1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một sớm mai kia, chợt thấy hư vô trong đời...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi vitcon_kid, 05/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Một sớm mai kia, chợt thấy hư vô trong đời...

Mấy hôm nay, tâm trạng của mình tồi tệ quá.
    Mình mong mau qua cái giai đoạn khủng hoảng này, khủng hoảng về mọi mặt, hoang mang về đủ thứ...thật sự rất tệ.
    Vẫn biết rồi mọi việc đâu sẽ vào đấy, từ trước đến giờ luôn tự tin với những quyết định của mình. Thế mà bây giờ, sao cứ buồn nặng trĩu thế này, đến mức tự mình k vực tinh thần của mình dậy được nữa rồi.
    Tối nay gió mát thật ấy.
    Tự nhiên nhớ mùi hoa sữa đến nao lòng.
    Nhớ những buổi tối mùa hè gió thổi nhẹ như thế này của những năm 18, 19 tuổi. Cũng vẫn ngồi ở đây và nhìn ra xa xăm hệt như bây giờ, cũng buồn, cũng khóc, nhưng nỗi buồn giờ đã khác, nặng nề hơn, bế tắc hơn.
    Lại phải tự nhắc nhở, chỉ là mình stress thôi chứ mọi việc vẫn ổn mà, vẫn ổn mà...
    ------------------------
    Bỗng thấy muốn đi lang thang Hà Nội tối nay quá. Thích cảm giác gió ùa vào tóc, muốn hít hà mùi của nắng mới còn vương vấn đâu đây chưa tan hết, muốn nhìn dòng người qua lại bằng đôi mắt cười...
  2. vitcon_kid

Có những buổi sáng không bình yên. Mở mắt ra là thấy lo lắng, sợ hãi, tức nghẹn và không biết phải làm gì. Đến bao giờ??? hoặc chẳng bao giờ hết!!!
  3. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Mọi chuyện rùi sẽ ổn thôi mà bạn.
    Bạn có nhớ Topic về ngày nắng năm nào không? Rồi mọi việc cũng sẽ tốt theo thời gian nhỉ :)
    Tớ tin là như thế đấy...
  4. webtamsu

webtamsu Thành viên mới

Cuộc sống vốn là vậy, có những lo lắng, sợ hãi về tình cảm, có những người lại lo lắng về vật chất,...
    Và cứ như thế mới là cuộc sống thì phải!
  5. vitcon_kid

Em ở đâu rồi...
    Hai đêm nay rồi, cứ một lúc lại chạy xuống phòng em, nhìn vào giường mà chẳng thấy em đâu, chị khổ tâm quá em ơi...Giờ em đang làm gì? ở đâu? có biết cả nhà lo lắng lắm không?
    Chị sống ích kỷ quá, vô tâm, vô trách nhiệm quá, cả một thời gian dài bỏ mặc em, không quan tâm, nhòm ngó.
    Giờ chị mới giật mình nhìn lại, mọi chuyện liệu có quá muộn không em???
    Em ở đâu rồi....
  6. buck

buck Thành viên mới

Có bao giờ là muộn nhỉ ... ai cũng biết sướng nhất là có chị gái đấy
    Buck
    ps: e*** để đổi màu chữ, bạn nên thêm </span> vào cuối chữ ký của bạn thì người trích dẫn sẽ không bị đổi màu chữ thành màu hồng
    Được buck sửa chữa / chuyển vào 18:44 ngày 07/05/2010
  7. thongthiengiaochu

thongthiengiaochu Thành viên mới

Sáng nay dậy bỗng thấy nản, đặt cái stt yahoo "Một sớm mai kia chợt thấy hư vô trong đời", sau mấy tháng mới mò lại vào ttvnol thì thấy topic này. Trùng hợp thật.
    Mai được về với Hà Nội thân yêu rồi. Dù chỉ là những giờ ngắn ngủi nhưng cũng được an ủi phần nào. Chả biết cái lý thuyết "cuối cùng mọi thứ rồi sẽ ổn" có đúng không nữa. Chì vì một sai lầm mà phải sống chán nản, buồn bã thế này đây. Cuộc đời liệu còn có ngày ngẩng đầu lên?...
    ÔCĐ! Bạc như vôi.