1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một thoáng Tây Bắc: Bắc Yên - Tà Sùa - Xím Vàng - Hang Chú - Núi Tử thần - Hồng Ngài - Tô Múa - Mườn

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi cutebiz, 21/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tophit

tophit Thành viên rất tích cực

Bên MLC yên ắng quá nên em nhảy sang đây. Thứ 6 đi off bác cho phép thì em join với.
  2. cutebiz

cutebiz Thành viên mới

@7love: Rất tiếc đoàn đã quá đông, đành hẹn 2 bạn dịp khác nhé.
    @ Tophit: Ông quyết định chậm quá. Tôi rủ ông từ cả tuần trước. Mai cứ đi ọp nhé.
    @Killerhut: Những cái đỏ đỏ da cam đến lúc này không thấy tăm hơi là coi như cho văng thôi. Đoàn giờ đã vượt tới gấp đôi budget 4-5 xe rồi.
    Post một vài ảnh (sưu tầm) về thác Chiềng Khoa. Nếu về mạn Tô Múa - Mường Tè thì sẽ đi qua thác này.
    Được cutebiz sửa chữa / chuyển vào 11:11 ngày 27/08/2009
  3. cutebiz

cutebiz Thành viên mới

Danh sách trước buổi ọp:
    Xế:
    1. Chồn
    2. Dondoc1minh
    3. Killerhut
    4. Batmanz
    5. Bạn Ocluoc1
    6. Bạn Ocluoc2
    7. Princetemps
    8. Tophit
    Ôm:
    1. Ngố
    2. Mua_hoa_quynh
    3. Ocluoc
    4. Bạn Ocluoc1
    5. Bạn Ocluoc2
    6. ôm Killehut
    7. f4nt0m4s
    8. Hanhlata
    Dập dòm: Invisible13
    Princetemps có yêu cầu độc hành. Để mai ọp sẽ quyết định nhé.
    THÔNG BÁO ỌP:
    Thời gian và địa điểm: 20h, thứ sáu ngày 28/8/2009 tại Trà đá Lý Thái Tổ (từ quảng trường Nhà hát lớn rẽ vào Lý Thái Tổ khoảng 50m, bên phải đường).
    Nội dung: Gặp mặt xế ôm - Thống nhất cung đường, thời gian - Đóng tiền bảo lãnh 200K/ng - Bầu thủ quỹ và các vấn đề khác
    Nội quy: Đến muộn quá 15p coi như bỏ cuộc.
    Mong các bạn đến đúng giờ và đầy đủ
  4. thuz

thuz Thành viên mới

ơ ơ, sorry lạc đề tí nhé,
    Mình không bít bạn **** là ai, càng không rõ ý định của bạn í là gì, bạn í vô tình hay cố ý viết , nhưng mình thấy lạ là các ôm đã từng đăng ký trên này lại bỏ qua dòng chữ vàng vàng kia ???
    Theo mình hiểu thì hàng họ là từ lóng, nghĩa đen là đồ vật...
    Hay là hiện nay có một số ôm có cách hành xử giống Alimoimoi lộ liễu quá hay là vv.... khiến cho bạn **** hiểu lầm hay là bạn **** đại diện cho một số xế cứ thích hiểu theo cách hạ thấp ôm như thế vậy?
  5. IG_Shit

