1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một giao thừa đặc biệt - Lệ Giang tết Âm Lịch 09 (checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi learnonline, 17/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

Thank bạn Len81 đã tư vấn. Tuy nhiên, bọn mình thắc mắc "trong rừng rậm" là vấn đề đi NN đến CM ban ngày cơ. Chứ còn cách đi của bạn là phải đợi đến tối mới có tàu đi CM.
    Vì nếu đi từ Hà Nội đêm hôm trước thì sẽ tới NN vào sáng. Như vậy phải đợi từ 8h sáng tới 8h tối ở Nam Ninh mới có tàu đi CM. Mất 12 tiếng liền mà chẳng được việc gì.
    Như vậy cách đi Hà Khẩu thẳng tới Côn Minh ổn hơn vì 8h tối là đã có mặt tại Côn Minh. Trong khi cách đi Nam Ninh thì 8h tối mới lên tàu, sáng hôm sau mới tới Côn Minh. Thiệt hơn nhiều về time.
    Đấy là cái bọn mình thắc mắc và bọn mình thấy cách đi NN hoá ra lại vất vả hơn.
    Được ihave2feetbut0money sửa chữa / chuyển vào 23:05 ngày 22/12/2008
  2. learnonline

learnonline Thành viên mới

Các bạn chịu khó vào topic của các đội đi trc là có ngay lời giải, làm gì mà cứ băn khoăn như giữa rừng rậm vây?
    [/quote]
    Bạn Len ơi, Link die rồi.
    Mình cũng thắc mắc giống bạn Free đấy. Muốn đi luôn cho tiết kiệm thời gian.
    Thanks
  3. nirvanainheaven

nirvanainheaven Thành viên quen thuộc

Chào các bạn.
    Mình cũng rất muốn tham gia và sẽ cố gắng xin phép công ty cho nghỉ để đi cùng tuy chi phí 500$ thì có vẻ hơi bị chát. Lai con chua tinh 30$ visa nua chu.
    Co thông tin mới thì thông báo giúp mình nhé.
    YM: tranthanhtung2702
    Cell: 0959957834
  4. josuo

josuo Thành viên mới

Ơ, cho em xin có ý kiến chút ạ
    Em không biết cái vàng vàng là bác tham khảo thông tin ở đâu nhưng theo kinh nghiệm đau thương của đoàn em và thông tin em lượm lặt từ các đoàn đi trước thì hình như chưa có đoàn nào có được cái may mắn như cái vàng vàng đấy đâu ạ. Cụ thể nhé: đoàn em làm j cũng cực kỳ khẩn trương, xuất phát từ Hekou ~ 9h500am, đến Kunming là 10h30pm ạ. Một vài đoàn khác như đoàn của bác Tabalo, LG1 kinh nghiệm còn đau thương hơn, toàn nửa đêm gà gáy mới đến nơi, hi`hi`. Các bác nhớ hộ em là khi bước chân qua cái cầu hữu nghị ở CK Lào Cai-Hà Khẩu thì đồng hồ phải vặn nhanh lên 1h nhé . (Nói thế để các bác thấy rằng rất khó để có thể bắt chuyến xe sớm hơn chuyến bọn em đã đi, hình như là 9h amTQ = 8am VN ạ).
    Đợt bọn em đi thì vé tàu tuyến KM-NN mua khá dễ dàng nhưng em không rõ là tuyến ngược lại thì thế nào Mí cả thông tin giá vé trên Net hình như là đắt hơn thực tế thì phải vì trước khi đi em search vé tàu KM-NN là ~RMB297 nhưng đến khi mua thì chỉ mất có ~RMB201 .Ah mà em cũng có mấy tờ fly của travel agency mình lượm tại ga NN đấy, nhưng mà toàn chữ nho thôi bạn ạ . Tuy nhiên các bạn nhân viên ở đó thì nói tiếng Anh Ok nên nếu cần thì bác có thể gọi sang hỏi thêm thông tin này nọ
    Tạm thế đã ạ,
    Em các bác
  5. learnonline

