1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một người đàn ông thành đạt muốn người phụ nữ của mình như thế nào?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 2rivers, 08/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiepga84

kiepga84 Thành viên mới

Thành đạt hay không thành đạt đều như nhau: Thích bạn gái xinh + hiền + giỏi + đàng hoàng.
    Mấy cái khác không thành vấn đề.
  2. Footfall_Fancier

Footfall_Fancier Thành viên mới

Hihi ! Người iu hiện giờ của tớ , là kĩ sư xây dựng , khá thành đạt và hơn tớ trên 10t đấy , tớ iu anh ý ko vì tiền của vì GĐ tớ cũng chẳng để tớ thiếu thứ gì , tớ iu anh ý ở con người ở cách sống ...Tớ thấy , anh ý thik 1 cô gái cá tính , mạnh mẽ, hơi nhí nhảnh và (tất nhiên ) fải học giỏi . NGười thành đạt thường họ là người có học , nên muốn trở thành người bạn gái của họ , trước tiên fải học giỏi.Còn những cái khác phụ thuộc ở mỗi người!
  3. terumimi

terumimi Thành viên mới

Mình nghĩ rằng cái từ "giỏi" nó thể hiện ở nhiều khía cạnh lắm bạn ạ, chứ không chỉ ở mỗi mặt học hành đâu . Còn với người đàn ông nào cũng vậy , rất muốn :
    - Người phụ nữ của mình có hiểu biết , có văn hoá . Điều này không chỉ thể hiện ở học đâu . Nó là kết quả của cả quá trình cố gắng từ khi có ý thức , bằng sự kiên trì của bản thân. Một người phụ nữ hiểu biết và có văn hoá để biết ứng xử, biết "sống", dù bằng cấp không nổi trội hơn nhiều người nhưng vẫn sẽ tốt hơn rất nhiều điều so với việc chỉ có học giỏi thôi.
    - Xinh một chút, biết tự chăm sóc mình , vẻ bề ngoài của mình.
    - Hiền một chút ,nhưng phải biết tự bảo vệ mình nếu cần thiết , rùi biết bảo vệ hạnh phúc của gia đình mình .v.v.. Hiền ở đây là "biết điều". Hãy làm một người con gái điềm đạm , luôn ở bên cạnh người đàn ông vì dù có thành đạt tới đâu người đàn ông vẫn rất vui nếu biết người con gái mình yêu sẽ luôn ở bên cạnh mình bất kể mình có khó khăn , khủng hoảng hay thậm chí thất bại chăng nữa. Họ thành đạt thật đấy, nhưng mình nghĩ điểm yếu của những người đàn ông thành đạt chính là cái cách thành đạt giống như "cánh chim đại bàng" vậy, tự do nhưng thi thoảng cũng đơn độc lém .^^
    - Điều này có vẻ như chị em không muốn lắm, nhưng mình cảm thấy người đàn ông thành đạt, hay đa số phái mạnh cũng vậy, luôn muốn người con gái hãy biết hi sinh một chút. Cách hi sinh thì tuỳ từng hoàn cảnh của mình, của người ấy mà lựa theo thui. Hi sinh không phải lúc nào cũng sẽ thiệt thòi, hơn nữa "lạt mềm thì buộc chặt" mà , chị em vẫn giữ được hoà khí trong nhà là thấy vui rồi phải ko nhỉ?
    - Con nhà cơ bản. Nhưng có ai chọn được bố mẹ mình.Hơn nữa, đôi khi có người là con nhà lành, nhưng mà không "lành" đâu. Nên miễn rằng đó là một gia đình đàng hoàng,có trên có dưới, và người con gái cũng vậy => "đàng hoàng" ngay cả trong nhà và ngoài phố.
    -...
    thực ra nếu nói tiêu chuẩn thì nhiều quá nhỉ ! Ai cũng muốn người ấy của mình tốt, bản thân tốt.
    Túm lại là : hợp nhau và chắc là có cả duyên số
    Được terumimi sửa chữa / chuyển vào 12:52 ngày 15/07/2007
  4. empty092001

