1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một giao thừa đặc biệt - Lệ Giang tết Âm Lịch 09 (checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi learnonline, 17/12/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. gacon3010

gacon3010 Thành viên mới

Chào cả nhà !
    Tớ là thành viên mới lon ton vào tham gia chuyến đi này. Rất vui được làm quen với mọi người. Mong rằng chúng ta sẽ có được chuyến đi đầy kỉ niệm và thú vị, đặc biệt là nhờ bạn LO kinh nghiệm bôn ba khắp nơi thì chắc chúng ta ko phải lo gì lắm :)
  2. learnonline

learnonline Thành viên mới

Chào các bạn - những người bạn ham vui - những người thích cảm nhận cuộc sống theo cách riêng của mình và muốn có một giao thừa thật đặc biệt: Thưởng thức giây phút giao thừa xà nhà với phong cảnh bao la, cổ kính từ những con phố cổ tại Lệ Giang, với những ngôi chùa trầm mặc trên đỉnh núi cao cả nghìn mét phủ tuyết trắng xóa tại Đức Khâm, và hơn thế nữa, các bạn có cơ hội để hiểu rõ hơn về bản thân mình, thấy mình có thể vượt qua những cái trước đây mình nghĩ là rất khó: "quan niệm tết là phải ở nhà, du lịch thì phải cần nhiều tiền ...". Để rồi các bạn tự nhủ với mình rằng: Ờ, mình cũng có thể ăn tết xa nhà được, mình có thể đi xa và lâu như vậy được, cuộc sống thật thú vị và đáng để đi tiếp....
    Chúng ta đều mong muốn có những người bạn đồng hành cho chuyến đi thêm phần thú vị đúng không nào? Vì nếu không bạn đâu có vào topic của tớ. Và để cho các bạn làm quen với nhau, hiểu và biết về nhau trước khi khởi hành. Tớ đề nghị có một buổi gặp mặt nữa và Chủ nhật tới (ngày 04/01/09). Điều này càng quan trọng khi mà thời điểm đóng tiền đang đến gần.
    Tiền nong là một vấn đề nhậy cảm. Càng nhậy cảm hơn khi mà chúng ta chỉ biết nhau trên diễn đàn với những cái nick "ảo". Vậy làm thế nào để tớ tin bạn và tớ "nộp" tiền cho bạn? Nộp xong cậu "chuồn" mất thì tớ kiện củ khoai à? Bala bala..... rất nhiều câu hỏi kiểu như vậy, và nếu không được giải tỏa, có khi bạn ăn không ngon, ngủ không yên kể từ ngày nộp tiền cho đến ngày đi được cũng nên. (tớ nói vậy vì tớ đã nhận được những câu hỏi lo lắng như vây).
    Và để cho khách quan, tớ nhờ một bạn nữ trong đoàn mình đứng ra làm thủ quỹ. Bạn này làm ở công ty IBM (chắc cũng đủ để các bạn tin tưởng giao phó làm thủ quỹ nhỉ).
    Bạn tên Hiền - nick trên diễn đàn là Gacon.
    Nick Yahoo là: littlestar3010
    D Động: 090.221.6163
    Địa điểm off: Quán cafe Cây Liễu ở Giảng Võ.
    Quán này nằm bên tay phải khách sạn Hà Nội nếu các bạn đứng quay lưng vào nó. Nó nằm ngay bên cạnh bãi gửi xe của ks HN đấy.
    Thời gian: 8 giờ tối ngày 04/01/09 tức tối CN này.
    Các bạn cố gắng đi off buổi này và thống nhất những các công việc cần phải làm trong thời gian sắp tới. Ai sẽ làm gì..... các vật dụng cần mua chung cho đoàn.
    Số tiền tạm đóng lần đầu: 500.000VNĐ. Trong đó tiền xe đi từ HN-NN là 300.000VNĐ. Còn lại 200.000VNĐ để mua vật dụng dùng chung cho cả đoàn. Cái quan trọng của việc đóng tiền này là qua đây tớ biết được có bao nhiêu người chắc chắn sẽ đi. Để tớ lên kế hoạch cho phù hợp với số người của đoàn.
    Tớ và Gacon sẽ lên danh sách vật dụng dùng chung rồi đưa mọi người tham khảo. Cái gì không cần thiết hoặc ai đó đã có rồi thì ko mua. Còn lại chia ra mỗi người mua một thứ cho nhanh.
    Nào các bạn, hãy cùng tớ góp một tay cho hành trình của chúng ta thú vị ngay từ khâu chuẩn bị. Hãy làm cho hành trình của chúng ta đẹp hơn với những tình bạn đẹp.
    CHÚC MỪNG NĂM MỚI!
    LearnOnline
  3. songngu06

songngu06 Thành viên mới

Eo, bạn lơn-on-lai gom đủ hàng rồi mà vẫn làm một bài như hịch tướng sĩ í nhờ. Bây giờ mới biết đi chơi thế này là có cơ hội hiểu rõ hơn về bản thân mình, thế mà tớ cứ tưởng, muốn thấu rõ bản thân mình, chỉ việc....
    Mà bạn Cờ ơi, cho tớ xin cái tài khoản để tớ chuyển tiền, bạn có chạy thì tớ cũng chẳng kiện đâu, thôi thì dại trai còn hơn ...dại gái hehe. Mới lị, đóng tiền cho bạn gà xong, có khi tớ cũng mất ăn, mất ngủ từ lúc đóng tiền cho đến khi biết được chính xác bạn í làm ở IBM
    Đùa thôi tớ sẽ cố gắng đi off, nhưng ko chắc lắm. Hình như mình có 1 chuyến bay từ điểm x đến điểm y gì đó, có book luôn vé không để nộp tiền luôn cả thể
    VERY HAPPY NEW YEAR
    Được songngu06 sửa chữa / chuyển vào 23:39 ngày 03/01/2009
  4. songngu77

songngu77 Thành viên rất tích cực

Tối Chủ Nhật này đi ọp ẹp ca fe đóng tiền thoai
    Tớ đang làm ví da rồi
    Đơn nghỉ phép ok rồi
    Bạn nào cần làm VISA thì cứ bảo nhé
    35USD + 1 ảnh nền trắng,
    mang đến số nhà : 11 Ngõ 19 Trần Quang Diệu
    gặp chị Tâm từ 8h - 21h
    Nếu sát ngày cũng vẫn làm được
    trước ngày đi 3 ngày là 55USD
    trước ngày đi 2 ngày là 65USD
  5. learnonline

learnonline Thành viên mới

ặ... 'oàn mơnh có cỏãp song sinh tên là Songngặ à? Hay nhỏây!
    Không biỏt có cạng Cha khĂc Bỏằ' không 'Ây.
    @Songngặ06: BỏĂn chuyỏằfn tiỏằn cho bỏĂn Gacon nhâ.
    Được learnonline sửa chữa / chuyển vào 09:48 ngày 03/01/2009
  6. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

Mấy chỗ lịch trình file bác gửi thấy một số cần hỏi lại (vì dụ bác nói đến NN là 17h, chơi 2 tiếng rồi đi CM, nhung theo em biết thì tàu đi CM muộn nhất là 18h, chơi 2 tiếng thì nhỡ tàu ah).
    Làm xong báo tết, hết busy thì em gửi lại file (trong đó những câu màu đỏ là em thắc mắc và muốn góp ý).
    À, nhân tiện em hỏi là em dùng google dịch từ Anh sang Hán, thì chìa ra người Tung của có hiểu không?
    Em thì không biết tiếng Hán, vì vậy phải khắc phục bằng cách viết những mẫu câu sẵn như "Tôi muốn đi...", "Bao nhiêu..." và toàn nhờ google dịch.
    Sau đó em điền tên các địa dang vào, làm ra vài chục file ảnh. Mỗi tấm ảnh đều có câu hỏi và hình ảnh minh hoạ. Ví dụ khi muốn đi đến ngọc long tuyết sơn thì bên trên em điền chữ hán, bên dưới em chèn ảnh của núi đó vào.
    Mối tấm thẻ như vậy em chuyển thành file jpg rồi cho vào máy MP4 màn hình 4 inch, cứ đến đâu muốn hỏi gì thì em chỉ việc chìa máy đó ra, bật ảnh cần hỏi lên rồi cho người ta xem.
    Đang làm vậy thì đứa bạn em lại bảo "bọn tung của chả hiểu đâu vì google nó dịch theo giản thể".
    Ăcj, chả biết thế nào mà lần. Ai biết thì kíu với.
    Được ihave2feetbut0money sửa chữa / chuyển vào 12:46 ngày 03/01/2009
  7. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

del
    Được ihave2feetbut0money sửa chữa / chuyển vào 12:47 ngày 03/01/2009
  8. songngu06

songngu06 Thành viên mới

ỏằo, chặa hay bỏng có ai càng rỏn cỏn gà con 'Âu nhĂ.
    Gà con bỏĂn hỏằĂi, hÊy bỏÊo trỏằng! bỏÊo trỏằng!
  9. gacon3010

gacon3010 Thành viên mới

Coppy Song Ngu:Thanks da nhac nho to nhe. Nhung to ko so ran dau . Chu nhat nho di off day. To dang chuan bi tai lieu cho chuyen di roi. Mai di off to se gui cho moi nguoi tham khao. va cung ban bac nhe.
  10. songngu06

songngu06 Thành viên mới

Bạn có 2 chân nhưng không có tiền:
    - Tớ không hiểu google dịch từ Anh sang Hán thế nào, nhưng dịch từ Anh sang Việt thì tớ chịu không hiểu nổi (kiểu như là Lệ Giang là 1 cái làng NGỒI ở tỉnh abc gì đo). Tốt nhất là bạn nhờ ai biết tiếng Trung ghi cho những câu cơ bản.
    - Tớ thấy bạn chuẩn bị như thế là quá chu đáo rồi đấy. Tớ còn chẳng chuẩn bị gì cơ, sang đấy chắc miệng ú ớ, tay múa loạn xạ, thôi thì đành phó mặc cho số phận vậy hehe
    - Một điều nữa, bạn có 2 chân nhưng phải có tiền, như vậy mới hy vọng sống sót trở về
    Vậy đã đủ kíu bạn chưa??