1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

một mình :">

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi noname1411, 04/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. noname1411

noname1411 Thành viên mới

một mình :">

tui rất hay "một mình" thường xuyên "một mình". "một mình" hàng ngày. ngày nào cũng "một mình" tới vài ba lần (hizx, quá nhiều). dù đã rất cố gắng để kiềm chế và loại bỏ dần "một mình" nhưng cũng không xong. chỉ vài ba ngày là lại đâu vào đấy ngay. "một mình" không phải là xấu, nhưng một mình nhiều đến như vậy thì liệu có ảnh hưởng gì không??? nghe nói, "một mình" nhiều quá, chất lượng tinh trùng sẽ giảm. ặc, thế thì vô sinh àh??? ai rành vấn đề này, nói rõ cho tui hiểu hơn với
  2. hoa_son

hoa_son Thành viên mới

Nói chung không nên lạm dụng quá. Trong tinh dịch có chứa nhiều chất đạm, chất béo, vitamin... nên nếu ra nhiều sẽ mất nhiều chất bổ đấy. Nếu lâu không ra thì chất bổ này sẽ dùng để nuôi cơ thể. Tuần dưới 3 lần là tốt nhất. Nên ăn uống, chơi thể thao để tẩm bổ. Không có chuyện giảm chất lượng tinh dịch và vô sinh đâu, yên tâm
  3. bobobo

bobobo Thành viên mới

Ăn thua gì, nói sợ các bác ko tin, một ngày trung bình em làm ít nhất là 2 lần mà suốt 7 năm nay rồi, hôm nào mà "làm ít" hay ko làm thì hôm sau "làm bù", chơi thể thao điều độ tưởng sẽ "quên" nhưng...vẫn thế.
    1 năm nay có người yêu tưởng là sẽ "khỏi" hóa ra ...cũng vẫn thế. Cô ấy chỉ cho em 1 lần 1 ngày, còn lại 1 "nháy" thì em phải "tự hành".
    Đúng hơn em là một thằng nghiện, ko thể cai được, ko biết bao nhiêu lần đã xin thề, thế mà rồi đâu lại vào đấy mà mỗi lần "quay lại" thì bao h cũng "mạnh" hơn...
    Mà nhiều lúc em cũng vô tình quên ko "làm", thì lại ko ngủ được, thế là trước khi đi ngủ lại phải 1 nháy.
    Quan trọng là các bác đừng để cho nó thành thói quen hằng ngày, đến lúc nhận ra thì...đã quá muộn.
  4. hoa_son

hoa_son Thành viên mới

Cậu bobobo ******** mạnh quá. Bạn gái cho mỗi ngày 1 lần đối với người thường là dư rồi, thế mà còn phải "tự xử" thêm. Tùy sức khỏe mỗi người thôi. Tôi đồng ý với cậu là chơi thể thao cũng không thể quên được.
  5. Ica

Ica Thành viên rất tích cực

Đời người được khoảng 10 000 lần thì phải, các bác đừng đầu tư nhiều quá vào ăn chay kẻo phí.
  6. the_man_in_uniform

the_man_in_uniform Thành viên mới

các bán biết không. Thủ dâm cũng có tác dụng của nó đó, đó là làm giảm khả năng ung thư tiền liệt tuyến ở đàn ông( đây là 1 căn bệnh phổ biến của đàn ông). Nhưng các bác phải biết kết hợp với việc QHTD đều đặn.
    Và tôi thấy việc tập luyện TDTT để tăng cường sức khoẻ là điều không thể thiếu. :
    "Michael Leitzmann và cộng sự tại Viện Ung thư Quốc gia ở Bethesda, Maryland, đã tiến hành nghiên cứu trên 30.000 đàn ông tại Mỹ trong hơn 8 năm. Ban đầu, những người tham gia điền một bản thống kê về tần số ********* và sau đó cứ sau 2 năm lại trả lời một bản câu hỏi.
    Kết quả là nhóm có số lần ********* trung bình cao nhất - 21 lần/tháng - giảm 30% nguy cơ mắc ung thư tuyến tiền liệt so với nhóm khác, ********* 4-7 lần/tháng. Kết quả ủng hộ một nghiên cứu khác của Australia vào năm 2003 khẳng định rằng thủ dâm tốt cho đàn ông.
    "********* hơn 12 lần mỗi tháng là bắt đầu được hưởng lợi, tức là trung bình cách ngày một lần", Leitzmann cho biết. "Tuy nhiên, vào lúc này thì vẫn chưa thể khẳng định đàn ông nên thay đổi hành vi ******** của mình để đẩy lùi nguy cơ".
    Nhưng về mặt sinh học, các nhà khoa học công nhận rằng ********* thường xuyên giúp tuyến tiền liệt giải phóng những hoá chất gây ung thư. Một giả thuyết khác là việc phóng tinh cũng ngăn chặn quá trình vôi hoá trong ống tiền liệt.
    "Mặc dù còn phải nghiên cứu thêm, nhưng nên tin rằng ********* không hề có hại mà còn có khả năng bảo vệ sức khoẻ tuyến tiền liệt, ngoài ra, nó cũng khoái", Graham Giles, tác giả nghiên cứu tại Australia, tuyên bố.
    "
  7. hoa_son

hoa_son Thành viên mới

Sao tôi đọc tài liệu thấy bảo rằng: đàn ông ăn uống dư thừa chất đạm và quan hệ ******** với nhiều người thì nguy cơ mắc bệnh ung thư tuyến tiền liệt cao nhất đấy. Ý kiến bác thế nào về chuyện này
  8. the_man_in_uniform

the_man_in_uniform Thành viên mới

Tài liệu tôi cung cấp ở trên đã được các nhà khoa học nghiên cứu rồi mới công bố. Tôi nghĩ nó đã được công nhận thì cũng có cái lý của nó. Hãy cói đó là một tài liệu tham khảo.
  9. bobobo

bobobo Thành viên mới

Bản thân em cảm thấy là em vẫn khoẻ lên, sức lực luôn dồi dào. Cách đây mấy năm em cũng nghĩ là thế này là hại, người ta bảo làm thế này ko có lợi cũng chẳng có hại hóa ra lại đúng, bây h em mới được biết làm như thế lại còn hơi có lợi nữa chứ.
    Chỉ có một điều là em ko thể nào lên cân được, và người cũng ko cao lên được tí nào nữa từ lúc phát hiện ra mình "nghiện".
  10. noname1411

noname1411 Thành viên mới

em cũng thế đấy, từ năm 13, giờ đã 19 rồi. ngày nào cũng vài nháy. ít là 2 không thì là 3 4 đôi khi là 5. em nói thật đấy, các bác đừng tưởng em nói đùa. em nhiều thế nên em mới lo chứ. nhỡ ra vô sinh thì... nhà em có mỗi mình em. lại còn là trưởng họ nữa chứ