1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Một ý kiến nhỏ

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi hoangbadboy, 27/07/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hoangbadboy

hoangbadboy Thành viên mới

Vâng, chính nhờ công sức của anh Mod mà bây giờ cái tình trạng mà anh ấy gọi là spam chat chit ấy đã giảm một cách .....đáng sợ. Bây giờ ai vào cái nhà pc này, cũng như vào tbty trước khi post bài đều đắn đo xem có nên post bài hay không, để không bị gọi là spam, có nhiều người khi vào tbty còn chán nản khi thấy đánh số không thèm vào lần thứ 2 nữa . Công sức của anh ấy thật là to lớn có lẽ chúng ta phải dành một tràng pháo tay thật lớn cho những việc mà anh đã làm, anh đã làm cho tbty "sạch" hơn, làm cho ttvn ngày một tốt đẹp hơn !!!!
  2. vohansat

vohansat Thành viên tích cực

Một ý kiến nhỏ

Tôi là thành viên mới của TTVNOL (tham gia khoảng 3-4 tháng nay). Trong các box, tôi thích GDGT, KTQS và đương nhiên là cả Tình bạn - Tình yêu. Bởi đó là những box mà tôi có ít nhiều sự quan tâm. Thế nhưng, khi vào TB-TY, tôi cảm thấy thất vọng. Không phải vì nội dung box không phong phú, cũng không phải là nội dung không phù hợp, mà là vì hiện tượng spam. Tôi không hiểu những người ấy nghĩ gì khi cắm đầu cắm cổ đạt bằng được số lượng bài lớn. Để khoe mẽ ư, hay là vì một phần thưởng lớn cho người có số bài cao nhất mà do tham gia sau, tôi không được biết?
    Những box như "Nhà 7x" , tôi muốn vào xem nội dung nó là gì, thì chỉ xem 2-3 trang là nản, bởi toàn những dòng "Góp 1 viên gạch, hay cho ... tham gia với" Vô nghĩa, và khiến những người muốn tìm hiểu nội dung phải váng đầu hoa mắt rồi bỏ cuộc.
    Là một người mới, tôi biết mình chẳng có cân lượng, nhưng vẫn mạo muội viết lên vài dòng suy nghĩ của bản thân. Mong box ngày càng phát triển hơn nữa.
  3. FujiS5200

FujiS5200 Thành viên mới

Trước tiên, mình cũng góp một ý kiến đồng ý với bạn về chuyện spam; tuy nhiên, là một thành viên (lắm lời) trong box 7x, mình chỉ muốn bạn xem lại hộ mình những ý kiến nhận xét về box 7x (hoặc bạn lấy box 7x ra làm ví dụ).
    Nếu bạn đã xem box 7x từ nhà 1, chắc cách nghĩ của bạn về box bọn mình đã khác. Một hai trang đầu cũng như lời giới thiệu, lời chào của các thành viên đối với nhau khi sang "nhà mới" , còn những trang sau, bạn xem tiếp đi thì sẽ hiểu; và thật sự, với tư cách là thành viên hay tham gia trong box, mình thấy vui khi có những dòng chào nhau như vậy từ các thành viên khác (tất nhiên, nếu quá đà sẽ lại là chuyện khác rồi, đúng không bạn).
    Nếu sau bài này bạn vẫn chưa hiểu và vẫn muốn biết nội dung box 7x là gì, chúng mình sẽ cùng trao đổi tiếp nhé.
    Mỗi người lên TTVN với những mục đích, mong muốn khác nhau, và họ sẽ joint vào 1 box có nội dung phù hợp. Mình cũng thế, và bạn cũng vậy.
    Chúc bạn vui và có những điều thú vị khi đến với TTVN
  4. thaihoa1906

thaihoa1906 Thành viên mới

Em cũng thấy ý kiến này rất đúng ! Một khi tham gia diễn đàn, người ta luôn muốn đua lên những thông tin phong phú, những cái cần quan tâm đúng với tiêu đề diễn đàn mà mình tham gia. Vậy nêm em rất tán thành với ý kiến mà bác nêu ra. Mặc dù biết sự thật mất lòng nhưng được lòng trước còn hơn mất lòng sau đúng ko ạ ! Và nhân đây, là thành viên mới tham gia của diễn đàn, em xin post lên một bài nhỏ để các bác đọc cho vui !
    Nếu ai đó làm tổn thương bạn và nói những lời không suy nghĩ, hãy nhớ những gì bạn đọc sau đây...
    "
    Hãy luôn luôn nghĩ về bạn !​
    Với mỗi người làm bạn khóc, sẽ có ba người làm bạn cười, và một nụ cười sẽ tồn tại thật lâu, thật lâu nhưng giọt nước mắt thì chỉ tồn tại trong một lúc.
    Đừng để ai đó ghét thế giới này bởi vì bạn ghét nó. Bên cạnh những đám mây vẫn là ông mặt trời vàng ấm áp, và một vầng trời xanh thẫm.
    Nếu ai đó một điều gì đó tội lỗi, đừng để nó hằn sâu vào bạn. Những khám phá của bạn luôn là những điều quan trọng và những lỗi lầm của bạn sẽ không phải là tất cả - nếu bạn biết vượt qua.
    Vì thế để có thể hành động một cách đích xác, hãy nghĩ đến những người yêu thương bạn. Và đừng để điều gì làm hỏng một ngày của bạn."
    Đây là một bài rất hay mà em vô tình nhặt được. Các bác đọc và cùng suy ngẫm nhé !
  5. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Chỉ mong các bạn mỗi khi post 1 bài trên diễn đàn, hãy nghĩ tới những người đón nhận bài đó. Khi các bạn post những bài chat chít, các bạn chỉ nghĩ cho bản thân các bạn và người trực tiếp đón nhận bài đó. Các bạn đâu có nghĩ còn biết bao người khác đọc nó? Họ sẽ cảm thấy thế nào?
  6. gaumeo770026

gaumeo770026 Thành viên rất tích cực

7x hiện tại đã là nhà 4, một số mem đã khá quen thuộc, không còn là nick nói mà là những câu chuyện của những con người giữa đời thường, việc chào hỏi là đương nhiên.
    Nhà mới thì việc chúc mừng là tất nhiên, các mem mới vào thì chào hỏi 1 câu, mất gì đâu mà tất cả cùng vui vẻ lại dễ hòa nhập với câu chuyện của mọi người.
    Muốn bắt nhịp với câu chuyện thì cũng cần bỏ ra chút công tìm hiểu câu chuyện của họ thế nào chứ, đọc 2 - 3 trang rồi té thì sao biết họ nói gì mà nhận với chả xét.
    Nơi kết bạn, ai thích thì tới, vui thì ở lại, không ưng thì ra đi.
  7. HASHALYS

HASHALYS Thành viên rất tích cực

Ý kiến này rất hay, tớ cũng cũng rất ghét những bài viết với vài từ ngữ vô nghĩa chỉ để xuất hiện lên trang đầu. Mặc dù có những cái Topic rất hay, rất thu hút member nhưng khi vào trong nôi dung chỉ toàn những câu chuyện ngoài lề ko di vào trọng tâm chính làm tớ rất thất vọng. Tớ nói đây chỉ là góp ý, mong mọi người vui vẻ tiếp thu để rút kinh nghiệm. Xin hết.
  8. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Với những thành viên mới tại đây thì các bạn hãy tìm cách hòa nhập với số đông chứ đừng nghĩ rằng số đông sẽ tìm cách hòa nhập với bạn . Trước hết là tôi cảm ơn các mod cũ đã tạo điều kiện cho chúng tôi spam mà thực ra là trở nên thân thiết hơn với những người bạn mới . Tôi yêu thích và tham gia thường xuyên box này vì những người bạn đó . Giờ các mod mới muốn xiết chặt vấn đề này , xin mời ! Bởi chúng tôi cũng chẳng cần 1 nơi như vậy nữa . Hãy giữ lấy thế giới của các bạn cho nó đẹp , cho nó hòan hảo cho nhiều bài viết sâu sắc và giá trị !
    @vohansat : nếu bạn cảm thấy chán thì bạn hãy post bài nào có giá trị lên đây xem nào . Mình k làm đc thì đừng to tiếng chê bai người khác , ok? Tôi là thành viên "đục đẽo ttvn" nhưng tôi chưa bao giờ nghĩ đến mấy cái "hão" mà bạn viết . Như thế có trẻ con quá k ?
    Chúc mấy ông mod mới vui vẻ nhé ! Giữ lấy TB-TY nó đèm đẹp vào nhé ! Cảm s ơn !
  9. SirMike

