1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ms.Thuy's class (3rd floor)

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi secret_is_me188, 29/06/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NightFox

NightFox Thành viên mới

Home nay tớ spam cho đủ 100 tầng luôn :
    How to Use This Book (book này có tên là "Writing skills success in 20'' a day"

Writing is a lot like fishing. People who are good at fishing study and practice it. They learn which tools to use for catching the best fish in different types of water. No one is born with fishing talent. Some people enjoy it more than others, but everyone can do it if they want. The same goes for writing.

Since you bought this book, you probably want or need to learn more about the process of writing and how to become a better writer. This book will help you acquire the mysterious and coveted power of the pen in 20 easy steps. This book covers the basics of writing: punctuation, usage, diction, and organization. You''''ll find no fluff in this book; it''''s for busy people who want to learn as much as they can as efficiently as possible. Each lesson contains enough illustrations for you to get the idea, opportunities to practice the skills, and suggestions for using them in your daily life.

Many people fear a blank sheet of paper or an empty computer screen. "I just don''''t know what to write. Even when I know what I want to say, I''''m afraid it will come out looking wrong or sounding stupid."

But that''''s one of the things to love about writing. Writing is a process. The first time you write a draft, it doesn''''t matter if your writing comes out wrong or sounds stupid to you because you can change it as often as you want. You can go over until you''''re completely satisfied, or until you need to shift gears. You can show your draft to your friends or family and get a response before you ever make it public.

Don''''t put pressure on yourself by thinking you ever to write a perfect first draft. No one can sit down and write polished memos, reports, or let-
    Ai cần hem, tớ để rẻ cho..
    Được NightFox sửa chữa / chuyển vào 01:30 ngày 01/01/2007
  2. NightFox

NightFox Thành viên mới

He he chị Thuỳ xuất hiện roài, té thôi, kẻo lĩnh đủ,...cho em kiếm tý lộc đầu năm nhé
    ...zzzZZZZZ
  3. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

Chúc cả nhà năm mới vạn sự như ý nhé
    Cảm ơn tất cả những lời chúc rất rất tốt đẹp của các bạn
    Muah!!!!!!
    Và đây là thông báo mới:
  4. PrettieKattie

PrettieKattie Thành viên mới

Ôi bây giờ em mới dậy...
    Hôm nay mùng 1 chúc mọi người năm mới may mắn + vui vẻ + nhiều tiền nhé
    Này này bạn Nờ fờ đặc biệt chúc tớ hơi bị nhều nhá. Tớ chả thích giống ĐThuyền đâu. Mí lại bàn chải với kem đánh răng thì tớ cũng có rồi. Tớ hơi bị ám ảnh về cái vụ vệ sinh cá nhân nên ngày nào cũng đánh răng ít nhất 3 lần, rửa mặt không dưới 5 lần. nên yên tâm là tớ toàn lời hay ý đẹp cho ấy thôi nhé. Nway tớ chúc ấy cuối cùng cũng cẩm được em triết học kia cho đỡ mát công bao ngày đợi mong....
    Mọi người ơi Katie íuuuu mọi người... muahhhhhhhhhhhhhhhh
    Đừng quên nhắn tin theo mẫu UH <dấu cách> <Lời nhắn gửi>, gửi đến 8733 để góp 15.000VNĐ vào quỹ ủng hộ người nghèo
  5. NightFox

NightFox Thành viên mới

@ Pretti : hì hì...mãi mới thấy ấy nói được 1 câu tử tế với tớ...nhưng thôi bỏ đi..cũng tại tớ dại, nông nổi, liều lĩnh....biết là vườn hoa đã có chủ mà vẫn xông vào hái trộm...để đến nỗi thân tàn ma dại. Dù sao thì cũng thankiu ấy nhé
  6. smallgreen_frog

smallgreen_frog Thành viên mới

àh ý mình là nhìn ngoài đời cũng xinh y như avatar. Hoá ra bạn là teacher dạy dancing àh....ngưỡng mộ thật!
  7. chip2stars

chip2stars Thành viên rất tích cực

Anh nói thế em tổn thọ, có bít rì đâu, em đã nói ngay từ đầu là... thuê giáo viên mừ
  8. doilangthang

doilangthang Thành viên mới

Có 1 đoạn tin nhắn tình yêu đố mọi người dịch thử nhé, ai dịch hay nhất sẽ có 1 phần quà bất ngờ cho người ấy:
    "Love bears all things, love believes all thing, love hopes all things, and most precious of all, love endures all thing.Come we love and make things R"
    Try it on
  9. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

Chuyển nhà rùi Ái ơi,lên tầng 4 đi nào :)
    Nếu muốn học tiếp cứ qua lớp Basic Skills nhé Ái(f...ree nhé )cho đỡ quên,còn ra Tết vào học tiếp sau cũng được,vì lớp kia cũng ko giống lớp Ái học đâu,đợt vừa rùi Ái nghỉ nhìu quá,nếu chăm chăm thì học thêm lớp kia trong thời gian từ giờ đến Tết nhé.
    Định nhắn nhe cho cô nào đấy,nói phần thưởng đi cho máu,xui Nightfox chuyên gia tình iu tình báo dịch nhé(còn chị thì đã "chai lì" rùi,ko có độ innocent của NF or Huonghen)
  10. phuonglanh

phuonglanh Thành viên mới

ôi 99p em ko có can đảm đọc hết. Ai trả lời hộ em với cô giáo có dạy Ielts ko? thank mọi ng nhìu nha
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa