1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một người đàn ông thành đạt muốn người phụ nữ của mình như thế nào?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 2rivers, 08/07/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Tớ đồng ý với Anxiety (for the very first time )!
    Ở đây bạn nghĩ về người đó một cách nghiêm túc như là người mà sẽ sống cùng bạn cả cuộc đời chứ không chỉ đơn giản là bạn muốn chinh phục người đó đúng không?
    Nếu thế thì theo tớ, điều quan trọng nhất là hãy là bản thân bạn, hãy thể hiện đúng bản thân bạn, với tất cả những ưu điểm và nhược điểm vốn có.
    Sau đó, hãy quan sát thái độ của anh ấy đối với những biểu hiện đó của bạn, để biết là anh ấy thích điều gì, không thích điều gì.
    Đến lúc này thì lại phải tuỳ vào là bạn đã cảm thấy say mê người đó đến mức nào, có chấp nhận thay đổi điều đó vì người đấy hay không? Bạn hãy chú ý là có thể đòi hỏi thay đổi đấy là hợp lý, mà cũng có thể là không hợp lý, hay hơi ích kỷ chẳng hạn, bạn có đủ yêu để chấp nhận đòi hỏi ấy không?
    Nếu tình yêu đủ lớn để tạo nên nỗ lực thay đổi + đủ lớn để khiến bạn thấy thoải mái chứ không phải bị gò ép khi thay đổi thì bạn hãy uốn mình theo thái độ của anh ấy.
    Nếu không thì nên suy nghĩ kỹ một chút bạn nhé, bạn sẽ phải giữ cái bản ngã đó cả đời, phải biến nó thành tính cách của bạn cả đời đấy, chứ không thể chỉ đeo mặt nạ trong thời gian đầu trước khi cưới đâu!
    Thứ nữa, yêu là tình cảm từ hai phía, bạn có mong muốn làm hài lòng người yêu là điều tốt thôi, nhưng chẳng lẽ bạn không mong muốn điều ngược lại từ phía anh ấy sao. Nghĩa là không chỉ mình thay đổi vì người ấy, mà mình có thể (và nên) hy vọng là người ấy thay đổi vì mình, chấp nhận và thông cảm cho mình nữa chứ. Nếu tình yêu mà không cân bằng, chỉ có một người cho, một người nhận, tớ không nghĩ là tình yêu ấy sẽ bền vững đâu.
    Dù sao thì cũng chúc bạn có lựa chọn đúng đắn nhé!
  2. hoxueee

hoxueee Thành viên mới

kinh nhờ, U73 lận đấy, dê già gặm cỏ non, vãi liều
  3. hoasua2000

hoasua2000 Thành viên quen thuộc

Em ngây thơ thế?? Rất nhiều chàng có vợ rồi mà muốn đi qua đêm thứ 7 chủ nhật ngày lễ còn được huống gì là chiều thứ 7. Em phải điều tra kỹ xem chàng có vợ chưa rồi hãy đầu tư không thì mất cả vốn lẫn lãi
    Mà nếu có vợ rồi thì chiều thứ 7 không ở nhà với vợ con là chuyện bình thường ở huyện có gì mà em phải thắc mắc. Đi uống cà phê với em vào 1 chiều thứ 7 chưa có gì ghê gớm cả giống như thay vì đi đánh tenis với bạn bè thôi mà.
    Tóm lại là em phải điều tra xem chàng là hoa có chủ hay chưa rồi tính tiếp.
    Được hoasua2000 sửa chữa / chuyển vào 11:38 ngày 09/07/2007
  4. soleilsolitaire

soleilsolitaire Thành viên mới

Mình ko tin là việc thành đạt trong sự nghiệp lại đi liền với việc chọn lựa một người bạn đời phù hợp dễ dàng.
    Tớ vẫn thấy, cuộc sống ban tặng cho ng này cái này thì bớt đi của người đó 1 cái nào đó. Một sự cân bằng tất yếu.
    Ở những người thành đạt, họ cũng sẽ có một vài hạn chế nào đó.
    Bạn cần là chính bạn khi đến với ngta. Cần hiểu, biết thông cảm, và gần như hài lòng với cả cái thành đạt và hạn chế ở người đó, thì cuộc sống mới dễ chịu dc.
    Ko loại trừ những ng đàn ông thành đạt, ở độ tuổi, chọn 1 người vợ chỉ để làm vợ
  5. Planck

Planck Thành viên mới

[ Ặc, mình đúng là 7X đây, thành đạt hay không thì khó nói quá, làm việc mãi vẫn không giàu bằng Bill Gates, nghiên cứu mãi không được giải Nobel, chức vụ mãi không thành *************, vợ mãi không đẹp như hoa hậu . Tuy thế thì mình thích người vợ thế này: Hiền lành, điềm đạm, tinh tế, sâu sắc (thực ra hai phẩm chất này thường đi cũng nhau), tuy thế hiền nhưng vẫn có cá tính, tinh tế nhưng không khó tính, điềm đạm thong dong nhưng vẫn năng động, hoạt bát, "ngoan" nhưng vẫn sẵn sàng tranh luận với mình nếu cần, xinh đẹp dễ thương biết nấu ăn ngon, biết cư xử với gia đình nhà chồng, biết nuôi con lớn khôn khỏe mạnh, có ông bố thật giàu , và QUAN TRỌNG NHẤT LÀ mình yêu cô ấy và muốn cùng chia sẻ cuộc sống .
    Thế thôi, chúc bạn có quyết định tốt .
  6. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Bác quan tâm đến cái gì ở đây? Nếu bác kia mà thoáng 1 tí nhưng vẫn đòi hỏi vài điều: bác có gồng mình để theo ko? Có nhiều người để bạn chọn, ko riêng 1 mình a ta. Đừng đề cao theo kiểu cá nhân thế. Buồn cười lắm!
  7. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

Bác này thật là chẳng lẽ em lại nói là sinh năm 1973 thì bác mới hiểu sao
  8. phanna

phanna Thành viên mới

Các *****i trước bảo "Giàu vì bạn, sang vì vợ" nhưng ngày nay thanh niên nhiều người lại bảo và thực hiện "Sinh ra nghèo là do số phận, lấy vợ nghèo là do kém tài năng"!
    Mình là một người con trai (kém thành đạt)! Nhưng mình nghĩ một người con trai thành đạt cầnngười phụ nữ như sau:
    1. Biết cách chăm lo cho cuộc sống gia đình (Sinh con, chăm sóc con, chăm sóc chồng..)!
    2. Biết cách đối nhân xử thế (ngoại giao ấy mà) - Đối xử với bố mẹ chồng, với anh em nhà chồng, với bạn chồng, với bạn mình....!
    3. Biết chăm lo cho sắc đẹp của mình (đừng ăn mặc lôi thôi, trang điểm hợp lý) - để chồng mãi yêu!
    .................
    Cả phương tây và phương đông đều có câu "Sau lưng một người đàn ông thành đạt luôn có bóng giáng một người phụ nữ đáng yêu"!
  9. star_seeker

star_seeker Thành viên mới

Hai mấy tuổi mà lấy ông chồng ba mấy tuổi, giàu rồi phải phụ thuộc kinh tế ông ấy để mà làm Osin cho chồng à?
  10. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Ối giời suýt sặc . .