1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một số kinh nghiệm du lịch Quảng Châu - Thẩm Quyến - Nam Ninh

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi alihoalac, 10/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LeAnNa

LeAnNa Thành viên mới

Đi đường bộ hay máy bay ạ?? Em cũng muốn đi nữa ạ
  2. dojistar

dojistar Thành viên mới

- Có ai đi Thẩm Quyến, Quảng Châu không? Ai muốn đi cứ lên tiếng. Mình sẽ dẫn đi tất cả các chợ và khu vui chơi. Mình không lấy tiền Tai, chỉ cần bao ăn ở là được. Đi lai thì mình tự lo. Hihi
  3. hnsmile2000

hnsmile2000 Thành viên tích cực

Nhóm tớ 3-4 người định cuối tháng 12 đi quảng châu thẩm quyến xem đồ ô tô. Có bạn nào đi cho nhóm tớ ké với nhé
  4. ceruline

ceruline Thành viên mới

Dạ, tình hình là giữa tháng sau em tốt nghiệp đại học, nhân dịp bảo vệ xong em và 1 con bạn (2 gái) định đi Nam Ninh chơi vài ngày cho thoải mái (sinh viên chưa ra trường kinh phí eo hẹp lắm ạ), đi khoảng 4 ngày 3 đêm thôi.
    Bọn em dự tính khoảng 2,5 triệu/người, kể cả tiền làm visa, đi ô tô ạ.
    Các tiền bối nhiều kinh nghiệm cho bọn em lời khuyên với ạ
    1. Nên đi theo tour hay đi bụi? (Đi bụi thì em có con bạn học bên đó 4 năm rồi, nhưng lúc đi sang và đi về thì 2 đứa chưa đi bao giờ nên ko biết)
    2. Thêm nữa là 2 đứa con gái đi thôi có an toàn không ạ? (Mở ngoặc là bọn em chỉ nói được tiếng Việt và tiếng Anh thôi, trình độ 2 tiếng gần như nhau, chứ ko biết tiếng Trung, mà em biết là bên Nam Ninh người ta ko biết tiếng Anh)
    3. Thời tiết giữa tháng 12 bên ấy có lạnh lắm ko ạ? Khoảng bao nhiêu độ ạ?
    4. Nếu tiền bối nào khuyên bọn em đi bụi thì xin chỉ giáo cho vài đường cơ bản ạ? Đi như thế nào, làm thủ tục ra sao... (cơ bản là đường đi đến đó và từ đó về thôi, chứ ở bên ấy có con bạn em rồi). Bọn em định đi xe của Hoàng Long, 300k/vé, đi hết 8h, sang đó thì mua vé cho lượt về luôn.
    Em chưa đi nước ngoài bao giờ nên hỏi hơi nhiều, mà lại có 2 đứa con gái đi nên ở nhà bố mẹ cũng có đôi chút lo lắng. Mong các anh chị nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với.
    Em vote cho tất cả các replies ạ!
  5. thanh84

thanh84 Thành viên mới

Bọn tớ sẽ đi QC vào các ngày 26-29/12. Hiện tại nhóm có 3 người, 2 nam 1 nữ và tớ muổn rủ thêm 01 nam cho bác trai kia đỡ buồn. Tuổi tác thì xung quanh 30 tuổi nhé
    Nhóm có người biết tiếng Trung và có thể chủ động về mọi việc. Chi phí ~3 triệu cho chuyến đi, chi phí mua sắm khác tự lo.
    Bạn nào muốn tham gia thì PM cho tớ tên và SĐT nhé, tớ nghĩ là phải gặp nhau trước khi đi đó, bọn tớ có thể giúp một chút nhưng người tham gia tốt nhất là tự lo các thủ tục ví dụ visa hay GTH.
  6. tranhphong

tranhphong Thành viên mới

Có ai đã từ đi Quảng Châu vào Tết Dương cho mình hỏi 1 chút: các cửa hàng mua sắm ng ta có nghỉ ko và có bị bán bóp hơn ko vay
  7. VioletVirus

VioletVirus Thành viên mới

Tầm tháng 8, tháng 9, có bạn nào đi Quảng Châu không, cho mình bám càng với.
  8. nashilema

nashilema Thành viên mới Đang bị khóa

Chào mọi người,
    Có ai đi Quảng Châu cuối năm nay không, khoảng thời gian từ 24/12 đến hết nằm,cho mình join với!!
  9. vitbi0310

vitbi0310 Thành viên mới

hay quá,sắp tới em cũng đang định làm 1 chuyến khoảng 5 ngày đây
  10. dxphuong

dxphuong Thành viên mới

Tôi đã đi Quảng Châu nhiều lần và đều đi bằng xe khách. Gần đây tôi thấy chất lượng xe khách (nhà Phi) ngày càng kém, xe cũ, bẩn. Hôm trước tôi đi xe còn bị hỏng giữa đường, phải nghỉ mất 1 tiếng mới đi tiếp. Xe hỏng bộ số nên tôi nghĩ xe cũng không an toàn lắm. Hơn nữa giá vé máy bay Vietnam Airlines bây giờ chỉ có 5.5 triệu khứ hồi, tính ra nếu đi máy bay tiết kiệm nhiều thời gian, an toàn hơn và sạch sẽ hơn nhiều so với đi ô tô (giá 1.4 triệu/khứ hồi)
    Điều thứ 2 là tôi bị mất tiền để trong valy trong khách sạn Cẩm tú (địa chỉ 32 Yicui Road). Tôi biết chắc chắn bị mất vì tối hôm trước mở ra đếm, sau đó đi ăn tối, sáng hôm sau mở lại thì thấy thiếu 900 tệ. Tôi báo cho nhân viên khách sạn thì họ không giúp đỡ, nên tôi gọi công an (gọi 110, sau đó họ sẽ báo cho công an khu vực đến giải quyết). Tuy nhiên, do tôi phải lên xe ô tô về VN nên tôi không trình bày được hết với công an khu vực nên sự việc không được giải quyết triệt để. tôi chỉ muốn khách sạn tìm lại đoạn video hành lang xem trong lúc tôi đi ăn thì có ai vào phòng. khách sạn này dùng khóa từ nên chắc chắn chỉ có nhân viên khách sạn mới mở được cửa, tuy nhiên khách sạn không chịu cho xem video, sau khi tôi gọi công an đến thì họ nói là video không quay được cửa phòng của tôi.
    Ăn chơi ở Quảng Châu cũng không có gì hấp dẫn ngoài mua sắm đồ giá rẻ. Nếu có thời gian nên đi Thẩm Quyến để xem đất nước họ phát triển như thế nào mà học tập. Ngoài ra, hàng năm có 2 lần tổ chức Canton Fair vào tháng 4 và tháng 10, hội chợ triển lãm hàng tiêu dùng của Trung Quốc. Nếu ai làm hàng tiêu dùng nên đi để mở mang cơ hội kinh doanh.