1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mua áo hàng hiệu An Phước ở đâu?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi iemlahunter, 18/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. doiokia

doiokia Thành viên mới

Kinh nghiệm xương máu đây:
    Từ trước đến nay tôi chỉ mặc áo An Phước và Việt Tiến nhưng bây giờ thấy thực sự là An Phước đang có vấn đề. Từ đầu năm đến giờ tôi mua 3 chiếc (nằm trong hệ thống phân phối đấy nhé) thì:
    - 1 chú AP (474K) đường may ở túi áo đánh võng vẹo vọ khủng khiếp (có thể đưa vào kỷ lục Việt Nam - ai ko tin gặp tôi, tôi vẫn đang giữ đây).
    - Sau đó là 1 chú AP (525K) cắt và may lệch Palem cổ áo - lòi cả miếng nhựa bên trong ra (ko thể nào hiểu nổi), đến nước này thì ko chịu được mang đi khiếu nại thì được thay cái cổ áo mới.
    - Gần đây nhất là 1 chú Pie (754K) (chắc mẩm rằng tốt hơn) ai ngờ túi áo cũng bị lệch (chán chẳng buồn sửa nữa).
    - Khi mua AP là chúng ta mua chất lượng + thương hiệu, bây giờ lẽ nào chỉ bỏ tiền ra mua thương hiệu không thôi? Nước đã tràn ly rồi - bye bye An Phước nhé!
    Hàng Việt Nam bây giờ tôi thấy có Việt Tiến (chữ V nhọn) tầm giá 300-400K tôi có mấy chiếc mặc rất ưng ý (đường may rất chuẩn), nếu hàng cao cấp thì các bạn thử chọn Manhattan (nhượng quyền cho VT) hoặc San Sciaro (nhãn hiệu mới của VT) xem sao.
    Nếu các bạn vẫn cứ thích AP và Pie (nhượng quyền) thì tôi có lời khuyên: Hãy chọn từng chiếc một kẻo mua 1 chiếc áo mà phải đi 3 lần (mua, khiếu nại và nhận lại áo sau khi sau khi sửa).
    Tin tôi đi!
  2. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

Zara đi,An Phước thì cũng đẹp nhưng không xứng với giá,bằng ấy xiền nên đc đẹp hơn.
  3. ruouvodkanga

ruouvodkanga Thành viên mới

Tại sao Áo của Pie An Phước không có cái nào dưới 8 lít nhỉ?
  4. k

k Thành viên quen thuộc

thế áo sơ mi bây giờ ~500 - 700k thì thằng nào đc ạ? kiểu lịch sự để đi làm i''
  5. doiokia

doiokia Thành viên mới

Tầm giá này có vẻ ko có nhiều lựa chọn, cứ mua tầm 200-400K hoặc cao hẳn 700-1000K tha hồ mà chọn.
  6. mr_xcuong

mr_xcuong Thành viên mới

thử mua manhattan của việt tiến xem, cũng chuẩn lắm
  7. duxeben

duxeben Thành viên mới

ko có An Phước lởm (giả) đâu!!
    nhưng mà chất lượng ko đi đôi với giá tiền, nhìn kiểu chất liệu thấy già già sao ấy!!
    mà nói thật Việt Tiến là đã thấy đắt rồi, áo trơn 160k thì đơn điệu màu như ông già, thích sọc thì cũng đơn điệu, sọc xấu.. giá đắt trên 2 lít rưỡi (ko bàn hàng 4 lít trở lên nhé, đẹp khỏi nói)
    may Nhà bè thì rẻ hơn 1 chút, mà dạo nó đổi logo xấu vãi, logo nhọn nhọn cứ như là mái tôn nhà máy ấy.. ghét ko mua Nhà bè luôn
    Được duxeben sửa chữa / chuyển vào 23:25 ngày 08/06/2009
  8. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Em toan mặc nhà bè với viettien thôi.Có 1 cái PIE được tặng nhưng nhìn xấu hoắc thế là cho luôn khỏi phải thử.Nó đắt thì có đắt nhưng em chỉ nghĩ đơn giản mình thấy đẹp là được.Ra ngòai đường mình có mặc áo 2 triệu thfi chẳng có thằng nào nó gọi lại xin sờ cái áo xịn cả.Thế mà!
  9. congtubanggia1985

congtubanggia1985 Thành viên mới

An Phước mặc hay màm bụng ko bị rộng, ngồi ghế dù có trượt lên trượt xuống cũng không bị lòi đuôi áo ra ngoài, rất hợp với người bụng bé ^^. Nhà bè và Việt Tiến same same nhau còn May 10 thì chả thích tẹo nào
  10. rocksugar

rocksugar Thành viên mới

Ở nhà lương tháng ko cao nhưng áo quần VN thì cứ tính bằng mấy trăm k trở lên nhỉ? AP gần đây bị nhiều người than phiền về chất lượng lắm rồi, có mẹ bên wtt mua cho chồng mà giặt tay có 1 lần đã đổ lông và là mãi ko thẳng ra đc. Nếu là đồ lởm thì nhiều người mua phải đồ lởm ghê nhỉ? Tôi thật nếu có làm đồ lởm thì phải chọn hiệu nào nổi tiếng mà làm mới bõ chứ. Bác nào có quen người ở nc ngoài thì nhờ người ta bao giờ đến mùa giảm giá thì mua hộ. Một cái áo sơ mi giảm giá còn $30 chất lượng khác hẳn so với một cái áo AP, May 10, NEM hay IVY hay bất cứ nhãn hiệu nào của VN. Bỏ vào máy giặt mấy năm chẳng hỏng, dáng cũng ko bao giờ lệch một mm mà vận vào sang hơn hẳn. Lúc trc tôi cũng đc tặng 2 cái áo sơ mi cotton cho phụ nữ, mỗi cái cũng phải 180k kiểu dáng rất bình thường, giặt 1 lần cũng nhăn ngay mà ko sao là cho thẳng đc, từ đấy cạch luôn và cũng chẳng mặc 2 cái áo đấy đc lần nào, đợi mùa giảm giá đến bạn bè gửi hộ về mỗi cái chừng chục $ vận mãi ko rách đi cho.