1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một số câu hỏi để bắt đầu xem TV HD

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi talawas88, 03/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. talawas88

talawas88 Thành viên tích cực

Một số câu hỏi để bắt đầu xem TV HD

World Cup sắp đến rồi... nhà em đang định sắm TV + đầu để xem bóng đá HD cho nó ngon, nhưng mà còn một số thắc mắc, bác nào biết giúp em với nhá:
    1, Ở HÀ NỘI thì nên mua của bọn nào (em đọc thấy người ta chửi VTC HD kinh quá, không hiểu đã khá hơn chưa), SCTV đã có ở HN chưa v.v.
    2, Ngoài TV ra, chi phí mua đầu, các chi phí linh tinh khác nữa expect khoảng bao nhiêu ạ?
    3, Để mà có thể xem phim HD dùng ổ HDD thì có nhất thiết phải build HTPC không ạ? Và nếu build thì rẻ nhất là bao nhiêu?
    4, Plasma versus LCD... Em thấy plasma 42" tầm có 10tr, rất hợp với túi tiền, nhưng độ phân giải 1 cái là 1000x700 (số chính xác thì em ko nhớ), 1 cái nữa là 1300x700, vậy có thể xem được full HD ko ạ? Mà thực ra ở VN đã hỗ trợ 1080p hay 1080i chưa đã

Bác nào biết đến đâu giúp em tới đó nhá tất cả cho 1 world cup sôi động
  2. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

1.HN thì dịch vụ tivi nào mà chẳng có.cá nhân mình thấy dùng truuyền hình cáp hay hơn VTC-HD .vtc giờ thương mại chẳng có chương trình ji hay.
    thấy Mytv đang khuyến mại đấy.miễn phí lắp đặp mua box HD hết 2tr miễn phí cước trong 2 năm.
    3.không biết.
    4.cứ làm cái LCD xem là thik rồi
  3. duong_hvnn

duong_hvnn Thành viên mới

1, Sắm LCD mà lại xem chuẩn SD thì sắm làm gì cho phí tiền. VTC làm ăn có lởm đi chăng nữa thì 1 số kênh như VTC HD 1 2 3 vẫn chuẩn, mà xem bóng đá mấy kênh đấy chứ có xem kênh nào? SCTV hình như là đi theo cáp nên không có ở HN
    2. Ngoài chi phí mua đầu và TV thì phải thêm cả cáp nối từ chảo vào đầu thu, tùy khoảng cách mà tính tiền. Vấn đề này bác hỏi chỗ bán người ta sẽ tư vấn cẩn thận cho.
    3. Không biết
    4. Các kênh HD ở VN là 1080i, nhưng mà TV từ 37 inch trở xuống thì i hay p cũng chẳng khác nhau đâu, full hay không full thì cũng thế thôi. VTC quảng cáo là 1080i nhưng thực ra chỉ được vài kênh thôi, còn lại thì chất lượng chỉ mở mức chấp nhận được, hơn xem chuẩn SD thôi.
    Plasma ở VN thoái trào rồi, h bác sắm về có khi thành của nợ, với lại nghe nói là plasma tốn điện hơn LCD, tùy bác cân nhắc.