1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ms.Thuy's class (3rd floor)

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi secret_is_me188, 29/06/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Magic_fire92010

Magic_fire92010 Thành viên mới

Bạn xem lại các trang trước, dưới chứ ký của chị Thuỳ nhé:
    YM : thuy_ed
    Mob: 0904112110
  2. mr_xcuong

mr_xcuong Thành viên mới

thank bạn rất nhiều
  3. huonghen

huonghen Thành viên mới

hức hức chị NhuY iu dấu, e cũng muốn gửi bài cho anh ếch và chị lém, tại mạng nó...nó...nó.... ức chê ko chịu đc!!! Yên tâm bài comparative e chép hơi đầy đủ, cả lý thuyết lẫn ví dụ kaka
    Hum trước e cũng send được mail cho sis xong thì nó die...chắc phải đợi mấy hôm nữa...
    chị kem ơi...e cũng sợ chị giận, vì out mà ko nói rì...sign in vào liên tục mà ko có đc lúc ấy chị Hoa cũng ol...ko kịp chào tiếng nào
  4. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

@Hùng:Hình như mình găp ban rồi hay sao í nhỉ,nghe cái tên quen quá đi mấtđể qua Tết tây rùi nếu có lớp mình sẽ alô bạn nhé
    @Như Ý:Sorry nhưng mà thứ 7 lớp vẫn học bình thường thui Ý ạh,vì hum nọ cả lớp ko đề nghị nên bây giờ nếu báo cho từng người một thì hơi khó,cái thứ 2 là có 1 số bạn ko có phone thì lại đến mất côngđã đặt 1 cục gạch cho Ý rùi nhéđã vào mail được đâu mà send bài hả Ý(về quê à?quê Ý ở đâu ý nhỉ?có đặc sản gì giới thiệu cho mọi người mở rộng tầm mắt nhé).Chết thật,Ý nghỉ học có 1 hum mà trym nhợn. nhớ Ý quá kìa
    @mr_xcuong:số alô mà bạn Hiếu Magic cho bạn là số của mình,hiện tại chưa có lớp mới nhưng nếu bạn muốn có tài liệu học dần thì qua mình copy cho nhé
    @Hiếu Magic:
    English Grammar Really Does Matter
    Whether we are talking about a five year old that is about to start learning to read or whether we are talking about a thirty year old woman who is attempting to write a thesis for her master''s degree, we cannot deny the fact that taking time to learn proper English grammar is important.
    When we see or hear about English grammar, the immediate reaction of many people I know is to cringe. They are reminded of junior high and high school English class and the way that their English teachers made them to English grammar exercise after exercise. Because English grammar is usually seen in such a negative sense, it is all the more important that people replace those lies with the truth that learning English grammar really is important for anyone who wants to have a proper perspective of the English language.
    When we are speaking or hearing English, not too many of us take the time to think about the fact that English grammar is the very thing that allows us to communicate with and understand one another. It is not so much because we use the same words of the English language, but it is because we all put our words together in certain ways to form thoughts and sentences that we can understand each other. This, in short, is the purpose of English grammar.
    English grammar is the mechanics of the English langauge that allows for two people who use the same vocabulary to be able to communicate without misunderstanding. Certainly there will always be some level of misunderstaning that happens when two people communicate, but so much of our problems will be lessened if we all take some time to learn English grammar.
    Many schools today are moving away from making English grammar a part of the regular curriculum. So while students may learn how to read and write successfully, they will likely never learn the English grammar or the reasons why they are speaking and writing as they are. So if you or someone you know is struggling with any element of the English language, or if you know a child or someone who is attempting to learn English for the first time, then make sure English grammar is included as an important part of the learning process.
    Being able to speak, understand and write a language is an important part of being successful no matter what you do in life. And taking the time to learn even the basics of English grammar will go far in helping people communicate even better.
  5. trangmyta

trangmyta Thành viên mới

Tình hình là rất tình hình là mai em thi thế mà giờ này còn tí ta tí tởn lên mạng . Hôm T4 bùng học ở nhà ôn thi , thế nên , ngại quá .
    Sis ơi, mấy hôm nữa nếu cái mạng Yahoo ''sống lại'' thì sis mail bài tập cho em nha, không thứ T4 tuần sau em đến lớp ngồi không thì ... em vô tội
    Sis ''dễ xương''
    Àh quên bao giờ sis định mở lớp Basic mới, em có 2 suất muốn đăng ký, khi nào có sis ới em phát, OKIE
  6. 012345678910

012345678910 Thành viên mới

Hic, đọc hết bài rùi, buồn ngủ quá vì cả ngày làm việc
    Tự chúc mình ngủ ngon! bb bà con !
  7. becgie_2006

becgie_2006 Thành viên quen thuộc

Chị ơi, em cũng muốn học lớp basic. Chị cho xem đặt chỗ với nhé, em là Hạnh, dt: 0912721140.
  8. songoku247

songoku247 Thành viên mới

Chi Thuy chi co lop hoc nghe noi nao moi ko a, lop hoc viet va lop hoc Ielts nua? hi`hi`, hinh nhu em hoi tham lam nhung em dang hung khoi hoc TA ma nghe noi la kem qua.
    Van Chinh.
  9. Cutehoney

Cutehoney Thành viên mới

Chị ơi, tối nay em phải bùng học trong hoàn cảnh thật dở khóc dở cười, em họp đến tận 7h30 mới xong :(( Chị send cho em bài hôm nay mới, email của em: camchinguyen@yahoo.com, trong trường hợp mail đã hoạt động trở lại, hihi
    Thứ hai vẫn nghỉ à chị???
    À quên mất, Happy New Year, Sis!
  10. amnuametly2

amnuametly2 Thành viên mới

Thi xong rồi, sướng sướng quá. Vào đây chơi thôi. Bắt đền chị Thuỳ nhé, hôm trước học về bully trong nghĩa sociality, chị cứ quấy rối "TD", bạn em để ý chỉ mấy đứa cùng trường YTCC là viết hẳn nghĩa của nó, còn viết to đùng nữa là đằng khác :D. Còn những người khác đều viết "TD" hoặc không viết gì cả, hoặc ba chấm...rất mờ ám. Hic, TD viết tắt là tên em đấy chị có biết không
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa