1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một trang web hay dành cho tất cả những người yêu toán học!

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi rose_chocolate, 02/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rose_chocolate

rose_chocolate Thành viên mới

Một trang web hay dành cho tất cả những người yêu toán học!

Bạn là một học sinh xã hội, không giỏi lắm về toán, và bạn thường gặp một số bài toán hóc búa mà ko thể tự mình giải được? Bạn là một học sinh chuyên toán, và niềm đam mê của bạn là toán học, do vậy bạn luôn mong muốn một ngân hàng đề bài dồi dào với những bài toán hay và bổ ích? Hay bạn đơn thuần chỉ là một người thích những con số kỳ ảo của toán học, và quan trọng hơn, bạn mong muốn một ngày nào đó có thể bước vào giảng đường đại học, và môn mà ban bắt buộc phải trải qua dù là khối A, B hay D chính là toán? Và còn nữa, nếu như bạn là một người say mê công nghệ, và bạn mong là một ngày nào đó có thể làm mod của một trang web mà những người bạn của bạn thường xuyên lui tới, thì đây, lời giải cho tất cả những điều đó là đây :
    http://mathnfriend.net
    Mathnfiend.net là một trang web mới được lập nên vào đầu tháng 1 bởi một số các bạn học sinh chuyên toán ĐHQG Hà Nội, và đã thu hút được rất nhiều các bạn học sinh yêu toán của các trường chuyên ở Hà nội và các tỉnh thành trong cả nước. Đúng như tên gọi, mục đích của những người làm nên trang web là muốn hội tụ và kết giao bạn bè, những người có cùng mối quan tâm về toán học. Bất cứ bạn trẻ nào, với bất cứ trình độ toán như thế nào đều có thể đăng ký và trở thành những người bạn, những người anh em trong ngôi nhà chung này. Tất nhiên, vì mới thành lập, trang web có thể còn đôi chút sơ sài, và chưa thể nhiều thông tin như những trang lâu năm khác đã quen thuộc với các bạn, nhưng với 1 ban quản trị là những bạn học sinh mới chỉ học lớp 11, đây chắc chắn đã là một sự cố gắng lớn lao và theo ý kiến tôi, họ rất đáng được động viên và ủng hộ. Mặt khác, vì đây là một trang web mới được hình thành nên ban quản trị đang rất cần những người giúp đỡ, những cộng tác viên nhiệt tình, những bạn trẻ năng động để cùng chung sức dựng xây trang web ngày càng phát triển hơn. Mỗi bài viết của các bạn chính là một viên gạch góp vào để xây nên một lâu đài toán học không chỉ cho thế hệ chúng ta mà còn các thế hệ đàn em sau này. Vì thế, bất cứ khi nào gặp một bài toán hay, hoặc một bài toán mà bạn không giải được, đừng ngần ngại và e dè khi post nó lên, bởi trang web rất cần những bài toán như thế, để hình thành một ngân hàng đề bài cho sự phát triển về sau. Khi bạn tham gia vào một trang web hay một diễn đàn, bạn có bao giờ thấy ghen tỵ với những admin và mod của bên đó, những người đã gắn bó với trang web từ nhưng ngày đầu tiên, chứng kiến nó phát triển từng ngày, và luôn dàng được sự ưu ái, tôn trọng của các thành viên? Vậy thì bạn còn đợi gì nữa mà ko đăng ký và trở thành một thành viên của trang web, để trở thành một trong những người xây dựng trang web từ ngày đầu tiên, để rồi sau này khi nhìn lại bạn sẽ thấy thành quả của mình đã đem lại niềm vui cho rất nhiều thế hệ đàn em, khi một ngày nhìn trang web sục sôi và nhộn nhịp bất chợt nghĩ về những ngày đầu của nó, để thấy niềm tự hào đang dâng trào trong mình? Vậy thì bạn còn đợi gì nữa mà chưa click vào đây :
    http://mathnfriend.net
    Hãy giới thiệu cho bạn bè của bạn nữa nhé. Cám ơn vì bạn đã đọc bài viết này.
  2. puss

puss Thành viên mới

Mới đầu vào, thấy hơi khó tìm tư liệu vì sắp xếp chưa được sáng lắm..lọ mọ 1 hồi thấy cũng thú vị. Bạn rose-choc có phải là một trong các sáng lập viên của trang web này k? . vote bạn 5 sao vì đã share 1 trang web hay!
  3. rose_chocolate

rose_chocolate Thành viên mới

Thành thật rất cám ơn bạn puss vì đã vào trang web và đóng góp ý kiến. Để đỡ bị rối và ko phải mò mẫm mất thời gian, bạn có thể click thẳng vào link sau :
    http://mathnfriend.net/index.php?act=idx.
    Khi vào đây, bạn sẽ thấy được đầy đủ tất cả các box của diễn đàn, và sẽ nhìn diễn đàn được dễ và sáng sủa hơn. Còn khi vào http://mathnfrien.net, bạn sẽ vào thẳng trang chủ, những chủ đề hiện lên đó chỉ là những chủ đề có bài viết mới, chứ ko phải là tất cả forum.
    Hy vọng trang web sẽ nhận được nhiều ý kiến đóng góp hơn nữa từ các bạn. Những người làm ra trang web chắc chắn sẽ rất vui và được động viên rất lớn bởi sự ủng hộ của các bạn. Có gì đóng góp, các bạn có thể liên lạc với mình theo nick whitepigeon103_1410 hoặc post lên đây. Rất mong sự ủng hộ từ mọi người.
    Được rose_chocolate sửa chữa / chuyển vào 14:27 ngày 05/03/2006
    Được rose_chocolate sửa chữa / chuyển vào 14:28 ngày 05/03/2006
  4. MA_macon

MA_macon Thành viên mới

Một trang web khá là táo bạo, ý tưởng rất hay. Chỉ tiếc là chắc do mới thành lập nên thông tin chưa nhiều. Thao MA thì đây là một trang web rất đáng được động viên. Mọi người cùng vào ủng hộ đi nhé. MA cũng vote cho bạn 5 sao vì trang web này!!
  5. MA_macon

MA_macon Thành viên mới

Bạn rose_choco này, mình đã xem rất kỹ diễn đàn của bạn, và thấy rằng có vẻ như một số box phụ như Âm nhạc, thể thao... còn khá vắng vẻ thì phải, và hiện giờ còn chưa có mod để quản lý một số box. Tại sao các bạn ko đăng tuyển CTV cho một số box đó để tổ chức và làm nóng chúng lên? Nếu có thể thì làm thế nào để đạt yêu cầu làm CTV? Bạn giúp mình nhé.
  6. netedu

netedu Thành viên mới

em có trang web này các bác thử vào và tìm hiểu nhé.nếu thấy hay thì nhớ vote 5* cho em với nhé.
    Sonic200.com là mạng TMĐT và giải trí đa năng được xây dựng và phát triển bởi Vietway ltd.
    Sonic200.com cung cấp các dịch vụ: Giải trí trực tuyến, kiếm tiền trực tuyến, thanh toán trực tuyến và mua sắm trực tuyến.
    Để sử dụng toàn bộ hệ thống sonic200.com bạn cần đăng ký thành viên. tại đây: bạn có thể bôi đen và copy đưa vào thanh address dòng sau :
    <a href="http://sonic200.com/front/tools2.aspx?ref=netedu">Sonic200.com</a>
    Sau khi đăng ký thành viên bạn nhắn tin vào số 1900561234 (Hệ thống chỉ hỗ trợ cho các thuê bao của Mobi '' 090'' và Vina '' 091''. )để kích hoạt tài khoản sử dụng với nội dung như sau:
    DK username
    Ví dụ bạn đăng ký thành viên với user name là: sututrang
    Bạn sẽ nhắn tin đến 1900561234 với cú pháp sau:
    DK sututrang
    Sau khi nhắn tin, bạn quay lại www.sonic200.com nhập lại username và password để sử dụng hệ thống. Thời gian đăng ký được tính từ khi bạn nhắn tin.
    Mỗi tin nhắn trị giá 1000đ, bạn được sử dụng toàn bộ tiện ích của hệ thống sonic200 trong 7 ngày.
    Những lợi ích bạn nhận được khi tham gia hệ thống sonic200:
    Thời gian sử dụng 7ngày/ 1 tin nhắn.
    Sử dụng hệ thống giải trí đa năng sonic200:
    - Xem hơn 500 bộ phim trực tuyến chất lượng cao và được cập nhật liên tục.
    - Nghe hơn 30.000 bản nhạc chất lượng cao và được cập nhật liên tục.
    - Chơi games flash trực tuyến trúng thưởng hàng tuần.
    - Sử dụng thư viện văn học với hơn 10.000 truyện cười, truyện ngắn, thơ các loại và hơn 30.000 hình ảnh chất lượng cao được cập nhật liên tục.
    Có cơ hội tăng thu nhập hàng tháng một cách đơn giản bằng cách tham gia chương trình ?oKiếm tiền cùng Sonic? và ?oCộng tác viên quảng cáo?.
    Được cấp một tài khoản trong ngân hàng ảo S. Money với số dư 10 mana. (1 mana tương đương 1.000đ)
    Mua sắm trong chợ ảo với điện thoại di động và thẻ cào các loại, đặc biệt có thể mua thẻ cào ngay tại nhà và ngay lập tức.
    Mình thấy trang <a href="http://sonic200.com/front/tools2.aspx?ref=netedu">Sonic200.com</a> có nhạc, phim online và có thể kiếm được tiền trên trang này, nên mình muốn giới thiệu đến bạn.
    cảm ơn bạn