1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

MŨ BẢO HIỂM multimedia...tại sao ko nhể...

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi imokmen, 21/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. imokmen

imokmen Thành viên mới

MŨ BẢO HIỂM multimedia...tại sao ko nhể...

mũ bảo hiểm..ko chỉ là mũ bảo hiểm...bạn gắn bó với nó hàng ngàn KM phải ko nào...nó nặng đầu..nó làm đầu mình nóng..nó làm hỏng kiểu tóc của mình..hừm..đáng ghét...
    nếu giờ nó cho bạn nghe nhạc MP3 yêu thích với chất lượng cực ổn...nếu giờ nó cho bạn nghe FM QUICK&SNOW show,với loa ngoài vừa đủ để bạn ko bị phân tán tư tưởng...nếu giờ nó có chỗ gắn dế yêu vào cho bạn nói chuyện thoải mái mà ko phải cầm tay...
    nếu giờ nó..
    nếu giờ nó...thì sao...
    nào viết tiếp đi chứ hỡi những cái đầu có sạn..
  2. DAICA_SOMA

DAICA_SOMA Thành viên mới

hehe cái này nếu nghe nhạc với cả đài
    thì chạy bằng acquy ấy nhỉ
    hay là chạy bằng điện
    ban ngày nghe nhạc
    ban đêm về nhà lấy mũ bảo hiểm ra sặc điện
    mà giá thành là bao nhiu vậy bác
    em thì hay đi xe bus
    nhưng em thấy bạn em toàn dùng cái mũ có mấy chục
  3. plgmmn

plgmmn Thành viên mới

cái nì mình cũng đã nghĩ đến rồi nói chung công nghệ thì không có gì người nào học điện tử ra thì cũng sẽ làm được thôi . nói thật đây là một ý tưởng khá hay đấy ;)) nhưng tiếc là tôi không có ý định bước vào. mà bi giờ sắp cấm mũ bảo hiểm thời trang rùi. tôi thì tôi nghĩ rằng để sản xuất và kiểm định chất lượng vv rồi tung ra thì trường ít nhất cũng mất 1 năm mà vốn cũng không nhỏ đâu nhé ;)) mạch chạy mp3 vn chưa ai sản xuất được toàn nhập của china thui ;)) nếu làm thủ công thì sẽ có người đặt hàng ngay :) nếu bác làm pm cho tui phát nhé tui mở hàng cho ^^!
    nick yahoo của mình là : plgmmn rất vui được làm wen
  4. kruger_brent

kruger_brent Thành viên rất tích cực

Bác quan trọng vấn đề thế... Khoét một tí xốp ra nhét cái MP3 nhỏ vào phần gáy, tai nghe to ốp vào hai bên tai (hoặc dùng tai nghe loại nhỏ cũng được).
    Nói chung là rất bất tiện, thà đội mũ rồi đeo thêm một chú máy nghe nhạc dắt túi quần cho nó tiện.
    Còn nếu bác thik multimedia nữa thì em gắn thêm cho bác cái mắt kính xem video vào nữa xem bác có đi được không
  5. neuphaixaanh

neuphaixaanh Thành viên mới

Đã đội mũ BH còn nghe nhạc thì u u mê mê lắm.Dễ tai nạn
  6. yukidaro

yukidaro Thành viên quen thuộc

Theo mình thì sớm muộn cũng sẽ có mũ bảo hiểm gắn kèm tai nghe để nghe nhạc khi mà hiện tại thị trường đã có kính mp3, đồng hồ mp3. Vote 5 sao cho ý tưởng của bạn! Rất thiết thực!
  7. missyou2t

missyou2t Thành viên rất tích cực

Bạn cứ giải quyết 3 vấn đề này đã:
    1/ Chống nước: Tạm coi là mũ bạn kín hoàn toàn (bức bí kinh khủng) do vậy lúc đội trên đầu ko đáng lo nhưng khi bạn bỏ mũ ra và treo ngoài xe, gặp trời mưa thì bạn sẽ làm thế nào để ko hỏng cái mp3
    2/ Chống trộm: Với 1 cái mũ mấy chục còn bị mất trộm thì 1 cái mũ nghe nhạc như ý tưởng của bạn thì không có lý do gì để nó thoát khỏi tay kẻ cắp. Không phải lúc nào bạn dừng xe cũng mở yên để treo mũ vào đó nên mất cắp là chuyện hoàn toàn có thể xảy ra
    3/ Lý do gì để người ta bỏ 1tr ra mua mũ của bạn khi nguy cơ hỏng hóc, và mất cắp rất cao. Thà mua 1 cái mũ đôi trăm cho nó giãi nắng dầm mưa và 1 cái mp3 để trong túi quần còn hơn.
  8. 0983050580

0983050580 Thành viên mới Đang bị khóa

Làm đc người ta đã làm rồi
  9. oliver80

oliver80 Thành viên quen thuộc

Đúng quá rồi . Đội mũ bảo hiểm để tránh tai nạn. Nhưng xem chừng, nếu nhạc hay quá.. còi xe ô tô toe toe mà ko nghe thấy là.. die Tôi kịch liệt phản đối
  10. metlamroiday

metlamroiday Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đây cũng là 1 ý tưởng hay- ko có j là ko thể nhưng vấn đề các bạn nêu ở trên cũng rất đáng suy ngĩ. mặt khác ở VN ta khác nước ngoài là còn phải có sự ok của đảng nữa đấy.
    mất bao công chế chiếc mà các bác ấy cấm thì cũng pó tay