1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một mình...Chỉ một mình ta viết cho ta mà thôi

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Zerlingcrazy, 26/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zerlingcrazy

Zerlingcrazy Thành viên tích cực

Một mình...Chỉ một mình ta viết cho ta mà thôi

Hết 1 ngày, một ngày vui chơi cuối cùng trong năm, để bắt đầu vào một thời kì vật vã mới trong cuộc sống này....

Nhiều lúc ta mơ ước ta sống trong một căn nhà nhỏ bé giữa rừng Cúc Phương rậm rạp, với xung quanh là cỏ cây hoa lá, là những vạt rừng lonh lanh sương trong mỗi sáng bình minh, là những lúc mở cửa bước ra ngoài, ta thanh thản mà hít lấy hương của cây, hít lấy cái lạnh của đất ẩm, hít lấy hơi thở thoang thoảng của những con thú hoang tự do và bình thản.....

Nhiều lúc ta mơ ước ta sống trong một căn nhà nhỏ bé chênh vênh trên đỉnh Fan chót vót, với xung quanh là mây, là gió, là cái lạnh buốt xương, là cả đất trời Việt Nam như đang nằm gọn trong lòng bàn tay, là những lúc mở cửa bước ra ngoài, ta cảm thấy thấm thía cái rờn rợn của sự cô đơn trống trải, cái bấp bênh và lẻ loi của chính con người ta mà xót xa.....

Nhiều lúc ta mơ ước ta sống trong một căn nhà nhỏ bé lẻ loi trên bãi biển Vũng Tàu vắng lặng, với xung quanh là cát trắng, là sóng, là muối, là thấp thoáng những cánh buồm xám, nhấp nhô chống chọi với sự đỏng đảnh của đại dương bao la, để những sáng tinh mơ, mở cửa bước ra ngoài, ta lặng ngắm những con sóng trắng xoá xô vào bờ, lặng nghe tiếng ù ù của những cơn gió đẫm vị mặn, lặng nghe con người bé nhỏ của ta trước biển cả bao la.....

Nhưng không thể được. Mỗi sáng sớm thức dậy ta lại trở về với chính con người cũ kĩ, trì trệ và đầy bế tắc của chính mình. Lại trở về với những lo âu, với những khát khao và ảo tưởng cho tương lai, là một ngày vất vả với các qua hệ xã hội, là....ôi, chán....

Khà....
    Nhấp chén rượu cuối cùng....Kính chúc ta một năm mới khó khăn nữa vào, để ta phải gồng mình lên mà chiến đấu, để ta không còn vẩn vơ mà nghĩ đến em nữa em ạ....
  2. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Khép lại 1 năm với biết bao nước mắt, nỗi nhớ nhung và những niềm vui ít ỏi. Mong sao năm mới em sẽ nguôi ngoai mà quên đc mọi chuyện. Em cạn hết nước mắt rồi, Cố Nhân ạ.
    Ước gì mọi cảm xúc về anh k còn tồn tại trong em nữa. Ước gì có thể quay ngược lại thời gian để em làm lại từ đầu, một bắt đầu k có anh có lẽ sẽ tốt hơn rất nhiều... Em mệt mỏi lắm rồi, anh biết k?
  3. vo_so_tim

vo_so_tim Thành viên mới

Mùa xuân với mưa phùn và nỗi nhớ. Nhớ làm sao những buổi chiều hun hút phóng xe máy một mình trên con đường lạnh lẽo có mưa...
  4. aphrodito

aphrodito Thành viên mới

Óc con đói bụng rồi !
  5. NhuMay_NhuMua

NhuMay_NhuMua Thành viên mới

6. Zerlingcrazy

Hờ hờ, 1 mình ta viết thôi mà, sao nhìu người thế nhi?
    Cảm ơn mọi người nhìu lắm....Biết rằng còn có người giống mình, biết rằng còn có người mang tâm sự hơn mình, biết cuộc đời còn nhiều chia sẻ...Vui lắm....
    Hôm nay lại thức hết đêm, ko dám viết nữa, chỉ sợ nhàm mất thôi, ai giới thiệu cho mình tham gia vào box với, toàn vào đây mà chả quen ai cả, hix hix, lạ thật......
  7. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Sáng mở mắt dậy mà tiếc nuối sao đêm ngắn ngủi quá, sao đã sang ngày mới nhanh đến vậy!? Buổi sáng bắt đầu bằng PM của em gái và bản nhạc "Dường như ta đã" của Mỹ Tâm. Khóc... Có ai đó nói khóc nhiều sẽ bị bệnh tim. Dạo này ta hay khóc quá... Nhưng sao nước mắt vẫn còn nhiều đến thế!? Ước gì có thể là ng đơn giản... Ước gì là vật vô tri... Bắt đầu làm việc thôi!
  8. lazyt

lazyt Thành viên mới

Một ngày mới lại bắt đầu rồi đấy.
    23 tuổi mà cảm thấy mình bất lực thật, phung phí cả tuổi trẻ.
    Khóc thì ích gì nhỉ? Vậy mà sao vẫn cứ khóc. Biết mình sung sướng hơn bao nhiêu người, thế mà lại cứ muốn thoát đi.
    Giá mà có thể vác balô lên Qủang Trị nhỉ, làm thử một người dân với gió và cát. Giá mà mình có thể sống mà ko cần suy nghĩ nhiều đến thế...
    Giá mà nói chuyện được với hắn, như xưa. Để có thể một lần thử gục vào vai hắn mà khóc, để thử xem liệu đó có phải là yêu. Nhưng qua hết rồi.
    23 tuổi....
    Tại sao mình lại như thế này.............................
  9. Zerlingcrazy

Lạ... Sao trên đời này cứ thích sinh ra từ giá như nhỉ?
    Ha...Oái oăm thật. Ai đó cần gục đầu vào một bờ vai mà khóc, ai đó lại thiếu chút nước mắt trên bờ vai.....
    Như 1 trò đuổi bắt, cứ rơi vào cái vòng luẩn quẩn đấy mà thôi, có lúc nào ai đó đã nghĩ khác đi chưa nhỉ?...