1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ms.Thuy's class (3rd floor)

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi secret_is_me188, 29/06/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thieuxien

thieuxien Thành viên mới

Chào cô giáo. Hôm trước em có đăng kí nhưng mà quên mất không để lại tên và địa chỉ để chị liên lạc. Chị cho đăng kí một suất với nhá.
    Họ và Tên: Lê Quang Thành
    ĐT: 0912 828 800
    thanhlq_cse@yahoo.com
  2. Cutehoney

Cutehoney Thành viên mới

Trời ơi thấy chị mở lớp mà mừng quá :D
    Chị cho em đăng ký nhé: Tên: Nguyễn Cẩm Chi
    Số điện thoại 0912091980
    YM của em là camchinguyen (nhưng em ít khi online vô cùng, chỉ một lát buổi tối)
    Em chỉ đăng ký cho mình em thôi ạ, cảm ơn chị nhiều
  3. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

Mọi người ơi!Tạm thời mình ngừng đăng kí lớp mới giờ học của thứ 2 và thứ 6 nhé!
    Danh sách đăng kí trên diễn đàn này sẽ dừng lại ở bạn Chi nhécảm ơn mọi người đã quan tâm,bạn nào vẫn có nhu cầu học thì cứ đăng kí trước với mình,nhưng chúng ta sẽ học vào lịch khác,lớp khác(muộn hơn).Chúc mọi người 1 ngày vui vẻ
  4. thuy_ed

@all:
    Some free English-learning Resources:
    http://www.yourdictionary.com/
    http://www.englishclub.com/
    http://www.esl-lab.com/
    http://www.bbc.co.uk/worldservice/learningenglish/index.shtml
    http://english-zone.com/ Many activities and games for students, worksheets for teachers and ad***ional links.
    http://www.englishlistening.com/
    www.english-to-go.com
    Pronunciation material
    http://www.eslvideos.com/
    www.grammarbook.com/grammar/fr_gram.html
    www.1-language.com
    www.a4esl.org
    http://AD.Walker.org/listening.htm
    www.antimoon.com (môn nghe hiểu)
    www.askoxford.com
    www.better-english.com/exerciselist.html
    www.churchillhouse.com/english
    www.easyenglish.com
    http://elc.polyu.edu.hk/cill/default4.htm
    www.english2u.com
    www.netsurflearning.com
    www.english-at-home.com
    Hix hix nhiều quáai có nhu cầu cả mấy cái web list thì email cho mình nhé,mình send tất cho,còn ai cần qua CD thì gửi CD trắng mình sẽ burn giúp
  5. NightFox

NightFox Thành viên mới

@ Sis :gần đây em vấp phải "nỗi buồn chiến tranh" trong gia đình nên tâm không tịnh, thần không thái, mọi thứ trì trệ, đánh mất mọi cảm giác...nên ko học được. Mà tội lớn nhất là quên mất ngày trọng đại...thực ra thì em ko quên, hôm đó đang ở ngoài đường trú mưa.... định vác vài cục đá đến rủ chị đi cafe cũng là chúc mừng chị nhân tiện cũng mừng cho thằng em đi đươc 1/4 cuộc đời( không biết nên mừng hay nên tủi) nhưng lại nghĩ chẳng nhẽ lại mang tâm trạng ủ rũ, thê lương đến gặp chị lại mất đi cả ý nghĩa của ngày đó. Birthday chưa lần nào vui.... nhưng chưa lần nào lại buồn đến vậy. Thông cảm cho em nhé. Teacher
  6. thuy_ed

