1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một vài kinh nghiệm cá nhân với học bổng Erasmus Mundus

Chủ đề trong 'Du học' bởi Des, 21/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

He chose EMECS. That's all what I know.
  2. orion216

orion216 Thành viên mới

Yah... And in Trondheim by the River of Nidelva under the very roof of NTNU he is treading now, brother.
  3. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

I think he's still in Southampton, gonna move his ass to Trondheim soon, but not yet??? [:D]
  4. ohvaya0

ohvaya0 Thành viên mới

bạn xin hb thạc sĩ à, có hb cho đại học ko vây?
  5. axetank

axetank Thành viên quen thuộc

Mình đang định apply học bổng EM này và đọc bài viết này của bạn des và thấy rất hữu ích, và cần thiết

1. Đi học phải xác đinh phương hướng là nghiên cứu về ngành gì và học xong phải làm việc theo cái mình đã học vì thế đỡ phí công sức, thời gian bỏ ra học và ko mất cơ hội và hối tiếc sau này chứ ko phải cứ bịt mắt mà đi học
    2. Học trong môi trường nước ngoài thì ra trường nên làm việc cho môi trường nước ngoài luôn cho phù hợp vì về VN cái mớ kiến thức đó chỉ vứt xó thôi chứ khó áp dụng kiểu việt nam lắm
    3. Học xong để rồi làm việc nên những câu hỏi " Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE MicrosoftInternetExplorer4 [FONT=&quot]how it is possible to find a job after graduated" là rất thực tế

Mong các bạn tiếp tục chia sẻ
    [/FONT] /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman","serif";}
  6. Metquanha

Metquanha Thành viên mới

có anh/chị nào nhận EM mà điểm tiếng anh thấp hơn yêu cầu không ạ. Em avan chưa đủ nên không biết có nên apply ko?
  7. susu2803

susu2803 Thành viên mới

Mình đang có ý định xin học bổng EM, background của mình như sau:
    1. GPA: 3.39/4 ngành Hóa dược
    2. IELTS: Tầm 6.5
    3. Kinh nghiệm làm việc: mình đi làm 2 năm rồi, trong đó có 1 năm làm về mảng environment, health and safety.

Mình muốn hỏi mấy điều sau:
    1. Khi chọn khóa học thì mình sẽ phải chọn theo ngành học của mình ở ĐH hay mình có được chọn ngành mình đã có kinh nghiệm làm việc không?
    2. Như background của mình thì có khả năng được EM không?

Xin cảm ơn mọi người.