1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một thời..................?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi duyhuannh, 05/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duyhuannh

duyhuannh Thành viên mới

Một thời..................?

Đêm hôm qua nói chuyện với anh xong rồi em thao thức một lát thì ngủ được chỉ có 1:15 phút rồi thì lại thức cho tới sáng! Hỡi thế gian tình là chi chi mà lại khiến cho con người mê mẩn và quên đi cả thế giới chung quanh của mình ... Em nghĩ đến những gì anh đã nói với em: "Tình chỉ đẹp khi tình dang vỡ" theo em thì Tình chỉ dẹp khi tình dang vỡ thì đúng hơn! Vì mình đâu có được hầu hạ và đi bên cạnh người yêu đâu mà đẹp Em thấy và cảm giác sao con người lại thật quá mâu thuẩn và thay đổi nhanh như thế! Nay thế này mốt thế kia! Nếu thật anh sẽ cưới vợ trong vòng 6 tháng (mà người đó không phải là em) hay anh đã hẳng không còn thương em nữa như anh đã cảm nhận thì em chỉ có thể cười với một giọng điệu thật chua chát đắng cay và rất hận đời! Nhưng lẻ đó đối với anh mà nói: thì anh đâu còn thiết tha đều đó nữa ...vì anh đã bất chấp và bất cần đến cảm giác của em! Em thở dài tự hỏi rất nhiều lần: Anh đang chơi trò gì với em dạ? Phải chăng em yêu anh điên cuồng là em có tội? Hay là tội của em là em có người Ba độc tài nên anh chỉ dám bỏ đi sự thương yêu mà hai đứa có nhau mà không muốn ra thêm công sức để có được em? Coi như em không hiểu anh và mạo muội nói như thế này: em rất phục anh vì anh có thể vứt đi tình yêu của anh dành cho em nhanh như thế ... mà còn tiếng tới với một tình duyên mới và còn tie the knot that soon ... Mới mấy tháng trước em nói với anh là đi bỏ lễ hỏi với em .. thì anh đắng đo nói là anh chỉ có hai bàn tay trắng và chưa có chuẩn bị tâm lý để lập gia đình ...và bây giờ đùng một cái thiệp hồng anh sẽ không viết tên em... Có lẻ sự nhận sét như thế này rất là đúng! Nếu anh đã thật sự muốn cưới em thì anh đã tiến tới rồi! Chứ không có để nhiều chuyện xẩy ra đến nông nổi này và giờ anh sẽ đám cưới với người khác! Em thật không biết anh suy nghĩ sao? Em chỉ thấy rất hận đời và giờ không còn muốn thiết tha một điều chi nữa! Đời người con gái tuổi Xuân chỉ có 6 năm. Tuổi xuân của em đã trao cho anh hết 5 năm còn lại 1 năm (1 năm này đễ lại cho em viết hồi ký của những chuyện trong quá khứ, thêm 2 năm để hồi phục lại hết tình cảm và cho mình một lòng tin) đến đó thì hoa cũng đã tàn ... hôm nay xoi gương nhìn kỷ lại khuôn mặt của em ... em đã tiều tị rất nhiều! Anh có biết hay không? Khi anh còn ở VN em đã dệt biết bao nhiêu mộng đẹp và ôm biết bao nhiêu hy-vọng sao khi Ba của anh hỏi ý của em có muốn gả cho anh hay không ... Và bây giờ em rất bi đát xót xa và em thật quất uất lắm! không những thế còn rất nghẹn ngào không nói lên đuợc tiếng nào ... Đời là thế! tình đến rồi tình đi ... bệnh trầm cảm của em lại bắt đầu tái phát ... Em cảm thấy anh rất tài giỏi vì đã có thể chịu đựng chìu chuộn em trong thời gian không phải là ngắn trong quá khứ... anh đã mang đến cho em tiếng cười, những lời nói êm dịu, tràn đầy niềm tin yêu, ôm chặt lấy em trong lúc em thấy cô đơn quạnh vắng, và cũng đã mang lại cho em biết bao nhiêu mộng đẹp thơ ngây... và rồi bây giờ khi anh chọn ra đi anh cũng có quyền lấy lại những giấc mơ kia đễ lại cho em một không khí trầm lặng trống vắng ... Từ nay có lẻ em sẽ không còn nghe được giọng nói trầm cảm an ủi của anh trong lúc em bất an ... và em cũng sẽ không còn được anh ôm chặt lấy em để sưởi ấm lòng em trong lúc em lạnh giá cô quạnh ...thế là hết 1 cuộc đời của một cô gái mang tên Yến Nhi ... anh giờ thì sung sướng rồi! xấp sữa có người để cùng chung chăn gối rồi! Đã há ? em chúc phúc cho anh! Một câu nói thật lòng đó ! mặc dầu em cũng vẫn muốn người cùng chung chăn gối với anh vẫn là em ... Trả lại cho anh khung trời ảo vọng, trả lại cho anh những nụ cười ngọt ngào say đắm hồn em, trả lại cho anh bầu không khí nhẹ nhỏm không có hình bóng của em .... Đời của em sẽ vẫn trống vắng khi không còn nhìn thấy nụ cười nhẹ nhỏm hé trên môi anh! Vì anh đã chọn take the easy way out... Em đã là sự loi thôi của anh ....và em cũng cảm nhận rằng em rất ưa là phiền phức cho anh ... em sẽ là một gánh nặng cho anh nếu anh chọn có em... nhưng dù sao em cũng đã có được một quá khứ 5 năm rất đẹp! Em biết được là con đường mà anh đang chọn đi đến với người bạn đời của anh rất dễ dàng và con đường đó có rất đầy đủ ánh sáng muôn màu muôn sắc soi rọi rõ ràng cho anh đi tới mà anh không phải bị vấp té....cuối cùng rồi thì em cũng chỉ là một cô gái thoáng qua đời anh ... Rồi thì hạnh phúc của em cũng sẽ là sự yên tịnh ... Hết!

Các bạn nghĩ sao về người con trai trong đây? Phải chăng anh ấy dám bỏ đi tình yêu của mình để chọn lấy tự ái mà làm cho người yêu đau khổ? Lòng dạ đàn ông con trai thật là mâu thuẩn ích kỷ ... Có đúng hay không?

4440
  2. khongquen25

khongquen25 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Những tâm sự của bạn thật đáng trân trọng tiếc rằng khi yêu bạn đã không hiểu hết 1 con người
    Ăn xong liếm mép quèn quẹt!
  3. duyhuannh

duyhuannh Thành viên mới

Sao ban no noi nang loi the.du sao cung tam su cua minh ma`.Lien co nao cung con dinh ....mep'.khi yeu thi` kinh nghiem day minh nhu to ma` con` bi .........sap bay huong chi cac' cau
    4440
  4. khongquen25

khongquen25 Thành viên gắn bó với ttvnol.com