1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một topic cũ

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi cuongtran2003, 10/11/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. cuongtran2003

cuongtran2003 Thành viên mới

Một topic cũ

Mình biết người DA NANG thì làm sao có thể kô nói về cafe,ăn uống,nhậu nhẹt, ,và cũng biết đã có topic về những mục đó rồi,chỉ có điều là hình như lâu lắm rồi kô ai nhắc lại."Ăn uống"thì đang có topic rồi,"nhậu nhẹt" thì mình chỉ là kid,còn lại là cafe,một phần của cuộc đời học sinh sv,nằm ở các quán cafe(ít nhất là đối với mình và những người mình biết),
    Hôm nay,mạo muội,mở topic này,làm lại điều mọi người đã làm nói về CAFE ở DA NANG và NHỮNG CHUYỆN XOAY QUANH NÓ,hi vọng những ai co kỉ niệm gì có thể chia xẻ với mọi người.Mong các bạn ủng hộ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  2. cuongtran2003

Sau khi.lập topic xong mình mới lục lại 5 trang cua box,hoá ra topic của mình là mới,hơi bất ngờ cộng với thất vọng,blah..blah..blah,
    Nhưng kô sao,càng ít người càng kô có ai chê mình
    chắc kiểu này mình viết cho minh đọc quá,,nói gì thì gì,vẫn hi vọng mọi người tham gia.Em là em chúa nhiều chuyện,muốn biết bí mật của mọi người lắm
    Ai nhẹ vía,mở hàng giúp em cái nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  3. be_con_xi_xon

be_con_xi_xon Thành viên mới

hehhe..dạo này ĐN nhìu cafe quá..về đi kô hết mà chủ yếu là kô có ai dẫn đi..kô biết có gì mới mẻ kô
  4. Gravity

Gravity Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nghe nói dân Box mình tuần nào cũng ngồi Thư Viên , đó là một quán có phong cách rất hay, hợp với SV nghèo , lại mát nữa. Nhớ hồi xưa, mồi lần chuồn học là lên thư viện học bài, nếu nhác quá thì lại cùng lũ bạn kéo xuống quán đó ngồi.
    Mình thì lúc ngồi quán nay, lúc ngồi quán khác, không có quán nào nhất định. Hồi xưa, thời mà ĐN chưa có phong trào chat chit nở rộ như bây giờ. Nhưng chatter ở ĐN thường hẹn nhau ở Dilmah Quang Trung, Đông Tây hoac C&T. Đi với bạn thì lúc Chợt nhớ , lúc Bluemoon (mặt trăng xanh , tụi bạn mình hay gọi bluemoon) rồi quán gì ở đường BaĐình hay mở nhạc Pháp, rồi quán Gallery ở NCT treo những bức tranh rất đẹp v.v.v. Vài thằng bạn mình thì lại thích sáng sáng ngồi Wonder ngắm người . những đứa khác lãng tữ và làng mạn hơn thì thích ngồi Da vàng, wán gì đó trên đường Phan Thanh v.v Thỉnh thoảng , đi chơi với lớp cấp 2 thì lại hẹn ở quán gì đó trên đường Nguyễn Tri Phương . Mình ngồi nhiều nhưng ít để ý tên quán => không nhớ nỗi , với lại bây giờ già rồi lẫm cẫm mất rồi nên đi đâu quên đấy , mong bà con thông cảm. Nói chung dặc biệt thích một quán thì không quán nào cả, điều quan trọng là người cũng đi thôi. Có đôi lần vào Hawai, Bambino (ngay cạnh nhà) và TMN nghe nhạc sống nhạc cổ điển nhưng cũng không thích lắmn vì đắc quá

<!--Sign_End-->
    Được gravity sửa chữa / chuyển vào 21:47 ngày 10/11/2004
  5. cuongtran2003

