy), nhưng bận quá chưa làm visa được. Các bác bít bao giờ thì ngừng làm visa trước tết ko nhỉ :(
    Lần nào làm visa TQ em cũng làm ở vinaset 124 Hàng Bạc, giá 35$ trước giờ ko suy xuyển. Các bác bít còn chỗ nào rẻ hơn ko? (dạo này thấy nhiều nơi toàn hét 40 - 45$).