IG_Shit Thành viên mới

Bạn nhạy cảm quá rồi, có nhất thiết phải chẻ đôi ngọn tóc, bổ đôi câu chữ để rồi suy xét , phán đoán và đưa ra kết luận như vậy ko??
    Tớ cũng ko biết bạn là bạn nào nên lúc đầu ko có ý định giải thích nhưng bạn đã gọi thẳng nick tớ ra, do vậy có lẽ cần có đôi lời để bạn ko hiểu nhầm và mọi người đỡ mất hứng trong khi đang vui vẻ vậy.
    Thứ nhất, tớ ko đại diện cho bất kỳ ai khác ngoài chính cá nhân tớ. Tớ chịu trách nhiệm cho bất cứ phát ngôn hay hành vi nào của chính bản thân mình.
    Thứ hai, chắc bạn cũng biết từ vựng tiếng Việt vốn vô cùng phong phú, đa dạng và lắt léo. Cùng một từ ngữ đó những có thể được ám chỉ và hiểu theo nhiều nghĩa khác nhau tùy vào từng trường hợp, từng thời điểm, từng đối tượng cụ thể v.. v.. Ví dụ như từ "hàng họ" bạn đang nhắc đến đúng là một từ lóng, có thể dùng để nhắc đến đồ vật hoặc ám chỉ con người hay sự việc nào đó. Khi bạn đang đi trên đường bỗng gặp một người quen nói rằng "dạo này hàng họ làm ăn thế nào" thì bạn có thể hiểu hoặc người đó muốn hỏi thăm tình hình công ăn việc làm của bạn, hoặc quan tâm đến chuyện tình cảm luyến ái của bạn tùy vào v/đ hai người đang trao đổi vào thời điểm đó chứ ko nhất thiết là họ có ý định hạ thấp bạn khi nhắc đến từ này...
    Thứ ba, trong trường hợp này tớ sử dụng từ "hàng họ" khi đang trêu đùa, chòng ghẹo, vui đùa với một số người bạn mà tớ quen biết trong chuyến đi này và lẽ dĩ nhiên hàm ý của nó chỉ nằm trong phạm vi đó chứ tớ ko hề có chủ định phỉ báng hay hạ thấp nhân cách và phẩm giá của các bạn nữ theo như cái cách bạn đang gán cho tớ, Okie?!
    Đừng có chuyện bé xé ra to hay biến gió thành bão khi đánh giá một ai đó chỉ thông qua dăm ba câu chữ dòng viết ở trên này nhé, thưa bạn thân mến.
  6. cutebiz

cutebiz Thành viên mới

Bạn Mứt có lỗi rồi. Đề nghị bạn Mứt khoanh tay xin lỗi toàn thể phượt nữ trên diễn đàn kèm theo 1 gói Mứt (Mứt thật í nhá) lót tay. Riêng với bạn Thuz, đề nghị bạn Mứt bố trí 1 buổi tạ lỗi riêng ở một nơi nào đó thực lãng mạn và kín đáo
    Chuyện chấm dứt ở đây, không spam tiếp trong này nhé
    Các bạn đi chuyến này nhớ tối nay có mặt và đúng giờ.
    P/S: Dạo này đi nhiều quá mà hàng họ vẫn cứ là bứt rứt éo chịu được. Đúng là khổ vì khỏe!
  7. blackjackvy

blackjackvy Thành viên mới

Bac oi,lieu con co the dang ky di dc nua khong vay?Em xe'' ngon lanh,co the solo...
    Tuấn black - 098 727 8668
    Được blackjackvy sửa chữa / chuyển vào 19:22 ngày 28/08/2009
  8. LuonPhuon

LuonPhuon Thành viên mới

Kể cũng lạ, có những kẻ luôn tự hào với cái mẽ ngoài sát gái, trình độ chữ thì abc nhưng cũng thích múa phím khua môi trên ttvn ra trò. Xét cho cùng cũng chỉ được cái mẽ ngoài thôi, cái kiểu đàn ông con zai gì mà vài đồng bạc đã phải xoắn lên, đi chơi vài buổi cũng phải băn khoăn mấy đồng bạc lẻ ..... E rằng chị em sẽ thất vọng vô cùng. Cao giá cái mẽ ngoài thì cũng chỉ đến thế mà thôi.
  9. LuonPhuon

LuonPhuon Thành viên mới

chết rùi, post nhầm
  10. afoolchild

afoolchild Thành viên mới

mẹ ơi =))
    @ Bác Chồn: Bác đi Tà Sùa mua hộ em cân chè Tà Sùa cho thầy em với nhé!