1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một góc cho riêng mình

Chủ đề trong '1983 Ỉn Hà Nội' bởi ngohoncango, 06/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. prettypiggy

prettypiggy Thành viên mới

Em mải chơi cùng gió với mây
    Mải theo anh...
    Theo những viển vông
    Cho đến khi bừng tỉnh giấc nồng
    Nắng đã tắt...
    Anh đã đi cùng gió...........
  2. ngohoncango

ngohoncango Thành viên mới

Mỗi ngày em chọn 1 niềm vui.......
    ......để biết mình còn hạnh phúc lắm.....còn có thể bắt đầu ngày mới bằng nụ cười.....chào cuộc sống bằng nụ cười......
    Mỗi ngày em chọn 1 niềm đau......
    .....để nằm yên.....lặng yên nghe những đau buồn ko thể tan hết trong đời....dù cuộc đời có nắng ...có ấm áp......
    Mỗi ngày em chọn 1 niềm thương.....
    ......để sẵn sàng mở lòng ra......dang vòng tay ra với những bất hạnh quanh mình.....để nghe mình còn biết yêu thương....còn có nước mắt rơi......còn" hai con mắt khóc người 1 con".....
    Mỗi ngày em chọn 1 niềm yêu......
    ......để dành cho riêng mình thôi......
    .........niềm yêu là 1 niềm nhớ.....1 niềm mong.....1 đợi chờ.....1 hi vọng......
    ..........để niềm yêu cho riêng mình và ko thể nói ra.....ko thể.....
    Mỗi ngày còn bao nhiêu để em chọn.......
    .......em chọn cho mình 1 màu hồng để hạnh phúc......cho hôm nay...
    ....1 màu xanh để cho ngày mai.......
    ......1 màu để quá khứ ko là tro tàn mà là vàng son.......
    .........1 màu trắng cho những phút lắng lòng.....nhẹ nhõm......
    Mỗi ngày em chọn.....cho riêng mình thôi
  3. Bach-Hai_Duong

Bach-Hai_Duong Thành viên mới

Hi''''''''''''''''c..pink life [​IMG] ...ping pong ..ping pong ..
    Sáng zzzzzzét... ngủ muộn 9h mới vác mẹt tới cty ..1 ngày làm việc k hiệu quả lắm.. lại còn bị đau họng do ăn bỏng ngô nhiều [​IMG]
    ..khổ thí..sướng cái miệng đau cái họng...hì hì...cố gắng mai tập trung mới đc...cuối năm ai cũng mong chiền ..k làm đc gì.... Ở đời 1 trong những nỗi buồn nhất là k có tiền... [​IMG]
    Được Bach-Hai_Duong sửa chữa / chuyển vào 22:13 ngày 30/01/2008
  4. ngohoncango

Anh co ghet mua ko?
    - Co
    - Vi sao?
    - Vi no lam em lanh
    Anh co thich mua ko?
    - Co
    - Vi sao???
    - Vi den tan ac nhu ong troi ma cung co luc phai roi nuoc mat..
    Con mua di qua....tinh yeu thi o lai, ky uc cua con mua se la mai mai....Luu giu nhung ky uc ve con mua trong mot ngan cua trai tim nho be...Trai tim co nhieu hon mot ngan...hay mo ra va don nhan nhung con mua moi de cuoc song lai mat me, trong lanh.....Vi con mua la mot phan cua tat yeu.....
    Giot mua nao mang lai niem hanh phuc?
    Giot mua nao goi mot mien ky uc?
    ......
    Mua ngay xua, mua bay gio ...van the
    Nhung con mua van cu dai nhu the
    Noi nho cua Anh va em....
    ......................................................................................
  5. babygirl83