Chắc rằng tất cả chúng ta đều mong muốn có một chuyến đi thú vị với những người bạn thú vị và một chương trình được lên lịch chu đáo, số phận các bạn được gửi gắm vào nơi các bạn thực sự yên tâm...
    Và để củng cố niêm tin vào chuyến đi, mình quyết định ra Hà nội ngày hôm nay với mong muốn gặp các bạn đã confirm, sắp confirm và cả những bạn không confirm nhưng có kinh nghiệm đi từ đoàn trước....
    Đồng thời chia sẻ với các bạn lịch trình chi tiết, những thông tin mình đã thu thập được & còn cần thu thập để xem có bạn nào giúp được tớ không.
    Mình có 3 ngày ở HN, từ hôm nay cho đến sáng thứ 7 tuần này (27/12), nhưng tiếc là mình lại không rảnh các buổi tối, chỉ rảnh giờ ăn trưa. Vậy mình mong gặp các bạn vào trưa thứ 5 - 25/12 hoặc trưa thứ 6 - 26/12 và chúng ta có thể làm bữa lẩu tại quán LẨU ngay cạnh khách sạn Hà Nội. Mình sẽ check lại cái tên và địa chỉ chi tiết rồi pót sau. Nhưng nó rất dễ tìm, các bạn chỉ việc đến khách sạn HN alo tớ là tớ có thể nhìn thấy các bạn từ trong quán.
    Các bạn báo cho mình biết để mình chọn ngày đẹp nhé.
    Rất mong gặp các bạn
    @ Jo: Cảm ơn cậu nhiều nhé, trân trọng mời cậu tới tham gia bữa trưa ấm cúng của tớ với tư cách khách mời (không phải đóng xiền...)
    Được learnonline sửa chữa / chuyển vào 08:56 ngày 24/12/2008
  6. sarangheeyo

sarangheeyo Thành viên mới

Ôi, tớ cũng k rành đg` xá cho lém, dưng mờ thấy chi fí đi Hn-LSơn-BTường-Nam Ninh thì rẻ hơn và tkiệm time hơn, HN-Lsơn (80n VNĐ)là 3 tiếng rưỡi (ô tô)+ Lsơn - BTường - Nam Ninh (hình như trên dưới 200 RMB) là khoảng 6 tiếng rưỡi = 10 tiếng hj hj, xe đón lên Lsơn thì đón tận nhà nữa chứ! (tớ hay đi xe của nhà xe Kiên Long, k thik nhà Hoa Thêm nữa roài)
    Bằng Tường thì chả có j để nghía, chỉ để ăn lót dạ khi nhỡ bữa thoai! muh ở cửa khẩu Hữu Nghị, làm thủ tục hải quan khá nhanh đấy!
    Được sarangheeyo sửa chữa / chuyển vào 21:53 ngày 24/12/2008
  7. hanabi_bk

hanabi_bk Thành viên mới

cái alo của ban Learn là gì thế nhỉ? Mình là 0982 606768
  8. learnonline

Chào các bạn,
    Vì lý do công việc cuối năm nhiều quá, tớ phải vào SG gấp, chỉ có thể gặp các bạn trưa nay (T5-25/12). Vậy bạn nào đi được thì SMS mình nhé.
    Mình đã PM số cho tất cả các bạn rồi.
    Quán Thằng Bờm, nhìn đối diện từ KS Hà Nội, qua bãi gửi xe là thấy. 12h trưa nay các cậu đến, mình sẽ đợi ở đấy (tớ phải họp, nếu đến muộn tí thì thông cảm nha..:P)
    LearnOnline
    Được learnonline sửa chữa / chuyển vào 10:11 ngày 25/12/2008
  9. learnonline

Tổng kết buổi Off hôm nay:
    Thanh viên: 07 mem bờ.
    1. LearnOnline - Male
    2. Quang Vinh - Male
    3. Jacku - Female
    4. Hanabi - Female
    5. sarangheeyo - Female
    6. Nakana - Female
    7. Bạn của Nakana - Female
    Trong 7 người tham dự, có 4 người đã confirm.
    Có 5 bạn khác đã confirm mà không đi được. Trong đó có 2 Male, và 3 female.
    Vậy tổng số những người confirm là 12 + 3 người đang suy nghĩ là 15. Thông thường đến khi đi sẽ bị rụng 50%. Nhất là vào dịp Tết âm lịch như thế này thì tỷ lệ có thể sẽ cao hơn. Tuy nhiên, đến bây giờ mình có thể tự tin sẽ có một chuyến đi thú vị với những người bạn đồng hành rồi.
    Một tin vui nữa là trong đoàn có một bạn biết tiếng Trung. Mong rằng bạn này không bỏ cuộc chơi...
    Trong buổi nhậu ra mắt trưa nay, đa số là mọi người làm quen để biết nhau (có lẽ xem trưởng đoàn có đủ tin tưởng không nữa??)
    Thời gian đi không có gì thay đổi, cung đường sẽ xem lại một chút, thời gian nghỉ ngơi ở mỗi nơi cũng sẽ xem lại một chút sau khi có đủ thông tin.
    Tiêu chí của đoàn là: Đi để cảm nhận, chứ không phải đi để lấy thành tích. Chính vì vậy, chúng ta sẽ đề cao đên chất lượng của mỗi chặng đi.
    Mong sẽ gặp lại toàn bộ các bạn trên chuyến xe tới Lệ Giang sớm.
    LearnOnline
  10. superdancer

superdancer Thành viên mới

Ố ồ cô nài. Đi đâu cũng thấy cô bon chen thía hả cô. Lâu lắm không gặp à nha. Hum nào đi cà phê đê. Rủ Zêu lun hén.