1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một thoáng Thụy Sĩ

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi zorzo, 20/03/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. jenny_barbi

jenny_barbi Thành viên mới

Ôi , mới đọc bài đầu bạn viết tớ thấy phê quá , đang định hí hửng làm chuyến từ Pháp qua. Đọc kỹ mới thấy đi Thuỵ sĩ phải xin visa riêng , hic . Tiếc !
    Thôi thì không đi được thì vào đây hóng chuyện , viết tiếp đi bạn nhé ! Cảm ơn bạn vì đã chia sẻ thông tin :)
  2. trifolium

trifolium Thành viên mới

Bạn đang ở Pháp hay là xin visa sang Pháp?
    Tớ ở Pháp thì qua Thuỵ Sĩ vẫn vô tư lắm, chả thấy hỏi giấy tờ gì cả
    Tớ mới đi Basel với Zurich thôi, nhưng đúng là bạn chủ topic tìm hiểu đc nhiều thông tin rất hay mà tớ chưa biết. Thanks
  3. bluesky85

bluesky85 Thành viên mới

Ôi, mơ ước.................................
    Chả biết bao giờ thành hiện thực!?
    Tiếp đi các bác ơi, thêm nhiều thông tin và hình ảnh vô. Có khi các bác làm 1 vòng Âu châu cho em đỡ ghiền coi.
  4. vodka123

vodka123 Thành viên mới

Nếu đến Thụy sĩ,hỏi em muốn đến thành phố nào nhất,câu trả lời chắc chắn là Zurich.Hồi bé,e đọc một tiểu thuyết trinh thám gắn liền với thành phố này.Trong tưởng tượng ,nó huyêng bí,kì ảo và đẹp đến mê hồn..Không ngờ,nó lại còn là thành phố sách nhất Châu Âu cơ đấy..Khi viêt về Zurich,bác viết kĩ kĩ nhé..hihi. để em xem trí tưởng tưởng của em phong phú đến đâu.
    Cám ơn bác trước
    Được vodka123 sửa chữa / chuyển vào 12:26 ngày 27/08/2008
  5. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Zurich được bình chọn là thành phố sạch sẽ. Nó là một thành phố quốc tế và hiện đại, nên ... không hay lắm để đi chơi, vì không có nét đặc trưng riêng như một số thành phố khác của Thuỵ Sĩ. Điểm nổi bật nhất của Zurich là cái vòi phun nước cao tới 130m (thì phải)
    Tỵ tớ ngồi làm ảnh up tiếp.
  6. logspam

logspam Thành viên mới

He he, tớ cũng vừa đi Thuỵ Sỹ về. Đúng là bên đó đẹp thật, đi về cũng còn muốn đi lần nữa này.
    Đính chính một chút là Geneva mới nổi tiếng về cái tháp nước cao 130m ở hồ Geneva.
    Còn Zurich là thành phố lớn nhất của Thuỵ Sỹ. Có thể nói đây là trung tâm thương mại chính của đất nước Thuy Sy (Giống như TP Hồ Chí Minh của ta đó ). Bạn nào thích mua sắm thì có thể thích tới đây (đắt lè lưỡi luôn đó). Ha ha..
    Lịch trình của tớ đi khác hẳn với Zoro. Đang ngồi nghe kể tiếp nè
  7. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Thụy Sĩ lên nào, lấy hứng viết nào. Mấy ngày lễ có viết tiếp được không nào. TS bây giờ vào Schengen rồi, dùng chung visa với châu Âu rồi, từ Anh không được sang nữa rồi, thế là lại thêm rào cản rồi, chẹp chẹp. Giáng sinh mà được đi Thụy Sĩ có phải tuyệt vời hơn ngồi xem ảnh cũ không nhỉ:
  8. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Tớ thấy có Genève, Lausanne và Vevey la nhỏ nhắn xinh đẹp và rất Suisse
    Thụy Sỹ sau vụ Euro 28 đã bắt đầu thực hiện visa Schengen rồi. Các bạn có Schengen visa tha hồ đi nhé.
  9. songngu06

songngu06 Thành viên mới

Trước đây có 1 thời gian ngắn ở TS, rồi thì công việc cũng hay phải đến Geneva. Công việc change rồi, cũng khó có dịp quay lai. Đọc topic này lại thấy nhớ TS vô cùng, nhớ đường rue de Lausance (hình như viết sai chính tả ) tớ vẫn thường đi, nhớ the Mannor tớ vẫn thường mua thịt, Migro tớ thường mua rau và kem, nhớ hộ Lecman thơ mộng,...
    Một đất nước thanh bình thế, khi ở lâu thì thấy buồn chán, nhưng xa thì lại thấy nhớ nhung
    Tớ thích nhất Luzen, Bern, Interlecken thì ko đẹp lắm nhưng đường đi đến đó thì tuyệt, như tranh họa đồ (đạo thơ đường lên xứ nghệ )
  10. gacoi

gacoi Thành viên rất tích cực

Cám ơn các bạn, đợt Xmas tới mình cũng qua Thụy Sĩ khoảng 1 tuần, ăn Xmas ở Zurich. Đang bắt đầu lên kế hoạch từ bây giờ, mình muốn đi thăm những cảnh núi non trùng điệp của dãy Alps, thì nên dừng chân chủ yếu ở những thành phố nào nhỉ???