babygirl83 Thành viên mới

Có nhiều khi tự thẫn thờ và có những suy nghĩ yếu mềm. Suy nghĩ về cuộc sống đã cho ta điều gì mà ta đã đánh mất. Và còn lại điều gì mà ta giữ lại được cho chính mình đến bây giờ. Những điều tốt đẹp đến với mình, choáng ngập rồi lại tuột mất, đúng là cuộc sống rất công bằng với mình, cho và lấy đi luôn cân bằng nhau. Mình ko than thở ko oán hận điều j. Chỉ có điều thấy mình suy nghĩ quá ngốc nghếch và đơn giản mọi vấn đề. Chính vì thế khi nhìn lại chính mình lúc này thấy mọi điều thật mong manh và chấp chới. và chưa biết được ngày mai còn có những điều j đến với mình nữa.
  6. Bach-Hai_Duong

Bach-Hai_Duong Thành viên mới

[​IMG]hì hì...hôm nay đc thưởng tiền Tết sướng[​IMG] [​IMG]
    Được Bach-Hai_Duong sửa chữa / chuyển vào 14:16 ngày 01/02/2008
  7. ngohoncango

Babygirl83: Cuoc song muon mau, ban nhin no bang mau j thi cuoc song cua ban se mang mau do...Song vui ve va manh me nhe.
  8. ngohoncango

Có bao giờ bạn tự hỏi tại sao ai cũng thấy hồi bé vui hơn? Các nhà nghiên cứu tâm lý cho rằng , đôi khi , suy nghĩ giống như những em nhỏ( đơn giản , thậm chí hơi ...ngô ngốImagecó thể giúp bạn vui vẻ hơn). Vậy thì tại sao ko trẻ con thêm lần nưa nhỉ.
    Các nhà tâm lý học khẳng định rằng lợi thế lớn nhất của trẻ em là chúng rất "nguyên thuỷ"- Nói cách điệu hơn tức là thông tin chạy qua não trẻ em rất nhanh , rồi đi thẳng đến trái tim . Trẻ em la những bậc thầy về việc "sống theo từng khoảnh khắc":
    Thế này nhé, ban 17 tuổi và lần đầu tiên bạn ăn một miếng bánh rất ngon, não bạn sẽ hoạt động ngay. Bạn nghĩ:
    -Không biết loại quả trong miếng bánh này là quả j nhỉ? Image
    - Ăn món lạ thì mình hay bị đau bụng lắm, liệu lát nữa có cần mua thuốc không? Image
    - Bánh này ngon thật nhưng 20.000 một cái có đáng ko ? Image
    Còn khi bạn 3 tuổi và lần đầu tiên ăn một chiếc bánh rất ngon thì sao ? Bạn chẳng nghĩ j khác ngoài "uhm... Ngon thật"Image
    Nhưng khi bạn 5 tuổi thì sao? Bạn chạy hùng hục từ đầu đến cuối xóm , tranh cướp một quả bóng mà sau đó bạn sẽ ko được đem về nhà. Bạn chẳng nghĩ j cả và chỉ cười thuiImage
    Lý giải những điều này vì trẻ em biết ít hơn người lớn và ít mối quan tâm hơn, ít lo lắng hơn....Nhưng đó cũng là lý do mà đôi khi , bạn có thể cảm nhận hạnh phúc bằng cách " làm trẻ con thêm lần nữa"Image
    Phần trẻ con trong mỗi người quan trọng như thế, nên bạn đừng chờ phần đó ...tự quay lại - Bạn phải đi tìm nó Image [​IMG]
  9. LeChanTong

LeChanTong Thành viên mới

Biết được sai của mình thì sao gọi là ngố hơn cả ngố. Chẳng qua chỉ thiếu sáng suốt trong đôi lúc mà thui. Bạn nên nhớ đến câu này:
    Yêu lầm thì yêu lai, nếu lại... iu lầm thì ...lại iu tiếp chớ sao kekeke. Có ai cấm mình iu đâu
    TÌnh Yêu không tự sinh ra mà cũng không tự mất đi chỉ chuyển từ người này sang người khác mà thôi
  10. ngohoncango

To Lechantong: Thanks ban...