empty092001 Thành viên mới

Đúng là chỉ có phụ nữ mới hiểu được tâm lý của con gái mà thôi.
    Ngay cái tiêu đề bài viết cũng cần đặt dấu hỏi lớn về mục đích yêu chứ chưa dám nói đến hôn nhân.
  5. zmt264

zmt264 Thành viên mới

"Chung" có 1 chữ "Chung": Chung Thuỷ.
    "Trung" có 1 chữ "trung": Trung thực.
    2 đức tính trên sẽ được đo bằng lý trí.
    Còn những cái khác đo bằng cảm giác ;;) , ko cần liệt kê
    (Tớ có được xếp vào "đàn ông thành đạt" ko nhỉ??? chắc là sắp, hì)
  6. handsome_baby

handsome_baby Thành viên mới

Thế nào là người đàn ông thành đạt???
    Với cô này thì anh này thành đạt nhưng với mấy cô kia thì chưa là gì..
    Muốn thì nhiều thứ lắm nhưng phải xem anh con trai đó có đủ tự tin bản lĩnh và tài đức hay không
    Tất nhiên nếu là con trai thành đạt thì họ Không cần quan tâm cô gái đó giàu có hay kiếm tiền tốt.Vì bản thân họ đã làm ra tiền không phải nghĩ rồi
    Lúc đó mấu chốt là cô gái kia tính cách ra sao, ở với nhau có hạnh phúc không...
  7. 200tuoi

200tuoi Thành viên mới

Người thành đạt thích vợ là người biết điều, nhan sắc ít nhất loại khá. Người thành đạt thì dễ bao dung, không đặt ra quá nhiều tiêu chuẩn này nọ. Những người thành đạt cũng hay đổi vợ. Vì quá khứ họ ít được lựa chọn, phải chấp nhận là chính. Khi thành đạt, mà vợ không biết điều thì họ dùng chiến thuật thay người. Cách này không hay lắm. Nhưng ai cũng chỉ sống được 1 cuộc đời cho nên họ sẽ không chịu đựng bi kịch quá lâu.
    Người không thành đạt thì do thua thiệt cuộc đời nên mặt mũi thường không dễ chịu gì, hay so sánh, hay kêu ca vợ con. Trông như Tôn ngộ Không ăn mắm tôm. Người không thành đạt chiếm số đông, nên bi kịch này là phổ biến. Phần lớn chị em đều phải làm vợ loại này. Điều an ủi là loại này ít đổi vợ vì thiếu điều kiện.
  8. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Một bà hoàng nơi phòng khách
    Một người hầu ở phòng ăn
    Một nữ thư ký trong phòng làm việc
    Là cô giáo với con trẻ
    Và là một gái điếm trong phòng ngủ
    Một người phụ nữ mà tất cả đàn ông đều mơ ước các cô gái đáng yêu ơi làm được không ...hihi
  9. Footfall_Fancier

Footfall_Fancier Thành viên mới

Uh ! Dĩ nhiên anh ấy thành đạt thì muốn vợ mình cũng fải giỏi dang khéo léo . Em đã nói còn tuỳ vào tính cách mỗi anh mà !
  10. man_in_the_snowy_river144

man_in_the_snowy_river144 Thành viên mới

Người thành đạt là người biết chăm lo cho công việc và gia đình một cách tốt nhất. Mình nghĩ bạn nên tìm lại bài văn của 1 cô bé lớp 10 nói về sự thành công mà hồi nào đó ầm ỹ trên vnexpress ý. Nói chung, trong cuộc sống không ai dễ gì đạt được những điều mình mong muốn cả. Cho nó là đủ thì nó là đủ thôi. Hãy sống hết mình, làm việc hết mình, yêu hết mình bạn nhé!