Nightfox của chị!
    Em nghĩ rằng em phải nói ra thì chị mới biết và mới hiểu à?đừng quên chị có nghề tay trái là bác sĩ tâm lý đấy nháchỉ có điều chẳng muốn nói(vì nói=1 lần nhắc lại nỗi buồn của người khác),mà khi 1 người có chuyện ko vui,có rất nhiều cách để mình thể hiện rằng mình quan tâm tới họ.Nếu em nghĩ lại em có để ý những lúc chị gọi em trả lời bài là mỗi lần có chủ ý?,vậy chẳng lẽ phải dùng mấy từ"hiểu cho em","thông cảm"...nữa sao?em đã từng đi nhìu nơi,cũng ko quên chị,vừa về HN là đi học lại ngay...có mấy ai đủ chăm để 2h sáng gọi cho teacher hỏi bài konói thế ko phải tâng bốc em,nhưng kể cả những bạn khác cũng thế,họ cố gắng đến đâu,thế nào...mình ko nói ra cũng cảm nhận được hết cảem hãy cố gắng để tinh thần được thư giãn hơn,biết rằng những chuyện tình cảm là ko dễ giải quyết nhưng ko có cái gì là impossible cả.Nếu mà là 1 bạn khác có lẽ mình đã khuyên tạm ngưng học để ổn định tinh thần mới tập trung được,nhưng vì fox đã "lỡ 1 nhịp" của chị 1 lần rùi nên chị ko muốn có lần nữa...em hiểu chứ?
    Có 1 câu nói mà mỗi lần buồn,vấp ngã,thất bại....chuyện gì mình thường nghĩ tới"Nếu cuộc sống để cho chúng ta đi qua thật dễ dàng,thật suôn sẻ thì chúng ta sẽ chẳng thể nào mạnh mẽ như chúng ta có thể".Nếu cần 1 người bạn để chia sẻ thì đừng quên chị nhé
    @những bạn nào nghỉ học bài dịch hôm apec thì đi học bù sáng thứ 7 tuần này nhé
    Có một phụ nữ vừa mất con trai, bà tìm đến một nhà hiền triết và nói "Có lời cầu nguyện nào mà ông biết có thể đem con trai tôi sống lại?"
    Nhà hiền triết bảo "Hãy đem về đây cho ta một hạt giống cây mù tạt được trồng từ gia đình nào chưa từng bao giờ biết đến đau khổ". Người phụ nữ ngay lập tức lên đường đi tìm hạt giống thần kỳ. Đầu tiên bà đến gõ cửa một ngôi nhà lớn sang trọng và hỏi "Tôi đang tìm hạt giống cây mù tạt từ gia đình chưa bao giờ biết đến đau khổ, có phải nơi này không?". Họ trả lời bà đã đến nhầm chỗ và bắt đầu kể những tai họa đã xảy đến với gia đình họ. Bà ngồi lại an ủi họ rối tiếp tục lên đường đi tìm hạt giống thần kỳ.
    Nhưng bất cứ nơi nào bà ghé vào, dù ở những ngôi nhà tồi tàn hay sang trọng, bà đều được nghe những chuyện đau buồn này đến chuyện bất hạnh khác.
    Bà trở nên rất quan tâm muốn chia sẻ nỗi buồn của người khác đến nỗi bà đã quên câu hỏi về hạt giống cây mù tạt thần kỳ mà bà tìm kiếm.
    Thế đó, cách quên đi nỗi buồn tốt nhất là hãy chia sẽ với những người khác, bạn sẽ thấy được cảm thông và nỗi buồn của chính mình cũng được tan biến đi. Hãy quên đi nỗi buồn, bạn nhé!

Được thuy_ed sửa chữa / chuyển vào 00:02 ngày 23/11/2006
    Được thuy_ed sửa chữa / chuyển vào 00:05 ngày 23/11/2006
  7. thuy_ed

1.Her grief was so great that she almost fainted.
    So
    2.You can leave only when I tell you.
    Until
    3.He got down to writing the letter as soon as he returned from his walk.
    No sooner
    4.She just had time to put up her umbrella before the rain came down.
    No sooner
    5.If you want to save your eyesight,we must operate immediately.
    Only by
    6.Cheques should only be accepted with proof of identity.
    Never
    7.She had hardly begun to speak before people started interrupting her.
    Hardly
    8.Someone rang the alarm as soon as the burglars left the building.
    No sooner
    9.I only realised what I had missed when they told me about it later.
    Only when
    10.The demand was so great that they had to reprint the book immediately.
    So
    11.You wonâ?Tt find a more dedicated worker anywhere than Mrs.Jones.
    Nowhere
    12.Tear gas was released as soon as the thieves touched the safe.
    No sooner
    13.The only way to eliminate world terrorism us by united opposition.
    Only by
    14.Thanks to his auntâ?Ts legacy of 10.000$ he was able to buy the house he wanted.
    Had his
    15.I only recognized him when he came into light.
    Not until
    16.The workers only called off the strike after a new pay offer.
    Only after
    17.Alice and Charles did not decide to move to a bigger house until after the birth of their second son.
    Only when
    18.He forgot about the gun until he got home.
    Not until
    19.The truth only came out on the publication of the generalâ?Ts personal diaries.
    Only when
    20.I had only just put the phone down when the boss rang back.
    Hardly
    21.Immediately after his appointment to the post,the new e***or fell ill.
    No sooner
    22.Everyone started complaining the moment the annoucement was made.
    No sooner
    23.I didnâ?Tt realise who he was until later.
    Only later
  8. lazy_piglet

lazy_piglet Thành viên mới

Ôi chị Thuỳ ơi, hôm trước em hẹn với chị cho em đăng kí 1 suất cho em gái em rồi mà, chị còn nhớ chứ. Hi vọng là chị chưa quên. Ngày mai em cho em của em đến gặp chị nhé
  9. amthuy123

amthuy123 Thành viên mới

Up giúp cô giáo
  10. thuy_ed

@lazy_piglet và các bạn đã đăng kí học:Do tuần này mình bố trí dạy thêm(bù) 1 buổi cho lớp nên lịch test tiếp theo sẽ vào tuần sau,cụ thể là sáng thứ 2 tới mình sẽ gọi cho tất cả mọi người nhéyên tâm,những ai đã đăng kí mình đều ghi lại và ko quên mất ai đâu
    lazy_piglet cho mình xin số phone nhé
    @amthuy123:thanks bạn nhá
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa