1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một mớ kiến thức xe pháo tả pí lù lóc cóc leng keng

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi ThangVespa, 17/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. votkavotkhot175

votkavotkhot175 Thành viên mới

2. Truongvespa

Truongvespa Thành viên mới

3. taychoicodoc

taychoicodoc Thành viên mới

Trả lời đại nhé: Sườn ACMA, cốp hoặc ACMA vỗ lên súp-rint (nhưng chưa tới) hoặc súp-rin vỗ xuống ACMA (cũng chưa tới)
    Phần gắn biển số đã được chế thành "đít vuông" cho giống xe đời sau (cái này dễ trả lại)
    Tóm lại chủ xe trước đã biến ACMA này thành ác-súp-sì tăng. Bây giờ nếu trong tay bác chỉ có nhiêu đó thì cách hay nhất có lẽ bán luôn đi cho bác nào dày công và dày thời gian họ làm một chiếc ACMA. Bởi chỉ riêng tiền mua góp nhóp đồ thôi rất có thể xơi tái của bác một vài năm trời và độ chừng vài ba chục triệu, chưa kể tiền công làm. Trừ phi bạn thực sự muốn lao vào cái thú chua cay này
    Đôi dòng chia sẻ vì tớ cũng đã cvà đang chơi theo kiểu "mót đồ''. Không bao giờ ngơi nghỉ được, và mỗi lần như "trả lại tên" lại mất đứt bốn năm triệu. Thiệt hại khôn lường.
    Dù sao cũng chúc mừng bạn vì đã lượm được một món hiếm thời nay,,bác nào cũng thèm cái này hết.
  4. cadic3000

cadic3000 Thành viên mới

5. VLuan

VLuan Thành viên mới

Xin hỏi các pác?
    Em Lam của em dạo này bị mắc bệnh hắt hơi sổ mũi, sáng ra khó nổ và cứ nổ khi vào số là em lại chìm vào giấc ngủ.
    Các pác nào bít xin chỉ giúp.
  6. khiemnortel

khiemnortel Thành viên mới

@ Vluan chủ đề nay có rất lâu roài do ông bạn ko chụi đọc hết diễn đàn thôi.....
  7. young_vietnam

young_vietnam Thành viên mới

Sáng sớm bác dậy chịu khó bóp côn, đạp tầm 15-20 phát , sau đo mới bật cộng tắc nổ máy vì qua 1 đêm nhớt có đặc lại làm dính các lá bố nồi với nhau nên khi sáng đạp nổ ngay mà vào số là bị tắt máy vì lá bố ko bung được ra .
    Xe bị khó nổ có thể do chết bugi hoặc do thiếu hay thừa xăng, để ktra thiếu hay thừa xăng bạn làm ntn:
    chạy xe như bt, bất chợt rồ ga to, nếu xe lên ga chậm bị ù và lúc đấy bạn đá ngay cái cần air xuống mà xe rồ mạnh lên thì đích thị là thiếu xăng . Còn dư xăng thì khi rò ga, máy nó lên rất chậm.
    Nếu xe bị du xăng thì khi đạp + kéo air
    Nếu xe bị thừa xăng thì khi đạp + kéo ga to
    Nếu xe vào số mà chết mày th2i ktra xem có bị trùng dây côn ko ? lá côn có còn ko? các lá bố và miếng sắt có bắt ko hay bị tuôn luôn
  8. valongtano

valongtano Thành viên mới

Sáng sớm bác dậy chịu khó bóp côn, đạp tầm 15-20 phát , sau đo mới bật cộng tắc nổ máy vì qua 1 đêm nhớt có đặc lại làm dính các lá bố nồi với nhau nên khi sáng đạp nổ ngay mà vào số là bị tắt máy vì lá bố ko bung được ra .
    Xe bị khó nổ có thể do chết bugi hoặc do thiếu hay thừa xăng, để ktra thiếu hay thừa xăng bạn làm ntn:
    chạy xe như bt, bất chợt rồ ga to, nếu xe lên ga chậm bị ù và lúc đấy bạn đá ngay cái cần air xuống mà xe rồ mạnh lên thì đích thị là thiếu xăng . Còn dư xăng thì khi rò ga, máy nó lên rất chậm.
    Nếu xe bị du xăng thì khi đạp + kéo air
    Nếu xe bị thừa xăng thì khi đạp + kéo ga to
    Nếu xe vào số mà chết mày th2i ktra xem có bị trùng dây côn ko ? lá côn có còn ko? các lá bố và miếng sắt có bắt ko hay bị tuôn luôn
    Các chỗ khác thì hiểu, có cái chỗ đánh dấu thì chưa. Không hiểu dư xăng có khác với thừa xăng không, và trường hợp nào thì kéo air, trường hợp nào kéo ga????????
  9. VLuan

VLuan Thành viên mới

Cảm ơn pác Young_vietnam
    Nhưng xe em ko càn cái kéo air vậy làm sao?
    Em mai sẽ thử như pác bảo nếu vẫn ko được sẽ hỏi pác tiếp nhé.
    Thanks
  10. apollo123

apollo123 Thành viên rất tích cực

Hơ...hơ... Cái chỗ vàng vàng anh chưa rõ lắm Mạnh ơi!