Oh,quý hoá quá,được GRAVITY,mở hàng thì lo gì kô có khách
    to bcxx:hihihi,mục đích phụ của mình đấy,hi vọng có ai đó kể cho mình nghe về những quán mới,quán mới thì mình mù tịt.
    Sao kô nghe ai nhắc qua Tieng To Dong nhỉ?có lẽ nhạc ở đấy hơi khó nhằn?!?!Đây là nơi người ta nói yêu em,kô thể nào quên được cái tối hôm ấy,hôm nào chơi vào vài chai beer em sẽ kể kể cho mọi người
    Gravity ơi,không biết Thu VIEn hợp với SV nghèo thật kô,chỉ nhớ hồi học sinh,em uống ly cafe 4-5 ngàn,bằng nguyên bát bún thịt bò buổi sáng của em,hôm nào uống cafe là bụng cứ đói meo!Nhưng quả thật,THU VIEN có lợi thế mà kô một quán cafe nào có được,thứ nhất,diện tích rộng rãi,với giá đất thời bấy giờ kô ai đủ khả năng tài chánh đầu tư vào.thứ hai là những cây cổ thụ,nghe bảo có từ thời pháp thuộc-->rất mát mẻ,gió từ sông HÀn thổi lên,buổi trưa ngồi ở đây thì ngất ngây con gà tây (còn nữa,chủ quán kô tốn tiền điện cho máy lạnh ,quạt máy-->co nhiều tiền lời-->đầu tư vào cái khác như mua cafe thơm hơn,phục vụ chu đáo hơn-->anh em đến nhiều hơn-->chủ quán lại giàu hơn-->....),.,.,.Nhưng ngày cuối cùng của thời học sinh,em hay cùng đám bạn tu tập ở TV,cũng tại đây chứng kiến những kỉ niệm cuối cùng,những tâm sự,những bắt đầu cũng như kết thúc của những mối tình học trò.Có những hôm cả lớp em,sau khi ngồi đồng ở thư viện chán chê,cả bọn kéo nhau ra bờ sông HÀN,gọi ốc hút,bánh tráng,nước mía làm buổi tiệc chia tay,có những đứa vui vẻ miệng cười kô ngứt như để quên đi còn vài tuần nữa là chia tay tuổi học trò,cũng có những đứa đưa tay lau vội những giọt nước mắt.Em chắc nếu có vài tay nhạc sĩ hay nhà thơ lúc ấy thì biết đâu vài tác phẩm kinh điển ra đời kô chừng(hơi buồn)
  6. cuongtran2003

Quán cafe tiếp theo là TIẾNG DƯƠNG CẦM,nằm trên đường HOÀNG VĂN THỤ,em đặt tên cho quán này là:''đòn quyết định",đây cũng là nơi em đề cử vào danh sách những nơi tỏ tình hiệu quả nhất trong topic cùng tên.Xin lỗi mọi người là em kô nhớ địa chỉ,nhưng đến đấy hỏi ai cũng biết.Quán nằm trong kiệt.gởi xe ở ngoài,diện tích quan cở 20 đến 25 mét vuông.khá nhỏ,có thể coi la nhỏ nhất đanẵng,nhưng đó là một lợi thế của quán.Quán trang trí rất ấm cúng va lãng mạn.trong quán có một quầy rượu trên đó co một bộ sưu tập rất kì côngcủa chủ quanvề các loai nước uống;từ những chai ruou đắt tiền đến những chai pepsi có hình thù độc đáo.Quán có khoảng 10 bàn bé bé,trên mỗi bàn có một bông hồng,và một cây nến,khi đến quán với người yêu bạn có thể mua lại bông hồng để tặng nàng.Ngoài ra,trong quán có một cây piano nhỏ,cùng với một cây ghita,một violon.Khách đến quán có thể yêu cầu những bạn nhac mình yêu thích,đa phần nhạc cổ điển,nhạc của những thập niên cũ,nhạc Trịnh,những nhạc công kì cựu sẽ chơi cho bạn,nếu thích bạn co thể trổ tài cho mọi người xem,nhưng theo kinh nghiệm của mình nếu bạn chơi nhạc kô quá 5 năm thi tốt nhất nên ngồi nghe,như thế là tôn trọng mọi người và tôn trọng chính bản thân bạn,nói đùa thôi,nếu như bạn chơi nhạc 4 năm mấy tháng cũng có thể chơi.Nếu nhạc cụ là một cái gì đấy kô nằm trong sở thích của bạn,thì bạn co thể hát,KHÁn giả ở đây rất lịch sự,sẽ vỗ tay cho dù kô thích.Giá cả thì hơi nhức đầu,từ xa xưa,khi muốn đi qua quận 3 phải đi bằng phà,khi HAWAI còn là bãi đất trống,khi CHÂN MÂY còn là quán karaoke ôm,thì TDC đã bán ly cafe đen 12000,bây giờ thi chắc là 20000.2 năm trước thì lu cafe đen 18000(đó là mon rẻ nhất trong quán).Ngoài ra quán có bán thức ăn nhẹ,thường là món Ý,giá cả cũng rất Ý,mình nhớ ăn cái pizza đầu tiên trong quán này,nó to bằng cái bánh xèo ấy,nó tình mình 50000,ăn xong ra về người cứ bần thần--->kô thể quên được TDC,kô biết có phải một hình thức quảng cáo mới kô?
    Quay lại với cái tên:"đòn quyết định",nếu bạn đang đau đầu vì kô biết làm sao tỏ tình để người ấy kô từ chối,hãy đưa nàng đến TDC,chỉ cần nàng hơi thích thích bạn,bao đảm 100% là với ánh nến lung linh,những bài tình ca thánh thót,với cái bill mà bạn vô tình để lộ cho nàng thấy,,nàng sẽ gật đầu ít ra là với sự liều lĩnh của bạn(lời khuyên của người từng trải,hãy đưa nàng đến mùa đông,vì khi vào quán sẽ ấm hơn,và quan trọng là nàng sẽ kô đòi ăn kem,truoc khi đến nên rủ nàng ăn gì cho chắc bụng,nhớ là chắc bụng chứ kô phải là lót bụng,quan trọng lắm đấy.hẹn gặp mọi người ở quán tiếp theo!
  7. thaonguyensm

