1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một ngày mùa đông!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi phuongthanh3012, 11/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BC2

BC2 Thành viên mới

Đưa ông già sang nhà bà già đê anh!
  2. piccolo

piccolo Thành viên mới

Một ngày mùa đông. Buổi sáng dù đặt báo thức cũng vẫn không thể dậy được cho đến khi có tin nhắn réo rắt.
    Cố ních vào người bao nhiêu là quần áo, để đến văn phòng bị mọi người gọi là Gấu - mùa đông nào cũng được là Gấu.
    Một chiều muộn mùa đông, tay gõ phím mà lạnh cóng. Thấy mình cũng lạnh. Tại sao cuộc sống không đơn giản hơn một chút, tại sao lòng người không giản đơn hơn một chút?
    Tự nhiên thấy lòng mình nặng trĩu những nghĩ suy. Ừ mà chắc tại cái đầu cũng đang nặng trĩu.
    Đi gội đầu thôi rồi còn đi học chứ! Chắc sẽ vui hơn.
  3. piccolo

piccolo Thành viên mới

Một ngày mùa đông. Buổi sáng dù đặt báo thức cũng vẫn không thể dậy được cho đến khi có tin nhắn réo rắt.
    Cố ních vào người bao nhiêu là quần áo, để đến văn phòng bị mọi người gọi là Gấu - mùa đông nào cũng được là Gấu!
    Một chiều muộn mùa đông, tay gõ phím mà lạnh cóng. Thấy mình cũng lạnh. Tại sao cuộc sống không đơn giản hơn một chút, tại sao lòng người không giản đơn hơn một chút?
    Tự nhiên thấy lòng mình nặng trĩu những nghĩ suy. Ừ mà chắc tại cái đầu cũng đang nặng trĩu.
    Đi gội đầu thôi rồi còn đi học chứ! Chắc sẽ vui hơn.
  4. havalo

havalo Thành viên mới

Hai ông bà ly dị nhau lâu lắm rồi, các cụ đang đi tìm tình yêu mới...ở thế giới bên kia. Chắc chỉ hết mùa Đông này là gặp thôi
  5. habee20

habee20 Thành viên mới

Thương gửi mùa đông !
    Đông yêu ... Tao ghét mày ... ! Chưa bao giơ tao ghét mày như thế ! Mày làm tao lạnh ... Lạnh cả người lẫn tim !
    Tao đã từng yêu mình lắm lắm ... Đã có lúc mày làm cho tao và anh gần nhau hơn ... nhưng bây giờ ... anh xa tao rồi ...Nên ... tao ghét mày !
  6. piccolo

piccolo Thành viên mới

Một ngày mùa đông. Tưởng như xa hóa ra thật gần. Gần thật đấy nhưng cũng vẫn là xa đấy. Không gian và thời gian là cái gì nhỉ?
    Tự nhiên thấy mình hâm hâm
  7. NangKhuyaChuaLen

NangKhuyaChuaLen Thành viên mới

Một ngày mùa đông.
    Những giọt nắng mềm mại thả mình ngoài khung cửa sổ.Hắt vào phòng ánh sáng của sự đợi chờ, như nỗi lòng của người con gái.Không gian yên lặng mãi, đến khi đêm về làm nhạt nắng, Mới hay rằng nước mắt đã chứa chan.Một bức tranh mùa đông không có nhiều màu sáng, nhưng ẩn phía sau một tình yêu, một nỗi nhớ mênh mang....
    Cũng ngày đông ấy, ở một nơi rất xa...người con trai đang mải mê với những điều mới lạ.Dẫu vẫn khắc trong lòng những kỷ niệm nơi quê nhà cùng một người con gái.Dẫu vẫn đều đặn những cánh thư và những lời êm ái...nhưng không thể dành cho tình yêu một điều đơn giản nhất.Đó là bờ vai...
    Một ngày mùa đông, người con gái gửi lòng mình vào trang giấy: " Hơn lúc nào, em cần anh biết mấy, hơn lúc nào... em cần được anh sẻ chia đến vậy,cả những điều chỉ trong ánh mắt...anh ơi"
    Vẫn một ngày đông, người con trai thấy hồn mình xao động."Không thể có tình yêu vĩnh cửu,mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu?".Có lẽ nào điều này đang hiển hiện trong hạnh phúc của những tháng ngày xa?Có lẽ nào....?
    Một ngày mùa đông.
    Người con gái nhận thư, nghẹn ngào làm nhoè từng nét chữ: "Anh vẫn tin có tình yêu vĩnh cửu, đợi anh về nghe em".Lá thư được đặt dưới đáy ngăn kỷ niệm, chắc sẽ không bao giờ được đọc lần thứ hai.Ngày mai,nhà trai sang dạm ngõ...
    Một ngày mùa đông....người con gái nắn nót viết thiệp hồng
    Một ngày mùa đông...người con trai cắn môi ghìm tiếng khóc
    Một ngày mùa đông...
  8. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Anh Havolo cũng giống em wúa nhỉ ......... hì em cảm giác sợ cái lạnh bên này rồi đó .... thế mà anh sống 2 năm bên này mà chịu được cũng giỏi ..... hĩ mà anh còn có vợ để mà ôm ... em trả bít ôm ai đành ôm?? cái chăn thôi .... hihi mấy bà ở nhà đừng có mà giàu trí tưởng bở .... A Volo tâm sự là có vợ rồi đấy
  9. piccolo

piccolo Thành viên mới

Dạo này NangKhuya tâm trạng nhờ! Để tao gọi cho mày Nogood!
  10. habee20

habee20 Thành viên mới

Một ngày mùa đông ... Em biết vậy ... và em cũng biết là ra đường thì lạnh lắm ... Nhưng .. dù trời tối ... dù em biết rằng nếu em đến thời gian sẽ chẳng có được là bao nhiêu ... dù em biết rằng ... nếu em đi thật nhanh để tăng thêm 1 chút thời gian ở bên anh ... dù em biết rằng ... sẽ rất nguy hiểm khi mắt em quá kém mà em lại không đeo kính ... nhưng em vẫn quyết định ra đi ! Và những gì em nhận được cũng không đến nỗi làm em thất vọng ... mặc dù ... vẫn biết tuy ngồi ngay bên cạnh nhưng anh vẫn chẳng phải là của em ...
    Một ngày mùa đông ... dù rất lạnh ... nhưng má em vẫn nóng bùng và ửng hồng ... vì cafe hay vì ...... anh ?
    *** Em cũng chả bít nữa ... Nhưng chắc là vì cafe !!!