1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một năm nhìn lại

Chủ đề trong '1983 - Hội Ỉn Sài Gòn' bởi fire_fly_hp, 02/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fire_fly_hp

fire_fly_hp Thành viên mới

Một năm nhìn lại

tui là một người mới nhưng cũng không phải là mới vì đã có mặt từ lâu rồi nhưng cũng lâu rồi mới quay lại(chắc chẳng ai biết).
    Người ta vẫn thường nhìn lại một năm đã qua của một tổ chức. Nhưng với chúng ta, chúng ta hãy thử nhìn lại một năm của mình bằng những sự kiện gì nào. Hãy cùng nói và chia sẻ với nhau những niềm vui nỗi buồn của mình trong một năm qua nào.
  2. blue_spy

blue_spy Thành viên mới

Mèn, không cố tình gì nhưng muh đang tự hỏi có bị trùng topic quá không nhỉ, gộp dzô chung mấy cái giống nhau nghĩ là sẽ hay hơn và bài viết cũng tập trung hơn cái nì chỉ góp í thui nha
    Post một bài nhá
    Mỗi một năm trôi qua, ta thường không nhìn quá nhiều vào những điều đã làm trong năm ấy, có lẽ chẳng nhớ nhiều và cũng chẳng có ý định như thế.
    Đối với ta, chỉ có cột mốc từ lúc ta bắt đầu hiểu cho đến thời điểm hiện tại bây giờ, và tương lai. Vậy thôi không nhiều hơn, cũng không ít hơn.
    Một năm nhìn lại, tình bạn tuyệt vời của tụi mình bây giờ lại đi về đâu nhỉ, cứ nghĩ là sẽ mãi tuyệt vời như thế, sẽ mãi bên nhau thế, khoảng cách về địa lý thì có là gì, tất cả sẽ vẫn là như một .Nhưng rồi ta hiểu, mọi thứ đều có cung bậc của riêng nó, không phải lúc nào cũng tuyệt đẹp, có lên, có xuống, có xa, có gần, mới càng cảm thấy giá trị hơn. TÌnh bạn mà ta đã có, sẽ nhớ, sẽ quên, sẽ chìm mất...nhưng rồi ta biết rằng ta thật may mắn vì có bạn là bạn.
    Rồi đến lúc mỗi đứa phải bước đi con đường của riêng mình ,không thể mãi bên nhau. Ta đã từng thốt ra câu nói đó, giờ mới thấy điều này khó khăn biết dường nào.
    Sẽ không biết khi nào có thể gặp lại nhau, cho dù có thể ta chỉ mất 10 phút để qua nhà tụi mày, 5 phút để gửi tin nhắn, hay chỉ cần 3 giây để gọi điện thoại....và sẽ gặp.Và khoảng cách là vẫn có!
    Chỉ mong, sống tốt tụi bây nhá, đừng có để tao phải lo dùm hehe