1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một góc cho riêng mình

Chủ đề trong '1983 Ỉn Hà Nội' bởi ngohoncango, 06/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. X-files

X-files Thành viên rất tích cực

Muốn có 1 góc cho riêng bản thân, để được trải nghiệm, để được than vãn, trút những hờn ghen hay chi là để âm thầm chịu 1 nỗi đau nỗi buồn nào đó, mà sao khó quá.
  2. ngohoncango

ngohoncango Thành viên mới

Một góc riêng cho mình để có thể làm những điều mình thích, viết những cảm xúc mà có khi ở ngoài đời nói với nhau thật khó....chỉ đơn giản vậy thui bạn X-files ạ...
  3. lovefriend8x

lovefriend8x Thành viên mới

Nước mắt lại rơi, nghĩ mà thấy buồn cười thật! Ko nên khóc, ko nên làm ngkhác cảm thấy khó xử.Mình chẳng bao giờ muốn ai nhìn thấy nước mắt của mình ,ngoại trừ người yêu của mình. Bao năm qua, có những lúc buồn mình cũng chỉ khóc thầm, khóc ướt gối rồi ngủ ngon lành với đôi mắt sưng húp vào sáng ngày hôm sau. Có lẽ bên ngoài 1 cô gái vui vẻ, nhí nhảnh là cả 1 tâm hồn đa sầu đa cảm. Mình ít khóc nhưng nếu khóc lại vì 1 lý do hết sức bình thường hay vì 1 cảnh cảm động trên phim, lạ thật ! Có những lúc ko hiểu vì sao nước mắt mình lại dễ rơi đến vậy ! Mình luôn nghĩ mình can đảm nhưng có lúc mình thật yếu đuối. Phải chăng trong mỗi con người luôn có nhiều tính cách trái ngc nhau cùng tồn tại???
  4. ngohoncango

BạnLovefriend 8x: Con người ai cũng có những lúc yếu đuối nhưng quan trọng hơn cả là chúng ta cần phải sống mạnh mẽ, bạn hãy luôn mỉm cười nhé vì nụ cười sẽ giúp bạn vượt qua mọi nỗi buồn, mọi khó khăn trong cuộc sống
    Bạn chưa biết "sức mạnh" của nụ cười ghê gớm cỡ nào đâu nhé...
    Vì nụ cười là khởi đầu của mọi hạnh phúc. Bạn cười, và nhận lại một nụ cười khác, chẳng phải rất vui sao? Người ta ước tính trẻ em cười khoảng 400 lần mỗi ngày còn người lớn chỉ 20 lần mỗi ngày. Phải chăng vì thế mà bạn thường thấy vui hơn khi chơi đùa với thằng nhóc em 3 tuổi, dù nó rất ư là... đáng ghét.
    Vì nụ cười là khắc tinh của stress. Các nhà khoa học đã nói rằng một phút cười tối đa bằng những 45 phút ngủ sâu (nhưng cũng đừng vì thế mà cả ngày cười hoài không ngủ nhé).
    Vì nụ cười giúp bạn chiến thắng và phòng chống bệnh tật. Cười có tác dụng điều hòa chức năng bơm máu của tim, làm tim khỏe hơn. Cười giúp cơ thể chống lại các bệnh nhiễm trùng nguy hiểm. Ngoài ra, cười còn là một bài tập hữu ích cho những người mắc bệnh hen suyễn hay viêm phế quản. Cười là một họat động giúp thả lỏng, "thể dục nhịp điệu" các cơ sau một thời gian làm việc mệt nhọc.
    Vì nụ cười giúp bạn xua tan mọi nỗi phiền muộn, lo toan trong cuộc đời. Nó giúp bạn giải thoát khỏi 3 "con virus": sự cáu bẳn, tức giận và buồn chán. Nó "cài đặt" cho bạn các "phần mềm" nhỏ gọn nhưng cực cần thiết như: sự bao dung, sự lạc quan và niềm vui tiếng cười làm thắt chặt các mối quan hệ, làm chúng trở nên tốt đẹp hơn.
    Khi đang giận một ai đó, cứ cười đi, bạn sẽ thấy sự cáu bẳn vừa nãy biến mất đi liền.
    Hãy luôn nở nụ cười đi, vì biết đâu một ngày nào đó, ?ongười ta? sẽ nói ?oTớ thích ấy vì nụ cười của ấy". Như thế thì tớ đoán chắc bạn sẽ cười cả ngày luôn ấy
  5. abitmetal

abitmetal Thành viên quen thuộc

Nhưng khi tớ cười, mắt nó bị híp lại, bọn xấu xa lại nói nào là :"cười dê", nào là :"nhìn đời qua hai dòng kẻ" ,mình vừa cười vừa ti hí soi gương thì thấy đúng thật
  6. X-files

X-files Thành viên rất tích cực

Tao muốn mày soi gương bộ mặt mày khi bị thằng bean làm nhục cơ.
    Sẽ quyết tâm xây dựng một góc cho riêng mình, mọi goc mà mọi người sẽ tìm được chính bản thân trong đó he he he he
  7. lovefriend8x

Hi hi,cảm ơn bạn ngohoncango ! Đọc bài viết của bạn mình đã cười đó,hihi...Thật ra mình cũng rất hay cười, nhưng đôi lúc chỉ có 1 mình thì dường như mình lại rất yếu đuối
    Những điều bạn nói rất đúng đó! Cảm ơn sự chia sẻ của bạn !Mình sẽ luôn vui vẻ và cười thật nhiều
    Chúc bạn cũng luôn vui vẻ nhé !
  8. ngohoncango

Em mo uoc mot ngay nao do, minh se gap duoc "cai nua" cua rieng minh! Co duoc mot tinh yeu ngot ngao va lang man, nguoi ay cua em se la mot nguoi biet lang nghe va chia se nhung cam xuc trong em, tinh yeu cua nguoi ay se nhieu, that nhieu danh cho em va em....cung vay!............em muon duoc nhin thay nu cuoi am ap, diu dang hay ban tay che cho cua nguoi ay de duoc thay minh that be nho,,,,,Em muon duoc cai cam giac minh can cho ai do! Muon duoc noi nhung loi diu dang danh rieng cho ai do...Muon quan tam va muon duoc quan tam...
  9. lovefriend8x

Hic, giống mình quá ! Những điều bạn viết ra giống hệt những gì mình nghĩ, mình mong ước. Tưởng là đơn giản nhưng lại ko fải vậy, bạn nhỉ? Chúc bạn sớm tìm được 1 nửa như mong muốn nhé !
  10. Bach-Hai_Duong

Bach-Hai_Duong Thành viên mới