1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"MỘT NỬA BÁNH MỲ & MỘT NỬA SỰ THẬT..."

Chủ đề trong 'Nhạc Rap và Hiphop' bởi daddydoll, 22/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. daddydoll

daddydoll Thành viên mới

Everybody...
    Tớ đọc bài này của 1 bạn nickname Sói Lửa bên VietHipHop.com
    QUÁ CẢM ĐỘNG VÀ VÔ CÙNG Ý NGHĨA...
    Tớ post qua bên này để chia sẻ cùng mọi người. Mong các bạn sẽ kiên nhẫn đọc hết...
    Story starts........................................................................

Hi...
    Mọi người bàn tán tham gia sôi nổi quá nhỉ! Mình tham gia với...
    Mình tên Hải, ở Hà Nội, hơn Kim 4 tuổi. Chả bít ai vào với ai, xưng hô mình vậy.
    Mình cũng chả phải là dân Hip Hop, biết tí teo thôi, thích Rock cơ. Nên tham gia vào đây học hỏi thêm vậy thôi...
    Thật thà, ngoài nghe đĩa và xem KIM biểu diễn trên sân khấu, mình may mắn có 1 lần gặp KIM ngoài đời. Ý mình và câu chuyện của mình không phải muốn đem lại cho các bạn 1 sự so sánh về chuyện 1 ca sỹ đời thường và trên sàn diễn khác nhau như thế nào. Mà quả thật, lần gặp và câu chuyện mình kể, đều là sự thật...
    Cách đây mình không nhớ có lẽ khoảng mùa đông năm ngoái, chắc cũng hơn nửa năm rồi. Tối đó là mùa đông trời lạnh căm căm, mình định thức khuya học nên khoảng 10h khoác áo ra đoạn cuối phố Sơn Tây giao với Kim Mã (chếch 1 tí với bến xe Kim Mã)- gần nhà mình mà. Ở chỗ ấy luôn có cô bán bánh mì khuya ở vỉa hè. Mình ra đến nơi có 2 người mua trước đang chờ cô ấy gói bánh mỳ vào túi. Ngó qua thì mình nhận ngay ra KIM, chắc vừa đi diễn về nên KIM vẫn còn make up kiểu đi diễn, người còn lại chắc là chị gái KIM, mình đoán thế, vì cách KIM nói chuyện với chị ấy rất tình cảm, đúng chị em ruột thịt trong nhà. Họ mua 2 cái bánh mỳ.
    Nếu chuyện chỉ đến đấy thì thật là nhạt nhẽo, xoàng xĩnh và cũng chẳng có gì đáng kể ra. Chuyện 1 ca sỹ mua 1 cái bánh mỳ theo mình thì không có gì là lạ cả, ai cũng có phút giây đời thường như thế. Nhưng không chỉ có vậy!Hai người mua xong đi trước, mình cũng mua xong rồi bước về nhà thì ông anh trai lại thèm ăn, nhờ ra mua thêm cái mỳ nữa. Mình tiện đang mặc áo ấm, quay lại thì lại gặp 2 chị em KIM vừa lúc cũng quay lại chỗ đó. KIM xuống xe và hỏi cô ấy còn bao nhiêu cái bánh mỳ nữa, cô ấy trả lời giọng mệt mỏi và yếu ớt còn 9 cái, bán cho mình 1 còn 8 cái. KIM nói với cô ấy gói cho hết 8 cái mang về. Rồi trong lúc cô ấy gói, KIM hỏi han cô ấy bán 1 ngày được bao nhiêu cái, mỗi cái lãi được bao nhiêu, bán từ mấy giờ...
    Có lẽ mình đoán đúng- chắc KIM và chị đi rồi, họ thấy cần phải quay lại để giúp đỡ 1 người nghèo khổ nhặt nhạnh từng đồng trong cái lạnh căm căm như vậy. Mình xin thề! Quả thật hiếm khi mình thấy xúc động hơn thế. Lúc ấy, mình chẳng biết làm gì hơn, chỉ tự nhủ: Họ thấy họ cần phải quay trở lại...
    Chỉ 1 kỷ niệm nhỏ như vậy thôi, nhưng mình muốn nói về sự thật!
    "Một nửa bánh mỳ là bánh mỳ, nhưng một nửa sự thật là dối trá..."

2. SeeTrocKD

SeeTrocKD Thành viên mới

Dùng đầu đề chẳng ăn nhập gì với cốt truyện hà hà
  3. onel0ve93

onel0ve93 Thành viên mới

up lên nghe thử đê