SirMike Thành viên mới

Mỗi người một ý kiến... mỗi người một cách nghĩ.. không ai cho mình sai cả.... Hãy nghĩ thoáng một chút xem nào.
    Tất cả những nhà : PC, HC, 7x..... các thành viên đã quá quen thuộc với nhau... thân quen nhau như người thân trong một gia đình.
    Vậy bạn thử nghĩ xem... chả lẽ đã thân quen như vậy rồi, mỗi lần gặp nhau lại đưa ra một chủ đề bàn luận cho đến hết ngày sao ????
    Vì chúng tôi đã thân quen, mỗi ngày log nick mong đc nhìn thấy những người bạn của mình, mong nhận đc lời chào buổi sáng, một lời chúc... như vậy với chúng tôi đã là quá đủ, quá vui rồi....
    tôi là người ít văn, mỗi ngày log vào ttvn cũng chỉ chào những người quen, hỏi han những vấn đề mà bác chủ top cho là " vớ vẩn"........ uhm... tôi là vậy đó... ở đời đâu phải ai cũng đc nhiều người thích, đâu fải ai cũng có nhiều người ghét.... không ai là hoàn thiện cả, cũng không ai hoàn toàn xấu......
    Bác chủ top cứ nhìn đi.... những top khác như : Nhân gian nghiêng một đoá ...tình , Ơi cuộc sống mến thương !!!............ mọi người vào post bài đều rất tôn trọng chủ top......
    Sống ở đời mỗi người phải có 1 tấm lòng........... để làm jì chủ top và mấy bác jà cả ... hay nhìn đời với 1 con mắt có bít hok ?????
    Cha mẹ sinh ra ta có 2 mắt............ để nhìn cuộc đời từ nhiều phía...........
    Cha mẹ sinh ra có 2 tai........... để nghe đc tất cả mọi người nói
    Cha mẹ sinh ta ra chỉ có 1 cái miệng........... vì vậy khi nói hay nghĩ cho kỹ và chỉ nói 1 lời...............................
  10. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Trước tiên, Gà con cảm ơn tất cả những bạn nào đã quan tâm tới box TBTY và chất lượng bài viết trong box.
    Hồi cách đâu 4 năm khi Gà con mới làm MOD của TBTY, CAT Cuộc sống muôn màu là nơi chỉ trao đổi, chia sẻ những vấn đề thuộc từng box khác nhau. Khi đó, nơi duy nhất để xây dựng nhà cửa, làm quen... offline chỉ tồn tại ở box Làm Quen. Box TBTY cũng đã từng cãi nhau với Admin vài lần khi mà có topic về offline và Admin đã khoá lại với lý do đây là box online, nơi dành cho mọi người trao đổi, chia sẻ những vấn đề xung quanh TBTY. Khi đó box có xin mở 1 topic là nơi chat chit, spam.... ai muốn spam thì vào topic đó, ngoài ra các topic khác thì phải viết bài có nội dung đúng ý nghĩa của chủ đề. Nhưng Admin cũng không cho vì lý do nghiêm cấm spam thì tại sao lại có topic để thành viên spam ---> vi phạm nội quy của TTVNOL.
    Lúc đó cũng ấm ức nhưng vì quy định nên mọi người vẫn tuân theo... bẵng đi 1 thời gian.... Admin của CAT cuộc sống muôn màu cũng thay đổi.... MODs của TBTY cũng ít thời gian dọn dẹp box hơn.... dẫn tới tình trạng spam 1 cách quá đang như hiện này và bây giờ Gà con đi tới đâu cũng thấy thành viên phản ánh tình trạng spam của box TBTY này.
    Admins cũng đã để mắt tới và Mods của TBTY cũng đang hạn chế hết sức. Nhưng để box có được những bài viết chất lượng, ý thức viết bài của thành viên mới là điều quan trọng nhất. Nếu như những thành viên khác đều có suy nghĩ như bạn mở topic này thì lượng spam sẽ giảm và tất nhiên không phải lúc nào MODs cũng có thể đi đọc từng bài, xoá từng bài.
    Nên Gà con thật sự mong muốn các bạn hãy góp những bài viết chất lượng nhất để đóng góp cho box TBTY. Bản thân những thành viên mới vào box cũng cảm thấy chán nản vì nội dung bài viết trong box không có gì đáng để đọc.... quá nhiều bài spam.
    Bạn sentence1806 nói vậy chưa chính xác vì tiêu chí của box làm quen với nhau qua những bài viết chia sẻ ý kiến để tìm người hợp với mình chứ không phải ngồi chat chit, spam để trở nên thân thiện hơn. Như vậy các bạn có thể tự vào YM và mở 1 conference cũng được, đâu cứ phải vào forum làm gì.
    1 lần nữa, Gà con cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm và mong nhận được sự đóng góp tích cực của các bạn hơn nữa.
    ^_^