1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một thoáng Tây Bắc: Bắc Yên - Tà Sùa - Xím Vàng - Hang Chú - Núi Tử thần - Hồng Ngài - Tô Múa - Mườn

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi cutebiz, 21/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. IG_Shit

IG_Shit Thành viên mới

Hí hí bạn Chồn vẫn chưa được thưởng thức chè Tà Sùa à, thế đi đợt này nhớ mang cho tớ một ít về làm quà nhá
    Hồi xưa thi thoảng ra hiên trà Trường Xuân nên cũng có uống Tà Sùa. Quả thật uống chè này xong rồi thì ko thử được chè khác nữa. Tà Sùa cực nặng, một ấm độc ẩm nhỏ bằng nắm tay mà uống hết phích to nước sôi vẫn còn đậm, vị ko nhạt đi chút nào. Uống Tà Sùa rồi thì trà Shan tuyết Suối Giàng, trà xanh Tân Cương, trà sen Tây Hồ v..v.. hết thảy đều nhạt nhẽo
    Làm ấm nhỏ Tà Sùa rồi nhâm nhi cùng mấy cái bánh đậu xanh, vài phong kẹo lạc và dăm ba điếu vina thì tuyệt, hôm nào bạn Chồn thử "phù phiếm" như tớ xem có sướng ko hỉ
  2. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Hí hí bạn Chồn vẫn chưa được thưởng thức chè Tà Sùa à, thế đi đợt này nhớ mang cho tớ một ít về làm quà nhá
    Làm ấm nhỏ Tà Sùa rồi nhâm nhi cùng mấy cái bánh đậu xanh, vài phong kẹo lạc và dăm ba điếu vina thì tuyệt, hôm nào bạn Chồn thử "phù phiếm" như tớ xem có sướng ko hỉ
    =================================================
    Ối dào ôi, Ig dạo này bỏ mình đi đong zai trẻ, có bánh đậu xanh ngon, kẹo lạc nữa mà không mời mình, nẫu quá.
    Mà chàng ơi dăm ba điếu vina đấy bây giừ toàn của tầu khựa thoai, hút để mà chết sớm bỏ iem một mình à.
    Có đi thì mang về dăm ba cân chè uống chơi thôi chứ đừng tham mang nhiều bạn chồn nhá
  3. coxchia

coxchia Thành viên mới

Em xin chân ôm !
  4. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

--------------------------------------------
    Chính xác đấy anh ****. Em cùng thích chè nhưng chỉ uống được ban ngày. Chè shan tuyết các loại uống hết rồi( Suối Giàng, Hà Giang, Cao Bằng,...) nhưng khi uống chè Tà Sùa thì thôi rồi. Uống lại các thứ kia có khác gì uống nước lã. Lần em đi Tà Sùa mua có 5 lạng mà uống gần 1 tháng. 1 ấm uống phải gần chục lần nước vẫn đặc, mà nước nào cũng đặc như nhau. Chè Việt nam nổi tiếng vì vị, chè Trung Quốc nổi tiếng vì mùi nhưng chè Tà Sùa là tinh hoa của cả 2. Nôm na như này cho nó Vuông: các bác uống chè Tà Sùa giống như uống Heniken, còn uống chè khác giống như uống Bia Hà Nội, Casberg, 333, Tiger....

@ anh chồn: đường vào Hồng Ngài quê Vợ chồng A Phủ cũng phỉ lắm anh Chồn. Lần em đi xe máy vào, có gặp 1 ô tô phải dùng lại 2 cầu U oát mới chạy được, nó đang làm đường, giờ không biết làm xong chưa. Anh vào đến Hồng Ngài đến trung tâm là vào trường tiểu học và trung học và ủy ban xã Hồng Ngài. Cẩn thận bọn ở Ủy ban xã và công an nó hỏi han lung tung đấy.
    @ anh Chồn : Chè Tà Sùa
    Anh phải mua ở trên đỉnh Tà Sùa. Giá 180k/ 1kg. Còn anh mua dưới Bắc Yên là : 250k/ 1kg. Ôi nhớ chè Tà Sùa mà lại thèm quá!
  5. batmanz

batmanz Thành viên mới

Ợ, nghe hay nhỉ, lần này đi cũng phải đâm 1 cân uống xem thế nào
  6. anhsaodem84

anhsaodem84 Thành viên mới

cung này nghe thấy hay thế , bác nào có ảnh đưa lên PR cung này di ! iem vứt 1 cục sỏi bé tý vơi nếu 2/9 hém chạy đâu
    iem xin chân xế nhé
    Được anhsaodem84 sửa chữa / chuyển vào 19:13 ngày 23/08/2009
    Được anhsaodem84 sửa chữa / chuyển vào 19:13 ngày 23/08/2009
  7. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới

Anh Chồn định tuyển ôm 9X ạ. Vậy em đkí thêm, riêng 1cho anh Chồn xuất ôm tuổi 8x nhưng tâm hồn 9X nhá.
  8. f4nt0m4s

f4nt0m4s Thành viên mới

cho iem xin chân ôm ah ;)
  9. kingnothing79

kingnothing79 Thành viên mới

Lùi lại 1 tuần nữa thì hay quá bạn chủ topic. Nếu lùi lại được thì cho mình đăng kí 1 xuất xế ko xe nhé vì mình ở Sì Gòn.
  10. tradaviahe12

tradaviahe12 Thành viên mới

Cung có vẻ hấp dẫn quá. Cho tớ đăng ký 2 chân ôm nhé.
    Ko biết nữ làm xế có được ko nhỉ? (chưa phượt bao giờ, nhưng đã từng độc hành đi Thung Nai giữa tháng 6).
    Bao giờ off nhỉ?