thaonguyensm Thành viên mới

Úi zùi ui! cái quán Tiếng Dương Cầm thì còn lạ gì với sm nữa! vô thường xuyên là đằng khác, chỉ có cái, zô thăm con nhỏ bạn thui! rùi tranh thủ ngồi ké chút cho có hương zrị.
    con nhà nghèo mờ! mơ còn hổng dám nữa là! ai mà rủ tui vô đó thì thà cho tui tiền còn hơn ý!
  8. BlueSerenade

BlueSerenade Thành viên mới

Hồi xưa:
    -Venus - Nguyễn Thị Minh Khai
    Hồi xưa còn chú chủ quán râu quai nón, chiều chiều chuồn học vô nghe slow rock, giờ chừ mở nhạc loạn xạ, khách đông và ồn ào.
    -Hải Quỳnh - Hoàng Diệu
    Nhớ hồi xưa đi vô không có một mống con gái, chỉ ngồi bàn chót cùng.
    Giờ chừ trai gái loạn xị ngậu, mà lôm côm hơn, chắc tại mình già rồi.
    -Ba gà - quên đường (Lê Đình Dương không biết nhớ đúng không)
    Sáng ngồi làm ly sữa nước sôi, nhìn thiên hạ, chung quanh mình nhiều người quen, mỗi người..một bàn . Xưa hay chừ cũng rứa.
    -Da vàng - Trần Bình Trọng
    Hồi xưa êm đềm, ít khách, ngồi một mình, được.
    Giờ chừ khách đông, ồn ào, loạn.
    -Thư Viện - Bạch Đằng
    Ngồi bàn sát ngoài, đập muỗi, đón gió sông và cá nhau bảng số xe. Xưa hay chừ cũng rứa, quán rộng mà, lựa chỗ mô ưa mà ngồi, không sợ bực mình.
    ...v v và v v... sơ bộ mấy cái quán hay đi rứa thôi.
    Giờ chừ:
    Nhiều quán quá, chẳng biết ngồi đâu...Tối tối buồn thì qua Hải Quỳnh ngồi, không biết đi đâu. Chắc mình khó chịu.
  9. be_con_xi_xon

be_con_xi_xon Thành viên mới

cái quán này trên đường về nhà nội tui..chưa bao h đi ngang qua đó mà đủ can đảm nhìn vô....1 đống lô nhô lúc nhúc..nhìn thấy ớn...
    ------------
    em khoái cái quán cafe Long ở ngã tư Lê lợi và quang trung á,nhưng kô đủ can đảm để ngồi đó ,mà vđề là kô mún làm người nổi tiếng..
    Về ĐN chỉ khoái ún cafe sáng,thi thoảng cũng ún vào buổi trưa... hay ngồi ở New Life nhìn bà kon chạy rong ngồi đường.À,nghe đồn Tuổi Hồng đang xây lại mà..kô biết tết này về có trò chi mới kô?
    Ủa? Gra con ngoan trò giỏi vậy mà cũng chuồn học hả? tưởng chỉ có dân B2 tụi này mới chuồn nhìu thôi chứ...hehhe..Nhắc đến Thư viên ,kỉ niệm đầy lun ... hùi học 12,chuyên gia cùng 2 con bạn ra đó học bài..được vài bài thì bùn ngủ... lại rủ nhau xuống ún cafe cho tỉnh ngủ...ngồi đã quá..roài ngồi lun..mang tiếng đi học mà toàn chơi kô...

10. XacUopVietNam

XacUopVietNam Thành viên mới

Mới đọc ta cứ tưởng mi vô trong nớ rửa ly quét dọn chứ