1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một góc cho các cựu học sinh THPT BINH GIA - huyện Bình Gia

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi ntuanhungls, 10/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Nhớ lại ngày còn học ở trường, mấy đứa rủ nhau trèo tường đi chơi bi-a, đi ăn đêm. Sao mà quậy thế nhỉ?
    Nhớ thầy Minh (quản lý nội trú), thầy thường đến kiểm tra bất ngờ, thầy dắt xe từ ngoài cổng đi vào và thật nhẹ nhàng nên không ai biết. Phòng nào trong giờ tự học mà nói chuyện, thầy gõ cửa nhắc nhở lúc đó mới giật mình. Nhớ lắm, hình ảnh thầy mặc áo choàng màu đen vào mùa đông, trời lạnh ơi là lạnh mà thầy đứng quan sát nơi phía góc khu nội trú, ngay cạnh phòng mình. Thầy rất nhiệt tình và nghiêm khắc, tất cả vì học trò mà thầy nhỉ?
  2. lantimxulang

Nữ sinh lớp 12A và cô Xuân (Khoá học 1998- 2001)
    Được lantimxulang sửa chữa / chuyển vào 22:05 ngày 07/01/2008
  3. lantimxulang

Đây nữa, một ngày tập văn nghệ của đội văn nghệ lớp mình. Ngày đó ai cũng chăm chỉ đến lớp tập hát hò, nhảy múa. Rồi đến hôm biểu diễn, cô giáo bắt cả tụi con trai phải trang điểm. Tiếc là cái ảnh cả con trai và con gái "đều xinh" như nhau ấy mình lại chưa scan nên chưa post lên đây được. Hihihi
  4. lantimxulang

Dạo này các cậu đi đâu hết cả rồi? Một mình tớ vô đây, không biết nói chuyện cùng ai cả.
    Thôi thì post cái ảnh hai chị em nhà mình lên vậy. Toàn bị anh "nhiếp ảnh" chụp trộm thôi. hehehe...
    Được lantimxulang sửa chữa / chuyển vào 13:36 ngày 11/01/2008
  5. lantimxulang

Ảnh này tớ chụp ở Thiền viện Trúc lâm Tây Thiên, Vĩnh Phúc.
    Được lantimxulang sửa chữa / chuyển vào 14:09 ngày 11/01/2008
  6. lantimxulang

Mình vừa nhận đựơc thông tin lớp mình (Lớp A khóa 1998-2001) sẽ họp lớp vào 30-4. Từ ngày ra trường chưa bao giờ mình về họp lớp cả, lần này cũng thế. Hai chị em tranh nhau về, rồi cuối cùng phải nhường nhịn cho đứa em. Làm chị mà, chịu thiệt chút... hihihi.
    Hơn nửa lớp đã lập gia đình, chắc lần này chúng nó sẽ đưa cả vợ, chồng và con cái đến. Sẽ đông vui lắm đây. Muốn đưa người yêu về ... ra mắt chúng nó nhưng người yêu của em đâu rồi? huhuhu.
    Không biết bao giờ mới gặp lại lớp mình nữa. Chắc phải chờ tới đám cưới tiếp theo của một bạn nào đó trong lớp.
    Mình tiếc quá không về được. Hẹn gặp các bạn lần sau vậy. Nhớ các bạn thật nhiều.
  7. copnui

copnui Thành viên mới

em cũng ở Bình Gia đây ! anh Hưng kia có phải con bác sĩ Thùy không nhỉ?
  8. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Hôm nay có thời gian, tranh thủ up lên mấy cái ảnh của lớp mình chụp đám cưới bạn Bình và bạn Trang. Hai bạn này ngày xưa lúc nào cũng chỉ muốn cãi nhau, đánh nhau, thế mà ùm một cái lại về sống chung một nhà, ngủ chung một giường ( hẹ hẹ) sau bao nhiêu năm ... còn mãi ra đi...
    Cũng nói luôn về bạn Bình, là người thường xuyên cùng tớ xin phép ra ngoài để lật chổng vó tất cả xe đạp của bọn lớp lên ( anh Huy bảo vệ nhìn thấy chỉ biết cười). Cũng là bạn Bình, đầu têu vụ treo xe đạp của bạn "Mộng" Quỳnh lên cây xoan sau lớp...
    ( bạn "Mộng" Quỳnh của lớp tớ là "người đàn ông" đang nhấp nhổm" dưới đây)
    Và bạn Bình cùng với 4 đứa con gái nữa ( trong đó có tớ, và 2 đứa ở tấm ảnh trên ) chết mê mệt món tiết canh của quán bác Xuân ngay cổng trường DTNT - cũng ngồi chống chân lên ghế mà ... chiến đấu như bạn Tùng "béo", bạn Trang " gầy" ( Hồi ấy bạn Trang gầy như cái...) Eo ôi, nhắc đến mà thèm quá đi mất.
    Cũng nhờ món tiết canh ấy ( tớ .. đoán mò vậy) mà 3 thằng gầy nhom đã biến thành 3 tên Ú dưới đấy
    Đây, bạn Bình và bạn Trang:
    Còn đây là bạn Bình, bạn Trang và lớp 12A của chúng tớ ( thiếu vài tên). Cũng xin thưa là trong số này, đại đa số may mắn đã "xuất chuồng". Bạn Bình thuộc hàng loại 1 nhưng tồn kho mới "xuất".
    Vì đã ... xuất giá tòng phu nên cứ tụ tập là đi đú đởn thế này
    Bạn Tuấn lớp phó lao động ngỳa xưa hiền lành và nhát gái là thế, bây giờ thành chuyên viên của phòng Giáo dục bỗng trở nên vô cùng ... dại gái
    bạn Huyền và bạn Hường mà có thêm bát tiết canh, thế nào cũng ngồi uống hết vài lít nữa
    Và lũ chúng ta già rồi, già mất rồi...
  9. HoangLS

HoangLS Thành viên mới

ở bg có ai xinh kô?
  10. lantimxulang

Cười thật tươi, đón chào một ngày mới và đi làm nào ...

Được lantimxulang sửa chữa / chuyển vào 22:53 ngày 14/07/2008